มีนาคม 29, 2024, 05:27:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
rider-one, Tiny12345 และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
โพลล์
คำถาม: จบการโหวต
.
Asuka Kirara

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 44 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 29-3-2567 กำลังแปล MIDV-654 Mia Nanasawa  (อ่าน 478684 ครั้ง)
kingz9
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 01, 2021, 10:27:16 AM »

อาเฮะ มีคนไปกดตรงไม่ออกความเห็นด้วยหรอ 5555

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
exepang
AV Donator (VIP)
ปลิงควาย

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 01, 2021, 11:10:25 PM »

เข้ามากราบขอบพระคุณในความมีน้ำใจของท่านkingz9 มากๆเลยนะครับ
ผมมือสมัครเล่นดูเป็นคนๆไม่ค่อยรู้จักค่ายหนัง ได้ดูเรื่องที่มีซับทำให้เข้าใจตัวหนังมากขึ้น
ทำให้ทุกวันนี้รู้สึกรักดาราเอวีหลายๆคนมากขึ้น เมื่อก่อนก็จะมองเป็นแค่คนเล่นหนังโป๊ธรรมดา
ต้องขอบคุณเพื่อนสมาชิกหลายๆท่านด้วยจริงๆครับ
Newlife6969
สัตว์เซลล์เดียว
*

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 02, 2021, 04:49:55 PM »

Thanks very much ครับ
kingz9

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 03, 2021, 10:47:10 AM »

เข้ามากราบขอบพระคุณในความมีน้ำใจของท่านkingz9 มากๆเลยนะครับ
ผมมือสมัครเล่นดูเป็นคนๆไม่ค่อยรู้จักค่ายหนัง ได้ดูเรื่องที่มีซับทำให้เข้าใจตัวหนังมากขึ้น
ทำให้ทุกวันนี้รู้สึกรักดาราเอวีหลายๆคนมากขึ้น เมื่อก่อนก็จะมองเป็นแค่คนเล่นหนังโป๊ธรรมดา
ต้องขอบคุณเพื่อนสมาชิกหลายๆท่านด้วยจริงๆครับ

โหไม่ต้องกราบหรอกครับ แค่ขอบคุณก็เป็นกำลังใจแล้วครับ

ตอนนี้อยากให้ช่วยกันโหวตเรื่อง การบรรยายคำครางทั้งหลาย ก็เช่น เสียวมาก เสียวสุดๆ ดีสุดๆ (คิโมจิ/สุโค่ยและอื่นๆ) ว่า อยากให้แปลพวกนี้ไหม เพราะผมได้ลองกับเรื่อง MIDE-766 ตอนซีนท้ายคือ ไม่แปลพวกคำนี้ แล้วผมดูแล้วมัน มีอารมกว่า แปลอีก แต่แน่นอนว่า เสียงส่วนใหญ่ว่าไง ผมก็ว่างั้นครับ  Grin Grin Grin

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
exepang
AV Donator (VIP)
ปลิงควาย

« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 03, 2021, 01:05:07 PM »

โหไม่ต้องกราบหรอกครับ แค่ขอบคุณก็เป็นกำลังใจแล้วครับ

ตอนนี้อยากให้ช่วยกันโหวตเรื่อง การบรรยายคำครางทั้งหลาย ก็เช่น เสียวมาก เสียวสุดๆ ดีสุดๆ (คิโมจิ/สุโค่ยและอื่นๆ) ว่า อยากให้แปลพวกนี้ไหม เพราะผมได้ลองกับเรื่อง MIDE-766 ตอนซีนท้ายคือ ไม่แปลพวกคำนี้ แล้วผมดูแล้วมัน มีอารมกว่า แปลอีก แต่แน่นอนว่า เสียงส่วนใหญ่ว่าไง ผมก็ว่างั้นครับ  Grin Grin Grin

อยากให้รับรู้ถึงความรู้สึกที่อยากจะขอบคุณจริงๆหน่ะครับ

ส่วนตรงคำบรรยายคำคราง ส่วนตัวผมอยากทราบแค่ความหมายในคำที่มีความหมายนะครับ
ประมาณว่า (คิโมจิ=รู้สึกดี) ค้างซับไว้สักแปป แล้วถ้าหนังยังคิโมจิต่อไป ซับก็ไม่ต้องมีแล้ว ประมาณนี้ครับ
kingz9

« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 04, 2021, 10:37:11 AM »

เห็นแววว่าต้องแปลสินะ คะแนนทิ้งขาดเลย 5555

agg001
AV Devotor (VIP)

« ตอบ #76 เมื่อ: มีนาคม 04, 2021, 07:10:39 PM »

ขอบคุณมากๆครับ
imon4
ปลิงน้อย

« ตอบ #77 เมื่อ: มีนาคม 06, 2021, 08:00:50 AM »

Grinขอบคุณครับ
kingz9

« ตอบ #78 เมื่อ: มีนาคม 08, 2021, 02:47:36 PM »

Grinขอบคุณครับ
ขอบคุณมากๆครับ

ขอบคุณทั้ง 2 ท่าน สำหรับกำลังใจครับ

kingz9

« ตอบ #79 เมื่อ: มีนาคม 10, 2021, 03:38:11 PM »

เนื่องจากที่ผ่านมาผมหยุดการแปลแจกแต่แปลดูเองแล้วใครสนใจก็จะทักทายสอบถามราคากันเข้ามาแต่ก็มีหลายคนที่ทักเข้ามาว่า ทำไมอยู่ๆเลิกแปลแจก ก็เลยไหนๆก็ไหนละ ขอมาอธิบายกันซะหน่อย ไม่ได้ดราม่านะเพราะงั้นไม่ต้องซีเรียส

1.ที่หยุดแปลแจกเพราะ งานที่ผมคุยกับนักแปลหลายๆคนได้ความว่า ส่งท่านประธานไปเยอะมากแล้ว แต่ประธานยังไม่อัพงานเลย นับๆก็น่าจะราวๆ 60 เรื่อง + ผมเลยคิดว่า ถ้าผมแปลแจกอีก กว่าท่านประธานจะอัพก็คงโน้นนนเลยหลังสงกรานโน้นละ เลยหยุดไปก่อนดีกว่า ให้ท่านประธานได้ทำงานที่ค้างไว้ให้จบก่อน ผมจะเริ่มแปลแจกอีกเรื่องคือ เรื่องที่ผมส่งไป 1 ใน 2 เรื่องนั้นประธานได้อัพงานมาแล้ว
2.แล้วทำไมไม่ทำแบบเก่า ลงซับไว้ก่อนให้ประธานมาอัพหนังทีหลัง ผมเพิ่งรู้ว่าถ้าทำแบบนั้นจะเพิ่มภาระให้ท่านประธานมากกว่าช่วย และ เป็นการป้องกันให้ซับที่ตั้งใจแจกให้คนในเวปนี้ดูเท่านั้น ไม่โดนเอาออกไปทำเงินให้เวปอื่นก่อน ผมเลยงดการแปะซับไปด้วย
3.สืบเนื่องจากข้อ 2 ในเมื่อ ผมแปลให้คนในเวปนี้ดู แต่ มีปลิงดูดซับไปเอาไปหากินเอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองได้ โดยที่ผมไม่อนุญาติ หรือได้มีการมาขอ เพราะฉะนั้น ผมเลยแปลของผมเองไปเรื่อยๆ ใครสนใจก็ทักมาต่อรองราคากันได้;D Grin Grin Grin

ขอให้เข้าใจกันด้วย นับถือทุกคนเหมือนเพื่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2021, 04:17:13 PM โดย kingz9 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 44 พิมพ์