เมษายน 18, 2024, 03:16:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกียวกับการสั่งซื้อของจาก otonajp  (อ่าน 2543 ครั้ง)
yakuzaom007
พยาธิตัวเหงียน
*

« เมื่อ: มกราคม 20, 2021, 03:38:39 PM »

1.ต้องบอกยังไงทางไหนไม่ให้โดนยึดโดนภาษีครับส่งข้อความทางไหน
2.เลือกส่งของผ่านช่องทางไหนครับ
3.ผมว่าจะลองสั่งจิ๋มกระป้องซักอันนน่าจะประมาณ800บาทแต่เห็นค่าส่งทางเรือมั้งสีแดงขึ้น600กว่าบาท คือจะถามว่าค่าส่งมันแพงแบบนี้ปกติใช่มั้ยครับหรือผมเลือกช่องทางการส่งผิด
MegaTon
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2021, 05:15:35 PM »

1.บอกทางไหนไม่ให้โดนยึดหรือภาษี
อันนี้ไม่น่ามีนะครับ การยึดหรือคิดภาษีเพิ่มเป็นเรื่องของ ศก. บอกทางร้านไปเค้าก็ช่วยอะไรเราไม่ได้ เราทำได้แค่ขอให้เค้าช่วยดูแลการแพคพัสดุให้ดูไม่น่าสงสัยที่สุด เช่น ไม่เอากล่องสินค้าที่มีภาพล่อแหลม ประมาณนี้ (แจ้งในช่อง description ตอนสั่งเลย)

2.เลือกส่งช่องทางไหน
ขึ้นอยู่กับเราครับ ว่ามีงบประมาณส่วนนี้แค่ไหน และรอนานได้แค่ไหน ยิ่งส่งด่วนอย่าง ems หรือ dhl ยิ่งเร็ว แต่ราคาสูงมาก ผมแนะนำให้ดู 2 อย่าง
1.ค่าส่ง
2.เวลาที่ใช้ในการส่ง
ตอนสั่งผมเลือก air mail ปกติ ใช้เวลาประมาณ 15 วัน ค่าส่งประมาณ 600 กว่าบาท

3.สินค้า 800 กว่าบาท ผมมองว่าราคาไม่สูง คงมีขนาดไม่ใหญ่ และน้ำหนักไม่มาก ความเสี่ยงเรื่องภาษีและการถูกยึดน่าจะน้อย แต่เลือกส่งทางเรือให้ดูเวลาจัดส่งดีๆนะครับ ตอนผมสั่งจำได้ว่า มันระบุว่าใช้เวลา 2-3 เดือนเลยนะ นานขนาดนั้นรอไม่ไหว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2021, 05:21:44 PM โดย MegaTon » บันทึกการเข้า
simapants
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2021, 09:45:25 PM »

ของไม่เกิน 1500 ไม่โดนครับ(รวมส่ง+ประกัน) แต่ปกติร้านจะจ่าหน้าให้ว่าเป็นของขวัญ ราคา 11usd เป็น default อยู่แล้วแม้จะไม่ขอ เวลาส่งก็เลือก air อย่างเดียวเท่านั้น เอาแบบมีเลขตามก็ 7วัน ไม่มีก็นานหน่อย 2อาทิตย์ แต่ก็มาถึงนะครับ

ส่วนเรื่องขอให้เอากล่องของเล่นออกนี่ ผมสั่งมา5ออเดอร์ มีกล่องหมดก็ผ่านมาได้ ผมว่าถ้าพัสดุไม่โดนเปิดก็ไม่น่ามีปัญหา
เพราะถ้าโดนสุ่มตรวจ เขาจะแกะดูยันข้างในเลยครับว่าเป็นอะไร

ขอแค่อย่าส่ง ems กับ surface เป็นใช้ได้

ems - โดนเอาเข้าเครื่องเอ็กซ์เรย์แน่นอน

seamail - ของเล็กค่าส่งแพงกว่า+ช้ากว่า air+มีโอกาสโดนสุ่มตรวจสูง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2021, 09:58:16 PM โดย simapants » บันทึกการเข้า
ui
เหลือบไร
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2021, 06:34:09 PM »

อยากรูว่าถ้าจะสั่ง สินค้าชิ้นนี้ https://www.otonajp.com/sujiman-kupa-lolinco-virgo-premium-soft จำเป็นต้องเอากล่องออกมั้ยครับ แล้วมันจะมีโอกาสผ่านศุลกากรมามากน้อนแค่ไหนครับ
MegaTon
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2021, 11:31:20 PM »

อยากรูว่าถ้าจะสั่ง สินค้าชิ้นนี้ https://www.otonajp.com/sujiman-kupa-lolinco-virgo-premium-soft จำเป็นต้องเอากล่องออกมั้ยครับ แล้วมันจะมีโอกาสผ่านศุลกากรมามากน้อนแค่ไหนครับ

ขนาดไม่ใหญ่มาก หนักไม่ถึง 1 โล ถ้าสั่งชิ้นเดียวมีโอกาสได้รับมากกว่าครับ ส่วนเรื่องกล่อง อันนี้แล้วแต่ครับ บางคนเอากล่องด้วย แต่ส่วนตัวผมไม่รับกล่อง เพราะไม่อยากมีปัญหาตอนทิ้งกล่อง เพราะข้างกล่องมันมักมีภาพล่อแหลม จะโยนถังขยะเฉยๆก็ไม่ได้ เลยตัดปัญหาไม่รับกล่องมันซะเลย
หน้า: [1] พิมพ์