เมษายน 18, 2024, 10:11:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการโหลด mega.nz  (อ่าน 789 ครั้ง)
xTraMaskOME
AV Dedicator (VIP)
เหลือบไร

« เมื่อ: มกราคม 25, 2021, 07:37:05 PM »

อยากจะขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ คือ mega.nz ผมโหลดไฟล์ไม่ได้มันขึ้นว่าเกินโควต้า คือหนังมัน 5GB กว่าๆ แต่ผมไม่สามารถโหลดได้จนถึง 100% มีวิธีการโหลดกันยังไงมั่งครับ
thunderstrom
AV Distinctive (VIP)
นักสะสมเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2021, 11:20:51 AM »

เชื่อมต่ออินเตอร์เน๊ตด้วยอะไรครับ เป็นแบบ ADSL ที่จะสลับ IP ทุกครั้งมั้ย

ถ้าใช่ วิธีง่ายๆก็Restart router ครับ ทุกๆครั้งที่เรา restart router เราก็จะได้ IP ใหม่ทุกครั้ง ก่อน restart router เราก็ pause job ใน mega download ไว้ก่อน พอrestart ขึ้นมาแล้วก็มา resume download job ได้เลย

แต่ถ้าไม่ใช่ อาจจะต้องใช้วิธีสลับIP ด้วยการอ้อมไปใช้ IP อื่น อาจจะต่อ VPN สักที่ เพื่อให้ Mega เห็นว่าเราเชื่อมต่อมาจากIP ใหม่ มันก็จะยอมให้download ต่อครับ

ส่วนวิธีสุดท้าย ก็คือ รอครับ ถ้าจำไม่ผิด Mega มันจะยอมให้IP เดิมสามารถ download ต่อได้หลังจากรอมาแล้ว 6-8 ชม ครับ
หน้า: [1] พิมพ์