เมษายน 19, 2024, 09:40:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องโหลด Bit ค่ะ  (อ่าน 928 ครั้ง)
bieeberry
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2021, 08:38:19 PM »

ขออนุญาตสอบถามค่ะ
พอดีเราอยากโหลดหนัง แต่เครื่องเรามันไม่รองรับ Bittorent ค่ะ โหลดไฟล์บิทมาเปิดจะโหลดต่อไม่ได้
ขึ้นให้อัพเดท Bittorrent ก่อน ก็เลยหาโหลดใหม่ ทีนี้เลยกลายเป็น BittorentWeb เราก็โหลดมานะคะ ได้เป็นไฟล์ชื่อ BittorentWeb.dmg แต่ทำอะไรต่อไม่ได้ค่ะ คลิ้กแล้วโปรแกรมไม่รันต่อให้เลย
ต้องทำยังไงให้โหลดต่อได้คะ หรือว่าเดี๋ยวนี้เค้าไม่ใช่โปรแกรมพวกนี้แล้ว แล้วเค้าไปใช้โปรแกรมไหนกันหรอคะ

ปล เราใช้ Mac ค่ะ
ปล2 ลอง Utorrent แล้ว เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
minorgoblin
your dad
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2021, 03:14:02 PM »

bittorrent กับ utorrent เหมือนเป็นตระกูลเดียวกัน

ลองใช้ qBittorrent ครับ https://www.qbittorrent.org/download.php
bieeberry
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2021, 12:46:23 PM »

ขอบคุณมากค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์