มีนาคม 29, 2024, 06:44:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีตุ่มคล้ายๆสิว ตรงหัวจรวดบ้างครับ  (อ่าน 1166 ครั้ง)
weblida69
พยาธิตัวเหงียน
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2021, 06:17:58 PM »

พอดีเป็น PPP(Pearly Penile Papules)น่ะครับ
ภาพประกอบ : https://www.firstderm.com/wp-content/uploads/Pearly-Penile-Papules-Hirsuties-coronae-glandis-Penis.jpeg
เหมือนตุ่มไขมัน บริเวณหัวจวยน่ะครับ น่าจะเป็นมาหลายปีแล้ว พอดีพึ่งมาสังเกตเห็น
ตอนแรกก็ไม่ได้คิดอะไรเยอะหรอกครับ แต่พอตอนนี้มีสาวคุย
กลัวว่าถ้าวันใดวันนึงจะควักออกมาใช้งาน แล้วเธอจะตกใจซะก่อนน่ะครับ

ใครมีวิธีรักษา,ยา หรือ คลินิคที่รับรักษาไหม
เลยอยากขอคำแนะนำด้วยครับ
Alone​ Zone
AV Donator (VIP)
ปลิงน้อย

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2021, 08:16:03 PM »

อันนี้รูปคุณเองหรือเปล่าครับ

พอดีเห็นเลยควักของตัวเองมาก็ปรากฎว่ามีเหมือนกัน แต่ไม่เท่าในรูป

เท่าที่ไปหาข้อมูลมา มันคือ pearly penis papules

เค้าอธิบายว่า pearly penis papules หรือโรคผื่นนูนพีพีพี ไม่ทราบสาเหตุการเกิดที่แน่ชัด ไม่จัดเป็นโรค ไม่ได้เกิดจากการติดเชื้อ และไม่ใช่โรคติดต่อ เกิดจากหลอดเลือดขององคชาตขยายตัว และมีเนื้อเยื่อเกี่ยวพันมาล้อมรอบ ลักษณะเป็นตุ่นนูนผิวเรียบสีเนื้อหรือชมพูอ่อน เรียงกันหลายตุ่มเป็นแถว อยู่บริเวณร่องรอบฐานหัวองคชาต มักไม่มีอาการเจ็บหรือคัน

ฉะนั้น สบายใจได้ครับ
Hatari57
AV DecadonoR++ (VIP)
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2021, 09:14:09 PM »

ปกติครับ ไม่มีอะไรอันตราย เป็นแค่ตุ่มไขมันใต้ผิวหนังเฉยๆ
weblida69
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2021, 11:57:05 PM »

อันนี้รูปคุณเองหรือเปล่าครับ

พอดีเห็นเลยควักของตัวเองมาก็ปรากฎว่ามีเหมือนกัน แต่ไม่เท่าในรูป

เท่าที่ไปหาข้อมูลมา มันคือ pearly penis papules

เค้าอธิบายว่า pearly penis papules หรือโรคผื่นนูนพีพีพี ไม่ทราบสาเหตุการเกิดที่แน่ชัด ไม่จัดเป็นโรค ไม่ได้เกิดจากการติดเชื้อ และไม่ใช่โรคติดต่อ เกิดจากหลอดเลือดขององคชาตขยายตัว และมีเนื้อเยื่อเกี่ยวพันมาล้อมรอบ ลักษณะเป็นตุ่นนูนผิวเรียบสีเนื้อหรือชมพูอ่อน เรียงกันหลายตุ่มเป็นแถว อยู่บริเวณร่องรอบฐานหัวองคชาต มักไม่มีอาการเจ็บหรือคัน

ฉะนั้น สบายใจได้ครับ
ไม่ใช่ของผม เป็นรูปในบทความของฝรั่งครับ ของผมน้อยกว่านี้

ปกติครับ ไม่มีอะไรอันตราย เป็นแค่ตุ่มไขมันใต้ผิวหนังเฉยๆ
พอทราบครับว่ามันไม่เป็นอันตราย เป็นแค่ตุ่มไขมัน
แต่ไอแค่ตุ่มไขมันนี่แหละครับ ทำให้ผมไม่กล้าขอผู้หญิงครับ
ทำให้ความมั่นใจลดลงไปเยอะเลย  Embarrassed Embarrassed
หน้า: [1] พิมพ์