มีนาคม 29, 2024, 01:20:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: GIRL・MEETS・STREET #7 - Kano Yura  (อ่าน 1282 ครั้ง)
CyberXmax
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุเอวี
*

« เมื่อ: กันยายน 25, 2021, 08:32:01 PM »

เป็นสัมภาษณ์ปี 2019 และ เนื้อหาไม่เกี่ยวกับ เอวี เลย  เลยไม่แน่ใจว่าจะโพสไว้ห้องไหนดี

#7   ガール・ミーツ・ストリート - 架乃ゆら
2019-07-05

見たことない彼女の魅力
เสน่ห์อีกด้านที่ไม่เคยเห็น

สาวน้อยวรรณกรรมอายุ 20ปี  ผู้รักการอ่าน
คาโนะ ยูระ ผู้หลงใหล ความงดงามของภาษา

「新しいカルチャーはいつも、ストリートから生まれる」
วัฒนธรรมรูปแบบใหม่ๆ มักจะเกิดมาจากท้องถนนเสมอ

วัฒนธรรมป๊อบคัลเจอร์ที่โผล่ออกมาจากท้องถนน
ไปค้นพบแง่มุมใหม่ๆ ที่หลากหลายของสาวๆ   เป็น"ใบหน้า"ที่แตกต่างจากที่เคยเห็น
ในครั้งที่ 7 นี้ เป็นสาวน้อยผู้มีงานอดิเรกย้อนยุค

2ปีผ่านมา นับตั้งแต่งานเดบิวท์อายุ18ปี  ปัจจุบ้นอายุ 20ปีแล้ว
คุณคาโนะ ยุระ ดาราสาวเซ็กซี่ผู้กำลังมาแรง

ชอบเพลงยุคโชวะ  และวรรณกรรม
เด็กสาววรรณกรรม ที่โตเกินวัย ตามติดผลงานของ "ดะไซ โอซุามุ" ตังแต่ชั้นประถม
ผู้ชื่นชอบการดื่มด่ำ ครุ่นคิดอยู่ในโลกของตัวเอง โดยให้ความสำคัญกับ สำนวน และ "คำ"

อ่านเพื่อทำความเข้าใจในเจตนา และความละเอียดอ่อน ที่ถูกวาดไว้ในเรื่องราว

งานอดิเรกย้อนยุค ที่ไม่สามารถจินตนาการได้จากภาพลักษณ์ของความอ่อนเยาว์ และอายุ

---
บทสัมภาษณ์ / ข้อความ - Naoyuki Okamoto
ภาพ - Takuya Nagamine
เครื่องแต่งกาย - BLACK BRAIN Clothing
เอื้อเฟื้อสถานที่ - Shinjuku Copabowl

---

レトロなカルチャーに囲まれて : ห้อมล้อมไปด้วยวัฒนธรรมย้อนยุค

色彩を詩に乗せる松本隆への愛 : รักทาคาชิ มัตสึโมโตะ ผู้แต่งแต้มสีสันให้กับบทกวี

---
昭和歌謡 - ShowaKayou (โชวะ คะโย)
-สมัยโชวะ (ค.ศ.1926-1989)
---

── ──     เราแปลกใจมากที่คุณชอบฟังเพลงโชวะคะโย  ทำไมถึงชอบหรอครับ ?
คาโนะ      ตอนประมาณชั้น ม. ปลาย ติดดูกลุ่มชื่อ 「うしろ髪ひかれ隊」(Ushirogami Hikaretai)  ที่ได้ดูทางยูทูป
              พอได้ฟังพวกเธอร้อง ก็คิดว่า 「เฮ๊ยย อันนี้ เจ๋งอ่ะ!」
              จากตอนนั้นฉันก็ได้ รู้จักนักแต่งเพลงชื่อ ทาคาชิ มัตสึโมโตะ แล้วชอบเนื้อเพลงที่เขาเขียน
              โดยเฉพาะเพลงของคุณไซโกะ มัตสึดะ  ฉันก็เลยหลงรักเพลงที่เขียนขึ้นโดยคุณทาคาชิ มัตสึโมโตะ

ช่วงนี้ดูเหมือนว่า ที่ Apple Music จะมีช่องเพลง "โชวะคะโย"  ก็คิดว่าดีค่ะที่ใส่เข้าไปให้ได้ฟังกัน

── ──     เพราะอะไรถึงทำให้ ติดใจในผลงานของคุณ ทาคาชิ มัตสึโมโตะ ?
คาโนะ       คุณมัตสึโมโตะมักแสดงออกถึงตัวตนโดยใช้สี  
              ในตอนนั้น คุณมัตสึโมโตะเป็นนักแต่งเพลงที่แสดงออกถึงอารมณ์ความรู้สึกในใจด้วยสี

เพลงของคุณ ไซโกะ มัตสึดะ ก็มักจะมีสีปรากฏออกมาบ่อย
              อย่างเช่นเพลง「赤いスイートピー」"ดอกสวีทพีสีแดง"  (https://youtu.be/COYNJQMiqz0)
              ก็จะปรากฏทั้งในชื่อเพลงและเนื้อร้อง  และมีอยู่อย่างไม่จำกัด

คิดว่าความรู้สึกของเด็กผู้หญิง ไม่สามารถแสดงออกมาได้ด้วยสีๆเดียว
              มีการเปลี่ยนแปลงทางอารมณ์ที่หลากหลาย ฉันก็เลยรู้สึกติดใจ เพราะมันสำนวนทางอารมณ์ความรู้สึกที่ยอดเยี่ยม
              และฉันก็ชอบฟังวงดนตรี Happy End ของคุณ ทาคาชิ มัตสึโมโตะด้วยค่ะ

小6からハマった太宰治『人間失格』: แค่ป.6 ก็ติดหนึบงานของดะไซ โอซามุ 『สูญสิ้นความเป็นคน』

── ──    พูดถึงโชวะคะโย ดูจะมีความสนใจที่เมโลดี้ ทำนองเพลง แต่คุณคาโนะก็โฟกัสไปที่เนื้อเพลงด้วยใช่ไหมครับ
คาโนะ     ฉันชอบคำศัพท์  และอ่านหนังสือเยอะมาตั้งแต่อดีต  ฉันชอบคุณดะไซ โอซามุที่สุด
             ตั้งแต่ประมาณ ป.6หรือเปล่าน๊าา?เริ่มอ่านมากจากจุดนั้นค่ะ

── ──    เร็วมาก!
คาโนะ     ไม่หรอกค่ะ(หัวเราะ)ตอนแรกที่ฉันอ่าน "สูญสิ้นความเป็นคน" และ "กล่องแพนโดร่า"ฉันก็ไม่ค่อยเข้าใจเนื้อหาเท่าไหร่
             แต่พอพยายามอ่านไป ก็เข้าใจขึ้นมานิดหน่อยค่ะ

ฉันคิดว่านักเขียนในยุคนี้มีการใช้ ถ้อยคำ สำนวน เป็นเอกลักษณ์
             ฉันรู้สึกว่า  「ฉันกำลังใช้คำที่ เป็นคำที่พวกเราไม่ใช้กันแน่ในสมัยนี้ 」คิดว่า「มีไสตล์」ดีค่ะ

── ──     มีอ่านงานของคนอื่นด้วยไหมครับ ?
คาโนะ      ฉันอ่านของคุณดะไซแล้วก็ลองอ่านของนักเขียนท่านอื่นด้วย แต่ว่า ชอบของคุณดะไซมากที่สุด
              มีอยู่เรื่องนึงที่รู้สึก สนุกเป็นพิเศษ คือเรื่อง『ผัวหนังและหัวใจ』
              เป็นเรื่องประมาณว่า 「ผู้หญิงที่มีผิวหยาบกร้านและแย่มาก」

ตัวละครหลักถูกเขียน พรรณาด้วยความเศร้า ขมขื่น ว่า  " ตัวฉันที่น่าเกลียดที่สุดในโลก"
              และมีสามีผู้อ่อนแอคอยซัพพอร์ทอยู่เสมอ          เป็นผลงานที่ยอดเยี่ยมมาก

── ──     เป็นสาววรรณกรรมโดยสมบูรณ์แบบเลยนะครับ
คาโนะ       ไม่หรอกค่ะ  นั่นแค่ผลงานของคุณดะไซ (หัวเราะ)  ฉันอ่านหนังสือ ฉันลิ้มรส ดื่มด่ำกับตัวเองแต่ว่าไม่ได้แชร์กับใคร
               ถ้าคิดในความหมายนั้น ก็อาจจะพูดได้ว่า เป็นเหมือนกับสาววรรณกรรม

純喫茶情報はTwitterから : ข้อมูลร้านกาแฟเรโทรจากทวิตเตอร์

── ──   ได้ทราบมาว่าตอนชั้นมัธยมต้นอยู่ชมรมการละคร คิดว่าสามารถเห็นได้จากทรรศนะของการแสดงออก การพูดจา
            ช่วงนี้ได้ไปดูละครเวทีบ้างไหมครับ ?
คาโนะ    มีบ้างค่ะ! ไปที่โรงละครชิกิ ไม่ก็โรงละครขนาดเล็ก
            และตอนนี้ก็เป็นสมาชิกของ เอบิสุ มูสแคท ก็พยายามไปดูที่โรงละครที่เมมเบอร์เล่น

ฉันชอบความรู้สึกของการได้เข้าไปโรงละครเก่า บางทีฉันอาจจะชอบวัฒนธรรมเก่าๆ
            และฉันก็มักจะไปร้านกาแฟแนวเรโทรค่ะ (純喫茶)

── ──   ร้านกาแฟแนวเรโทร?
คาโนะ    ค่ะ ไปประจำ  ก็มีที่ลองเช็คข้อมูลดูแล้วก็ไป
            ถ้าอยากไปร้านที่ดังๆ ก็จะเช็คดูจากทวิตเตอร์ไปค่ะ

มีแฮชแท็กชื่อ 「#純喫茶コレクション」 มีข้อมูลร้านกาแฟแนวเรโทรเยอะมาก
            ในแอคเคาท์ก็มีผู้ติดตามเกือบ 4 หมื่นคน
            (https://twitter.com/retrokissa)

อย่างวันนี้ถ่ายทำที่ชินจุกุ  ขอแนะนำร้านกาแฟแถวๆนี้ ชื่อ "L’ambre"   

── ──    ร้านนี้ ใหญ่แล้วก็ให้ความรู้สึกหรูหราสินะ ค่อยๆนั่งอ่านหนังสือไปด้วยได้ใช่ไหมครับ
คาโนะ     ไม่ค่ะ ที่จริงไม่ค่อยอ่านหนังสือตอนอยู่ข้างนอกเท่าไหร่
             คิดว่าร้านคาเฟ่ เป็นสถานที่ที่สามารถสั่งชากับแซนวิช หรือ เค้กแสนอร่อย
             เป็นพื้นที่สำหรับความเพลิดเพลินและมื้ออาหารแสนอร่อย

目標は一人で韓国に行くこと : เป้าหมายคือไปเกาหลีคนเดียว

── ──    ที่บ้านในวันหยุดหรือตอนกลางคืน คุณทำอะไร พักผ่อนสบายๆ จิบชา หรือเปล่าครับ 
คาโนะ     ตอนอยู่บ้านก็เล่นเน็ตค่ะ ดูยูทูป ดูคลิปเพลงโชวะคะโย  แล้วก็ดูคลิปวีดีโอแมว เพราะฉันเลี้ยงแมวค่ะ

ไม่รู้ว่าตอนนี้เพลงอะไรกำลังเป็นที่นิยม  ตอนเป็นนักเรียน รอบตัวฉันก็มีแต่โอตาคุ (หัวเราะ)

── ──    มีความสนใจในงานอดิเรกหลายเรื่องหรอครับ
คาโนะ      ใช่ค่ะ ก้มี 2.5D บ้าง โวคาลอยด์บ้าง  หลากหลายจริงๆ
             ตัวฉันเองก็เป็นโอตาคุมาตั้งแต่สมัยก่อน ก็เลยกลมกลืนไปกับคนอื่นๆได้ง่าย

ตอนอยู่มัธยมต้นฉันติดเรื่อง "คนลึกไขปริศนาลับ"
             ชอบการ์ตูนโชเน็นแบบที่มีเรื่องราวของ มิตรภาพ ความพยายาม และชัยชนะ

── ──    งานอดิเรกของตัวเองแสดงออกมาทางเสื้อผ้าเครื่องแต่งการในชีวิตประจำวันไหมครับ ?
คาโนะ     แค่ชุดลำลองที่จะใส่ให้ดูเหมือนเด็กผู้หญิง  ชอบอ่านนิตยสาร 『ar』
             นางแบบมีผิวที่เปล่งปลั่ง และดูน่ารัก ฉันชอบคนที่มีเสน่ห์ดึงดูด และเป็นกันเอง

── ──     พูดถึงประสบการณ์ที่ยังไม่เคยลองมาก่อน จากนี้มีสิ่งที่คิดว่าอยากลองทพดูไหมครับ ?
คาโนะ      ฉันชอบ เค-ป๊อบ ก็เลยรู้สึกอว่าอยากจะไปเกาหลี  เมื่อก่อนเคยไปเกาะที่มีแมวเยอะๆที่จังหวัดเอะฮิเมะคนเดียวค่ะ
              ตอนนั้นสนุกมาก เลยอยากไปคนเดียวอีก ง่ายๆสบายๆดีค่ะ

แต่เดิมที่ฉันมาที่โตเกียว ก็อยู่แต่แค่ในเขตเมือง  งั๊นเป้าหมายแรกเลย ก็อยากจะออกจากโตเกียว (หัวเราะ)

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2021, 09:33:31 PM โดย CyberXmax » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] พิมพ์