เมษายน 20, 2024, 01:40:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครมองเห็นผีหรือมีเพื่อนมองเห็นผีมั้ยครับ อยากฟังประสบการณ์ว่าอึดอัดไหมใช้ชีวิ  (อ่าน 2520 ครั้ง)
vampire_ou
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« เมื่อ: มีนาคม 16, 2021, 07:58:07 PM »

ใครมองเห็นผีบ้าง อยากถามประสบการณ์ว่าใช้ชีวิตเป็นยังไงบ้างครับ
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2021, 09:31:53 PM »

ไม่เคยเห็นผี แต่มี ประสบการณ์แบบนี้ครับ
เรื่องแรก ตอน ม. 2 มีเพื่อนคนนึง เป็นมะเร็งที่กระดูก
มันก็ ออกจาก โรงเรียนไป ไปรักษาถึงอเมริกา
ผมก็แบบ อยากให้มันหาย แต่ช่วยไรไม่ได้ ก็ได้แต่ ทำบุญ ใส่บาตร สวดมนต์ให้
ใจก็บอกว่า ขอให้ที่เราทำเนี่ย ส่งถึงมัน ขอให้มันหาย
ทำแบบนี้ อยู่ เกือบๆ 2 ปี ตอนหลังได้ยินว่า ตอนไปอเมริกา น่ะ ไม่หาย
แล้วหมอ ให้ตัดขา เพื่อรักษาชีวิตไว้ พอขึ้น ม.4 ก็ได้ยินว่า เสียแล้ว
ก็ไปงาน ไม่ได้คิดอะไร ผ่านไปไม่เกินเดือน (  มั้ง ) ก็ฝันครับ
ฝันว่า มาหาเราที่บ้าน มายืนมองหน้า ไม่พูดอะไร แต่ยิ้มๆ ให้ แล้วขอจับมือ
แต่เราในฝัน อ่ะ รู้ว่ามันเสียไปแล้ว ก็กลัวๆ แต่ก็ยื่นมือไปจับ มันก็จับมือเรา
พยักหน้าให้ แล้วก็กลับไป ในฝัน มันก็มีขาครบ ก็แค่นี้ อ่ะครับ
ก็ไม่รู้ว่า คิดไปเองจนเก็บไปฝัน หรือ มาจริงๆ

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
provoke
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2021, 09:54:31 PM »

เพื่อนเคยเล่าให้ฟัง เขามีคนรู้จกคนนึงเห็นผีครับ บางทีผีก็เดินสวนกับเขา มาสภาพดีบ้าง สภาพแย่บ้าง แต่ห้ามแสดงให้รู้ว่ามองเห็นเขา ไม่งั้นเขาจะมาขอความช่วยเหลือครับ แล้วมีเรื่องนึงตอนเรียนมหาลัย มีข่าวลือว่ามีผีอยู่ในห้องชมรมหนึ่ง(จำชื่อชมรมไม่ได้) เพื่อนๆก็เลยขอให้เขาคนนั้นเข้าไปดูว่ามีจริงหรือเปล่า เข้าไปนั่งในห้องไม่เปิดไฟครับ นั่งสักพักเขาก็รู้สึกว่ามีอะไรมานั่งอยู่ข้างๆ แล้วได้ยินเสียงหายใจ เขาก็เลยลุกออกจากห้องแล้วไปบอกแก่เพื่อนๆที่รออยู่ข้างนอกว่า ห้องนี้มีจริง
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2021, 09:58:21 PM »

เรื่องที่ 2

อันนี้ ไม่ได้ฝัน มาเป็นเสียง สัมผัสได้ แต่ไม่เห็นครับ

ตอนนั้น น่าจะ อยู่มหา'ลัย ผมเกิด อยากใส่บาตรขึ้นมา โดยไม่มีสาเหตุ
ก็ไปซื้อของมา จำได้เลยว่า วันนั้น วันพฤหัสฯ กะจะใส่ วันรุ่งขึ้น คือวันศุกร์
แล้ว แม่ผมก็ทักครับ ว่า ป๊าผม ก็จะใส่เหมือนกัน แต่เค้าจะใส่วันอาทิตย์ ทำไมไม่รอใส่พร้อมป๊า
ผมก็พูดไป ไม่ได้คิดอะไร ว่า "ของซื้อมาแล้ว จะใส่ก็รีบใส่ จะก็บไว้ทำไม"

ปรากฎว่าลืมครับ!!!

ลืมใส่ตอนเช้าวันศุกร์ ก็เลยคิดว่า ไม่เป็นไร ไว้รอใส่วันอาทิตย์เลยแล้วกัน
คืนวันศุกร์ผ่านไป ไม่มีอะไร
พอคืนวันเสาร์ครับ

กลางดึก ผมรู้สึกตัวตื่นขึ้นมา ตอนนั้น นอนคว่ำอยู่ ไม่ได้ลืมตา แต่รู้สึกตัวแล้ว คือมั่นใจ
ว่าเราตื่นแล้ว ไม่ได้ฝัน
ผมนอนห้องเดียวกับป๊าม้า แต่ผมปูเบาะ นอนกับพื้น ทีนี้ มันก็มีเสียงฝีเท้าเดินในห้อง

พื้นห้องมันเป็นไม้ พอมีคนเดินมันจะมีเสียง แล้วมันจะมีแรงสั่นสะเทือน คือเรารู้สึกได้
เพราะเรานอนกับพื้น เสียงเดินเนี่ย เดินมาหยุดที่ข้างตัว แล้วเป็นเสียงผู้หญิงเรียก

บอกว่า " ตื่นเร็ว ตื่นเร็ว จะใส่บาตรไม่ใช่เหรอ "

แล้วเสียงก็เดินผ่านตัวไป ผมเลยลุกขึ้นมา แต่ก็ไม่มีอะไร ทุกคนก็หลับอยู่

พอเช้ามา ก็ไปใส่บาตร คราวนี ไม่ลืมแล้ว

เรื่องนี้ บางที คิดถึงแล้วก็หวิวๆ นะ ในบ้านเลย แต่ก็คิดอีกทีว่า

ถ้ามีจริง แล้วมาแบบนี้  ( คือมั่นใจว่า ไม่ได้ฝัน) ก็คือมาดีอ่ะนะ ก็แบบ วางใจได้เปราะนึง

ก็เท่านี้ ฮะ....

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
vampire_ou
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2021, 01:07:21 AM »

น่ากลัวทั้งนั้นเลย
JUSTDROPDEAD
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2021, 02:23:41 PM »

ถ้าเจอผมจะจับเย็ดจนต้องร้องขอชีวิต
witchking
AV DedicataR+ (VIP)
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2021, 11:36:23 PM »

เพื่อนเคยเล่าให้ฟัง เขามีคนรู้จกคนนึงเห็นผีครับ บางทีผีก็เดินสวนกับเขา มาสภาพดีบ้าง สภาพแย่บ้าง แต่ห้ามแสดงให้รู้ว่ามองเห็นเขา ไม่งั้นเขาจะมาขอความช่วยเหลือครับ แล้วมีเรื่องนึงตอนเรียนมหาลัย มีข่าวลือว่ามีผีอยู่ในห้องชมรมหนึ่ง(จำชื่อชมรมไม่ได้) เพื่อนๆก็เลยขอให้เขาคนนั้นเข้าไปดูว่ามีจริงหรือเปล่า เข้าไปนั่งในห้องไม่เปิดไฟครับ นั่งสักพักเขาก็รู้สึกว่ามีอะไรมานั่งอยู่ข้างๆ แล้วได้ยินเสียงหายใจ เขาก็เลยลุกออกจากห้องแล้วไปบอกแก่เพื่อนๆที่รออยู่ข้างนอกว่า ห้องนี้มีจริง

แบบนี้คือมีเซ๊น รู้สึกได้เป็นปกติเลยครับ
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2021, 06:40:46 PM »

เเม่เราไงเห็นผี  เห็นเด็ก สารพัด  เห็นงู เห็นตะขาบ   คนเราก็เท่านี้เเหละคุณ โรคภัย เเก่  เเล้วก็ตาย  อะไรที่เราไม่เคยเห็น คนอืนเขาอาจจะเห็นจริงๆ
ก็ไม่อึดอัดอะไร ก็รักษากันไป ให้ยานอนหลับพักผ่อน  ถึงเวลา ร่างกายเขาไม่ไหวละ ความดันต่ำ หายใจเองไม่ได้  ก็ให้ตาย เผา  คนเราก็เท่านี้ละ

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
petedoherty
AV Publisher

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2021, 03:38:41 AM »

เคยเผลองีบนอนตอนเย็นๆ ประมาณ 5-6 โมงเย็น ตอนนั้นยังไม่หลับสนิท  ตายังลืมๆอยู่ ใกล้ละ
แล้วเห็นผู้หญิงใส่ชุดสีขาวมายืนดูครับ  วันนั้นผมอยู่บ้านคนเดียว  เปิดทีวีทิ้งไว้ด้วย พอเจอปุ๊บสะดุ้งขึ้นมาจากเตียงนะ
และหลังจากวันนั้น ทำบุญที่บ้าน กรวดน้ำ จุดธูปขอขมา หลังจากเหตุการณ์นี้  ชีวิตผมไม่เคยจะนอนตอน 5-6 โมงเย็นอีกเลย
ไม่กล้าครับ   เพราะผมเชื่อว่าอีกโลกนึง มิติที่เรามองไม่เห็น  มันน่าจะมีอยู่
หน้า: [1] พิมพ์