เมษายน 25, 2024, 12:30:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ ซื้อหนังสะสมของแท้ลิขสิทธิ์ผ่านเวบ DMM หรือ R18 ครับ  (อ่าน 4261 ครั้ง)
hikky
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« เมื่อ: เมษายน 12, 2021, 06:53:18 PM »

เพื่อนๆ ซื้อหนังสะสมของแท้ลิขสิทธิ์ ช่วยเหลือน้องๆที่ชอบผ่านทางเวบ

DMM หรือ R18

กันครับเพราะเห็นมีหนังเหมือนกันเลย
DMM น่าจะทำขายคนญี่ปุ่นเป็นหลัก
R18 น่าจะทำขายคนต่างชาติ ประมาณนี้รึเปล่าครับ

ไม่ทราบว่า 2 เวบนี้มีข้อแตกต่างอะไรบ้างครับ

✯ 鈴木さとみ  -  Satomi Suzuki ✯ 
Busty Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2021, 07:34:41 PM »

มันคือเจ้าเดียวกันครับ

R18 เป็นแค่ subset ของ DMM ที่เน้นหนังเอวี และลุยตลาดต่างประเทศ

DMM จริงๆเป็นบริษัทสื่อบันเทิงเจ้าใหญ่ของญี่ปุ่น ที่มีบริการหลายๆอย่างทั้งเกม อนิเมะ หนังทั่วไป หนังเอวีเป็นแค่หนึ่งในบริกาาที่เจ้านี้มี
hikky
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2021, 12:50:16 AM »

ถ้าอยากจะซื้อเก็บไว้ ควรใช้เวบไหน dmm หรือ r18 ดีกว่าครับ

Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2021, 08:22:06 AM »

เมื่อก่อนผมก็ซื้อจาก DMMนะ แต่พอเขาเปิดตลาดค่างชาคิ ก็ซื้อแต่ที่ R18 ไม่เคยกลับไปซื้อที่ dmm อีกเลย หนังที่เคยซื้อที่dmm เขาก็ย้ายlibrary มาให้ไว้ที่ r18 หมดแล้ว

คิดว่าถ้าจะซื้อจาก dmm ก็คงโดนปัดมา r18 อยู่ดีล่ะครับ ถ้าไม่ใช้ vpn ซึ่ง r18 เขาก็ทำภาษาอังกฤษให้แล้ว ผมก็ไม่เห็นว่าจำเป็นต้องไปซื้อที่ dmm เลย ยกเว้นคุณอยากจะซื้ออย่างอื่นที่ไม่ใช่ไฟล์ digital ด้วย

ผมซื้อแต่ไฟล์ดิจิตอลอย่างเดียว ไม่สะสมแผ่น
hikky
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2021, 08:58:05 AM »

ของผมหนังที่เคยซื้อที่ dmm ก็ไม่ย้ายมาใน library ของ r18 ครับ
ตอนนี้เลยมี 2 ที่แยกกัน ทั้ง 2 ที่ หนังคนละชุด
ทำอย่างไรให้รวมกันครับ ใช้ id เดียวกันด้วยแล้ว

เลยสอบถามว่าควรจะไปต่อทางไหนดี

Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2021, 09:04:31 AM »

น่าจะเป็นเพราะหนัง dmm ที่ผมซื้อ ผมซื้อก่อนจะมี R18 พอมี r18 เขาเลยย้ายให้ แต่ถ้าซื้อที่ dmm หลังจากมี r18 แล้ว เขาคงไม่ย้ายแล้วล่ะครับ

ส่วนตัวผม ถ้าซื้อไฟล์ดิจิตอล ยังไงก็ซื้อที่ r18 นั่นแหละครับ เขาออกมาเพื่อขายให้คนต่างชาติอยู่แล้ว

ลองติดต่อให้เขาย้ายหนังให้ครับ น่าจะได้นะ
อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 14, 2021, 09:01:40 AM »

ผมซื้อ r18 ครับ dmm ก็มีบ้าง ตอนซื้อกับ dmm ยังไม่มี r18

เพิ่งรู้ว่าย้ายหนังจาก dmm เข้า r18 ได้ เดะลองติดต่อซัพพอร์ตดู

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
alhazard
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 14, 2021, 11:59:46 AM »

ช่วงแรก ๆ ก็ dmm ครับ แต่มันจะมีแบบความไม่เป็นมิตรกับคนต่างชาติอ่ะ เลยย้ายไป r18 แต่ดันต้องโปรแกรมเล่นของใครของมัน พอจะข้ามกันดูไม่ได้ซะงั้น
Naana
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 15, 2021, 03:38:05 AM »

ของผมมีซื้อทั้งคู่ครับแล้วแต่โปรโมชั่นลดราคา   Undecided
แต่ถ้าซื้อแบบไม่มีโปรก็จะไป r18 มากกว่า
sengboy
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 15, 2021, 07:44:29 AM »

ผมแนะนำ dmm เพราะมีแอปของตัวเองทั้ง android ios และ ps4/5 ว่ากันว่าตอนนี้กำลังมีแอปลง apple tv ครับ
การดู av กับจอทีวีโดยไม่ต้อง cast มันฟินครับ 555
หน้า: [1] 2 พิมพ์