เมษายน 27, 2024, 11:46:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เนื่องจากซับที่แจกล่าสุด stars-248+stars-322 ใครดูแล้วมาคุยกันหน่อยไหม  (อ่าน 10041 ครั้ง)
kingz9
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: เมษายน 13, 2021, 10:27:13 AM »

เนื่องจากเรื่องนี้ ตอนจัดอันดับในรอบปี ผมให้มันติดชาจ หนังดีของ ยูน่า ถ้าจำไม่ผิดน่าจะอันดับ3มั้ง ตอนนั้นยังไม่รู้เรื่องเลย
แล้วไม่นานผมก็เริ่มแปลหนังแล้วสุดท้ายก็ได้มาแปลหนังเรื่องนี้จนได้ สารภาพว่า ก่อนแปล - หลังแปลอารมไม่ต่างกันมาก คือ เชี่ยหนังมันไม่น่าใช่หนังAVเลยวะ มันควรเป็นหนังโรงแล้วแบบนี้ เพราะsexซีนไม่ได้ก่อเกิดอารมอะไรเลย ดูไปเครียดไปด้วยซ้ำ แล้วเรื่องนี้แปลยากมาก ซับมาดีนะ ดีแบบเทพๆเลยแต่ มันคือกรตีความของหนังกับบท ตีความได้แบบไหน ถ้าต้นตีความถูก ท้ายก็ไม่ต้องแก้แต่ที่ผมเจอคือ ตีความผิด3รอบได้ แก้ไป3รอบ 555 ถ้าไม่แก้ มันจะชวนให้งงในตอนท้าย สุดท้าย ชอบมาก ควรค่าแก่การไปฉายในโรงมากกว่าเป็นAV ด้วยซ้ำเพราะ เน้นดราม่าเน้นๆ แต่..ถ้าขึ้นโรงผมว่าน่าจะโดนห้ามฉายด้วยเพราะมีฉากที่ผิดศิลธรรมอย่างรุนแรงคือ พ่อข่มขืนลูก ซึ่งหนังปกติเรื่องพวกนี้มักไม่ค่อยผ่านการให้ฉายโรง(เป็นทั่วโลก)  ส่วนตัวก็นั้นแหละครับ แล้วท่านอื่นละ ดูแล้วรู้สึกไงกันบ้างกับหนังที่พลิก ทุกอย่างของวงการAV เลยก็ว่าได้ ว่า AV ไม่ใช่แค่หนัง ระบายความเงี่ยนอีกต่อไป มันมีหนังที่สะท้อนสังคมอะไรเพิ่มเติมขึ้นมาแล้ว
ปล.ที่อยากแปลอีกคือ ของฮอนโจ แต่...ไม่มีซับเทพและผู้ว่าจ้างด้วย 5555 รอซับเทพก่อนและมีผู้จ้าง คาดว่าจะได้ซัดกันอีกยก(เท่าที่อ่านคอมเมนจากเวปนอก เค้าบอกของฮอนโจจะโหดขึ้นอีกระดับ)
ส่วนใครยังไม่ดูแล้วอยากรู้ว่าผมหมายถึงอะไร คลิกลิ้งค์ข้างล่างเลย
http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=227850.30
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2021, 02:07:06 PM โดย kingz9 » บันทึกการเข้า

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
iamnumberfour
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

ʕっ•ᴥ•ʔっ ♡ เร็มบิก้อน kaedeW

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2021, 02:01:37 PM »

เคยดูของ Honjo Suzu ส่วนของยูนะดูแค่ผ่านๆตอนหนังออกใหม่ๆ
ดาร์คแบบสุดโต่ง หนังนำเสนอแง่มุมแบบสูงสุดสู่จุดต่ำสุด แต่ละซีนนี่คือสุดเท่าที่คนคนนึงจะเจอแล้ว เป็นหนัง ruin her life ที่แท้ทรู
การกระทำของตัวละครมีเหตุผลมารองรับดูสมเหตุสมผล
ฮนโจนี่คือสุดๆจริงๆ คล้ายๆจะเป็นหนัง Fetish ในด้านดาร์คๆ
ทำทุกอย่างที่ฮนโจไม่อยากจะเจอ ทำลายยันจิตใจ ขนาดยอมแล้วไม่สู้แล้ว ทำใจแล้วว่าจะต้องโดนก็ยังจะโดนหนักขึ้นไปอีก
เช่น ฉากขอร้องอย่างน้อยให้ใส่ถุงยาง ถึงแม้จะยอมใส่แต่พอใกล้จะถึงจุดสุดยอดคนมันหมั่นไส้มันก็ถอดถุงยางออกอยู่ดี
อยากจะจบแค่ไหนก็จบไม่ลง ให้เงินก็แล้ว ขอโทษก็แล้ว

เป็นหนัง Mind Break อย่างสมบูรณ์

ยูนะผมติดภาพสดใสๆเลยดูไม่ค่อยอินเท่าไหร่ แต่เท่าที่จำได้คือชอบการคุมโทนมากกว่า แต่หนังฮนโจจะดูมีมิติมากกว่าในแง่ตัวละคร และโดนหนักกว่าด้วย

จำได้ว่าตอนดูของฮนโจคือดูไม่ข้ามเยย ปกติดูพวกหนังดราม่าอะไรพวกนี้ไม่เคยดูจริงจังเลย 5555
ฮนโจนี่โดดเด่นมากๆกับบทแนวนี้นะ เห็นมาหลายเรื่องละ

ต้องรอ ทาไดเดส! มาฮิโระเดส! กุรุกุรุกุรุ~ ทาไดมาฮิโระเดส! มาเล่น5555 (อาจจะ)ได้ฟังเบื้องหลัง
kingz9

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2021, 02:27:54 PM »

เคยดูของ Honjo Suzu ส่วนของยูนะดูแค่ผ่านๆตอนหนังออกใหม่ๆ
ดาร์คแบบสุดโต่ง หนังนำเสนอแง่มุมแบบสูงสุดสู่จุดต่ำสุด แต่ละซีนนี่คือสุดเท่าที่คนคนนึงจะเจอแล้ว เป็นหนัง ruin her life ที่แท้ทรู
การกระทำของตัวละครมีเหตุผลมารองรับดูสมเหตุสมผล
ฮนโจนี่คือสุดๆจริงๆ คล้ายๆจะเป็นหนัง Fetish ในด้านดาร์คๆ
ทำทุกอย่างที่ฮนโจไม่อยากจะเจอ ทำลายยันจิตใจ ขนาดยอมแล้วไม่สู้แล้ว ทำใจแล้วว่าจะต้องโดนก็ยังจะโดนหนักขึ้นไปอีก
เช่น ฉากขอร้องอย่างน้อยให้ใส่ถุงยาง ถึงแม้จะยอมใส่แต่พอใกล้จะถึงจุดสุดยอดคนมันหมั่นไส้มันก็ถอดถุงยางออกอยู่ดี
อยากจะจบแค่ไหนก็จบไม่ลง ให้เงินก็แล้ว ขอโทษก็แล้ว

เป็นหนัง Mind Break อย่างสมบูรณ์

ยูนะผมติดภาพสดใสๆเลยดูไม่ค่อยอินเท่าไหร่ แต่เท่าที่จำได้คือชอบการคุมโทนมากกว่า แต่หนังฮนโจจะดูมีมิติมากกว่าในแง่ตัวละคร และโดนหนักกว่าด้วย

จำได้ว่าตอนดูของฮนโจคือดูไม่ข้ามเยย ปกติดูพวกหนังดราม่าอะไรพวกนี้ไม่เคยดูจริงจังเลย 5555
ฮนโจนี่โดดเด่นมากๆกับบทแนวนี้นะ เห็นมาหลายเรื่องละ

ต้องรอ ทาไดเดส! มาฮิโระเดส! กุรุกุรุกุรุ~ ทาไดมาฮิโระเดส! มาเล่น5555 (อาจจะ)ได้ฟังเบื้องหลัง

ช่ายๆผมนี่เฝ้ารอ ซับเมพๆอยู่เลยว่าจะแปลอยู่เห็นบอร์ดนอกนี่ฮือฮาเอาเรื่องของฮอนโจ แต่จนบัดนี่ก็ยังไม่เจอเจอแต่300บรรทัดซึ่งดูแล้วไม่ใช่แน่ๆ ต้องพันอัพแน่ๆ ยังไงก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
pasunna

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2021, 02:37:48 PM »

เออผมดูแบบไม่ซับ ก็เลยไม่แน่ใจ
ตกลงคนแก่ๆที่มาเย็ดนี่คือเป็นพ่อหรือพ่อเลี้ยง 555
คือได้ยินเรียกโอโต้ซัง ก็ยังไม่มั่นใจน่ะ
แต่เหมือนญี่ปุ่นก็ห้ามอินเซสโดยตรงเหมือนฝรั่งรึเปล่า

ผมเขียนพวกนิยายเรื่องเสียว และอีโรติคแฟนตาซีอยู่ในพวกเวปนิยาย แวะเข้าไปอุดหนุนกันได้นะครับ
https://fictionlog.co/u/Pasunna-Zacrifa
kingz9

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2021, 02:42:49 PM »

เออผมดูแบบไม่ซับ ก็เลยไม่แน่ใจ
ตกลงคนแก่ๆที่มาเย็ดนี่คือเป็นพ่อหรือพ่อเลี้ยง 555
คือได้ยินเรียกโอโต้ซัง ก็ยังไม่มั่นใจน่ะ
แต่เหมือนญี่ปุ่นก็ห้ามอินเซสโดยตรงเหมือนฝรั่งรึเปล่า

พ่อแท้ๆเลยครับ เพราะมีการหย่าร้างมีประวัติทำร้ายแม่แต่พ่อมีฐานะกว่าเลยได้ลูกมาเลี้ยงแล้วล่อกันตรงๆเลย ถือว่า ถ้าลงโรงไอซีนนี้คงมีปัญหาแน่ๆ

pasunna

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2021, 02:45:39 PM »

พ่อแท้ๆเลยครับ เพราะมีการหย่าร้างมีประวัติทำร้ายแม่แต่พ่อมีฐานะกว่าเลยได้ลูกมาเลี้ยงแล้วล่อกันตรงๆเลย ถือว่า ถ้าลงโรงไอซีนนี้คงมีปัญหาแน่ๆ
โอวว โหดดีแฮะ ขอบคุณครับ
ที่ผมไม่มั่นใจ เพราะพวกแนวแม่ลูก พี่น้อง ส่วนใหญ่จะเป็นแม่เลี้ยง ลูกสาวแม่เลี้ยงกัน

ผมเขียนพวกนิยายเรื่องเสียว และอีโรติคแฟนตาซีอยู่ในพวกเวปนิยาย แวะเข้าไปอุดหนุนกันได้นะครับ
https://fictionlog.co/u/Pasunna-Zacrifa
kingz9

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 13, 2021, 02:49:20 PM »

ที่ผมไม่มั่นใจ เพราะพวกแนวแม่ลูก พี่น้อง ส่วนใหญ่จะเป็นแม่เลี้ยง ลูกสาวแม่เลี้ยงกัน

อันนี้คือจากซับที่มานะครับ เพราะนี่เป็นข้อมูลจากไอแว่นตัวร้ายนั้น มันหาข้อมูลแล้วพูดหมดมันไม่มีคำว่าพ่อเลี้ยงเลย ตอนยูน่านั่งทานข้าวกะพ่อก็คุยเรื่องที่พ่อหย่ากะแม่ด้วย ผมเลยมั่นใจละว่า ตรงๆไม่เลี้ยงอะไรเลย

iamnumberfour
AV Donator (VIP)

ʕっ•ᴥ•ʔっ ♡ เร็มบิก้อน kaedeW

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 13, 2021, 03:09:10 PM »

อันนี้คือจากซับที่มานะครับ เพราะนี่เป็นข้อมูลจากไอแว่นตัวร้ายนั้น มันหาข้อมูลแล้วพูดหมดมันไม่มีคำว่าพ่อเลี้ยงเลย ตอนยูน่านั่งทานข้าวกะพ่อก็คุยเรื่องที่พ่อหย่ากะแม่ด้วย ผมเลยมั่นใจละว่า ตรงๆไม่เลี้ยงอะไรเลย

น่าจะเหมือนกันนะครับ ของฮนโจก็พ่อแท้ๆ เพราะตอนสัมภาษณ์กับคนอื่นตอนแรกเธอพูดถึงว่า chichi (พ่อตัวเอง)
 แล้วตัวร้ายตอนคุยกับพ่อบอกให้ทำกับ musume ก็คือลูกสาวน่ะแหละ
kingz9

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 13, 2021, 03:30:56 PM »

น่าจะเหมือนกันนะครับ ของฮนโจก็พ่อแท้ๆ เพราะตอนสัมภาษณ์กับคนอื่นตอนแรกเธอพูดถึงว่า chichi (พ่อตัวเอง)
 แล้วตัวร้ายตอนคุยกับพ่อบอกให้ทำกับ musume ก็คือลูกสาวน่ะแหละ

อูยยย แรงพอตัววุ้ย ยิ่งทำให้อยากแปลอีกแต่หาซัพไม่ได้เซงจริงๆ ผมว่าดีเลยได้คุยกับคนที่ฟังภาษาญุี่ปุ่นออกแบบท่าน เผื่อผมเข้าใจอะไรผิดจะได้มีคนท้วงติง

Sukit
AV DecadonoR++ (VIP)
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 13, 2021, 04:12:05 PM »

ขอบคุณท่านๆทุกคนมากครับ

ถ้าได้Sub ของ Honjo คงจะฟินมาก
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์