มีนาคม 29, 2024, 03:03:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซับไทย Karen Kaede สะใภ้ของขาดพ่ายรสสวาทพ่อผัว IPX-641  (อ่าน 59229 ครั้ง)
kaewbaba
AV Dedicator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2021, 03:52:27 PM »

ยังไม่มีท่านผู้ใหญ่ใจดีทำแจกเรื่องนี้นะคับ ส่งให้ท่านประธานเลยจ้า รอติดตามชมนะคับ 
taengoo
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2021, 07:51:06 PM »

ยังไม่มีท่านผู้ใหญ่ใจดีทำแจกเรื่องนี้นะคับ ส่งให้ท่านประธานเลยจ้า รอติดตามชมนะคับ 

คือว่ามันทีประเด้นรหัสนี้มีการจ้างผู้แปลครับ และต้องการรักษาผลประโยชน์ผู้จ้างแปล
ไฟล์นี้ผมแปลเอง ไม่ได้คัดลอกจากไหน ผมก็เข้าใจปัญหา และต้องการสมานฉันท์กันภายในบอร์ด
ทั้งนี้ ได้ส่งไฟล์ให้ท่านประธานแล้ว อดใจรอสักนิดครับ
kaewbaba
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2021, 11:31:40 PM »

คือว่ามันทีประเด้นรหัสนี้มีการจ้างผู้แปลครับ และต้องการรักษาผลประโยชน์ผู้จ้างแปล
ไฟล์นี้ผมแปลเอง ไม่ได้คัดลอกจากไหน ผมก็เข้าใจปัญหา และต้องการสมานฉันท์กันภายในบอร์ด
ทั้งนี้ ได้ส่งไฟล์ให้ท่านประธานแล้ว อดใจรอสักนิดครับ

ผมว่าแปลส่วนตัว/รับจ้าง กับแปลแจกเพื่อนๆ เราน่าจะแยกประเด็นกันนะคับ ไม่งั้นคนแปลส่วนตัวเก็บไว้ คนอื่นๆ ก็อดดูต่อไปอ่าสิ T_T
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2021, 05:21:16 PM »

ขอสรุปเรื่องนี้ไว้ดังนี้นะครับ จะได้เป็นกรณีตัวอย่าง

- กรณีรับจ้างแปลส่วนตัว ไม่สามารถ อ้างสิทธิใดๆ ห้ามหรือปรามไม่ให้ ผู้อื่นแปลเรื่องนั้นๆได้ครับ
งานแปลที่รับจ้าง ผู้แปลทำส่วนตัวรับเงินเองส่วนตัว จะเอาสิทธิลูกค้าท่านมาอ้างตรงนี้ไม่ได้
ท่านอื่นสามารถแปลได้ด้วยฝีมือของเขาเป็นอิสระ เพราะไม่ได้มีการคัดลอกผลงานกันแต่อย่างใด

- กรณีจ้างแปล ไม่ต้อง ไปลงใน "แบบฟอร์มซับไทย" เหตุผลเช่นเดิมในข้อแรกครับ
แบบฟอร์มดังกล่าวเอาไว้ใช้สำหรับลงเรื่องที่ตั้งใจแปลแจกเพื่อสมาชิกในเวบ AVC เท่านั้น

- การแปลงานซ้ำกันมาแจก ถ้าเกิดขึ้นแล้วไม่ใช่เรื่องเสียหาย สุดท้ายแล้วผมก็จะนำมาลงคู่กัน
เพื่อเป็นทางเลือกให้เพื่อนสมาชิกอยู่ดี ไม่ใช่ว่าใครส่งงานมาทีหลังแล้วผมจะไม่เอาลงครับ ผมลงเพิ่มให้เสมอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2021, 05:29:52 PM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
pmcs50
สหายร่วมหื่น

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2021, 06:33:14 AM »

เหนด้วยกับท่านประธานคับ ไม่งั้นเหมือนเป้นการผูกขาดเลย

อาจจะเรื่องเดียวกันแต่ผู้แปลต่างกัน ทำให้สำนวนภาษาต่างกันอยุ่แล้ว
taengoo

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2021, 05:36:33 PM »

https://freejavhub.com/ipx-641/

มีคนขโมยไปโพสแล้วจร้าาาา Embarrassed
titans
รับแปลซับไทย สนใจสอบถามทาง INBOX
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2021, 06:56:52 PM »

https://freejavhub.com/ipx-641/

มีคนขโมยไปโพสแล้วจร้าาาา Embarrassed

ลองเปิดตามลิงค์ดูแล้วมันไม่มีซับครับ

ถ้าได้ไปจริง ถือว่าไวมาก เพราะโพสต์ไว้แป๊ปเดียวเอง
taengoo

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2021, 12:44:50 PM »

ลองเปิดตามลิงค์ดูแล้วมันไม่มีซับครับ

ถ้าได้ไปจริง ถือว่าไวมาก เพราะโพสต์ไว้แป๊ปเดียวเอง

ไม่มีซับแต่ชื่อเรื่องนะดิ อุตส่านึกคำให้มันคล้องจองไว้ Tongue Tongue
agg001
AV Devotor (VIP)

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2021, 07:32:21 PM »

ขอบคุณครับ
taengoo

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2021, 12:52:36 PM »

อัพเดท เวอร์ชั่นปรับแต่งเพิ่มเนื้อหา ใครต้องการไฟล์ซับ pm มาขอไปทดสอบก่อนได้
ระหว่างรอคิวอัพไฟล์ ขอความกรุณาอย่านำไปอัพในเว็บเถื่อน แค่ชื่อเรื่องก็ยังเอาไปโพสแล้ว Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2021, 05:19:42 PM โดย taengoo » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6 พิมพ์