เมษายน 20, 2024, 02:11:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดตผลงานซับไทยจากแฟนคะน้า (17/06/2564)  (อ่าน 9629 ครั้ง)
Momomiru
สามีคะน้า
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

เลิกชักเพราะรักเธอ

« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2021, 10:50:26 AM »

สวัสดีครับ ผมแฟนคะน้า ตอนนี้เปลี่ยนชื่อดิสเพลเป็น Momomiru (มาจากชื่อ Kana Momonogi & Sakamichi Miru) ชื่อเดิมก็ zid2songshin เริ่มคุ้นเคยกันบ้างแล้วหรือยังครับ?

พักนี้นักแปลประจำเว็บเรานอกจากอัพเดตสถานะและผลงานในชีทหลักแล้ว ก็ยังมาโพสอัพเดตผลงานแปลกันในห้องนี้หลายท่าน ผมเลยถือโอกาสเหมาะๆ มาอัพเดตตัวเองบ้าง

ส่วนตัวผมเองแม้ว่าจะไม่ค่อยได้แวะเวียนเข้ามาเท่าไร แต่ก็ยังทำซับไทยเป็นงานอดิเรกอยู่ แล้วก็แจกเพื่อนๆ ในกลุ่มส่วนตัวและโพสสำหรับสมาชิกห้อง VIP ด้วย โดยคัดเฉพาะสมาชิกที่ประสงค์จะเข้าไปรับชมเท่านั้นเพื่อป้องกันผู้เห็นแก่ตัวนำผลงานที่แบ่งปันกันฟรีๆ ไปหาผลประโยชน์ส่วนตัวอย่างที่เคยมีมา

แม้สถานการณ์ปัจจุบันที่ทุกคนต่างก็ลำบากจากโควิด ณ ตอนนี้ส่วนตัวผมก็ยังไม่ขอรับค่าน้ำร้อนน้ำชาใดๆ ทั้งสิ้น ยังยืนยันจะแจกฟรีต่อไป แต่คงต้องควบคุมบ้างก็เลยจะโพสแจกสมาชิก VIP ทันทีที่ทำและตรวจสอบความถูกต้องเสร็จแล้ว ซึ่งพักหลังๆ ผมแปลเรื่องที่ชอบเลยโดยไม่รอซับจีน/อิ๊ง ใครที่คอเดียวกันกับผม (ดาราสายไอดอล/วัยรุ่น/ฟีลกู๊ด) คงมีซับไทยให้รับชมกันภายในไม่กี่วันหลังหนังออก  เมื่อเวลาผ่านไปท่านประธานจะทยอยนำมาโพสให้สมาชิกทั่วไปรับชมครับ (ซึ่งตอนนี้คิวซับไทยยาวมาก คงอีกสักพักใหญ่ๆ กว่าจะได้ชมเรื่องเหล่านี้)

เพื่อนสมาชิกที่อยากดูหนังซับไทยเนื้อเรื่องประมาณตัวอย่างนี้ (ดาราสายไอดอล/วัยรุ่น/ฟีลกู๊ด ฯลฯ) แบบอัพเดตสามารถติดต่อท่านประธานเพื่อช่วยเหลือค่าเซิฟเวอร์และอัพเกรดตัวเองเข้าไปยังบอร์ดสำหรับสมาชิก VIP ได้ตลอดเวลาครับ

ส่วนมือแปลซับไทยท่านใดถ้าต้องการรับผลงานเหล่านี้ไปชมติดต่อกันหลังไมค์ได้เลยครับ เผื่อแลกเปลี่ยน/แบ่งปันกัน

รายชื่อหนังซับไทยที่แจกสำหรับ VIP
อัพเดตล่าสุด: 17/06/2564
-----------------------------------------------------------------------------------------------

IPX-680 Minami Aizawa
Release Date: 2021-06-13

อาจารย์หนุ่มใหญ่วัยโสด เมื่อมาพบกับนักเรียนน่ารัก เรียนเก่ง คารมดี และที่สำคัญกล้าได้กล้าเสียจะเป็นอย่างไรกันนะ? พบกับการรุกของมินามิที่เป็นใครก็ต้องใจอ่อนให้กับความน่ารักของเธอ

SSIS-082 Tsubaki Sannomiya
Release Date: 2021-06-07

ซึบากิ เมดสาวประจำบ้านนายท่านที่พร้อมบริการทุกอย่างจากส่วนลึกของใจและทำให้นายท่านมิดจนลึกสุดคอ

SSIS-083 Riri Nanatsumori
Release Date: 2021-06-07

ยุสุรุไปค้างบ้านแฟนเป็นครั้งแรกและได้พบกับริริพี่สาวของเธอที่ดูเรียบร้อย สวย และทำอาหารเก่ง แต่เขาไม่รู้ว่าพี่สาวของเธอนั้นคิดอะไรกับเขาอยู่

CAWD-220 Asakura Kokona
Release Date: 2021-05-25

อาสะกุระเพิ่งแต่งงานกับสามีที่แสนดี เธอตั้งใจว่าจะลาออกจากบริษัทตอนสิ้นเดือนเพื่อไปเป็นแม่บ้านเต็มตัว แต่ในขณะที่ใกล้จะสิ้นเพือนก็มีงานด่วนนอกสถานที่เข้ามาซึ่งเธอต้องเดินทางไปกับผู้จัดการจอมเฮี๊ยบที่เธอไม่ค่อยชอบหน้าเท่าไร

CAWD-218 Satsuki Mei
Release Date: 2021-05-25

เมย์ตั้งใจเรียนและสอบเข้าโรงเรียนศิลปะได้ จึงตัดสินใจย้ายมาเมืองหลวงเพื่อมาพบเจอรุ่นพี่ที่เธอรักและไม่ได้เจอกันมาหนึ่งปีซึ่งอาศัยอยู่เมืองหลวงเช่นกัน เมื่อเธอรู้ความจริงว่ารุ่นพี่คนนี้อยู่กับเพื่อนที่เรียนด้วยกันทำให้เธอเสียใจมาก แต่ในที่สุดคนที่คอยเป็นห่วงและอยู่ข้างๆ เธอมาตลอดนั่นก็คือ...

MVSD-462 Shirato Hana
Release Date: 2021-05-19

ชิราโตะ ฮานะ ไอดอลมัธยมที่ต้องย้ายมาเรียนต่างเมืองตามพ่อซึ่งต้องย้ายงาน เธอเข้ามาในโรงเรียนและสังเกตเห็นว่าโรงเรียนช่างไม่มีชีวิตชีวา ในฐานะไอดอลจึงเสนอตัวเป็นหัวหน้าห้อง และพยายามทำให้ห้องเรียนนั้นสดใสขึ้นมา

MIDE-924 Sakura Miura
Release Date: 2021-05-13

ซากุระกับครูประจำชั้นของเธอมีความสัมพันธ์กันอย่างลับๆ ซึ่งครูเองก็รู้ว่าผิดและตัดสินใจจะเลิกอย่างเด็ดขาดโดยพาซากุระมาบอกสั่งลาที่โรงแรมแห่งหนึ่ง สุดท้ายแล้วครูจะชนะจิตใจหรือพ่ายแพ้ให้ซากุระกันนะ?

IPX-660 Kana Momonogi
Release Date: 2021-05-13

คะน้า เด็กนักเรียนมัธยมปลายอนาคตไกลชอบความท้าทายและเสพติดการลักขโมยของในร้านเพราะรู้สึกตื่นเต้น แต่โชคไม่ได้เข้าข้างเธอเสมอไปเมื่อเธอถูกพนักงานร้านจับได้และเธอต้องชดใช้อย่างสาสม ปกติไม่ดูหนังคะน้า แต่เรื่องนี้แปลเองนักเลงพอ 5555 ไม่มีซับตอนฉากเยนะครับ ทำใจดูแฟนโดนคนอื่นทำร้ายไม่ได้ T_T

WAAA-058 Satsuki Mei
Release Date: 2021-05-01

ชินเป เพื่อนชายตัวดีของเมย์ (Satsuki Mei) ไปโม้กับเพื่อนๆ ว่าตัวเองเก็บแต้มสาวๆ มาได้ 950 คน แล้ว แต่อันที่จริงแล้วตัวเองยังซิงอยู่ เมื่อเมย์บอกความจริงกับเพื่อนๆ ของเขาไปทำให้เขาไม่กล้าไปสู้หน้าเพื่อนๆ อีก เมย์จะช่วยเพื่อนสมัยเด็กคนนี้อย่างไรไม่ให้โดนบูลลี่และโดนหาว่าขี้โม้กันนะ

CAWD-205 Yoshino Rina
Release Date: 2021-04-25

ค่ายเก็บตัวนักกีฬากำลังจะเริ่มขึ้น แต่นักกีฬาหญิงดันติดโควิดไปร่วมไม่ได้ โยชิโนะ รินะตัวสำรองจึงได้รับการรับเลือกให้มาเก็บตัวเป็นนักกีฬาตัวจริงแทน ระหว่างที่ทุกคนออกไปซ้อมกันนั้น โยชิโนะต้องอยู่ที่พักเพื่อฝึกร่างกายพิเศษกับครูฝึก

SSIS-045 Otsushiro Sayaka
Release Date: 2021-04-19

ครอบครัวของลุงเนี๊ยบ นอกจากยังต้องทำงานคนเดียวแล้ว ยังต้องดูแลพ่อที่ป่วยชรา ลูกชายที่ไม่เอาอ่าวอีก 3 คน และลูกสาวคนเล็กที่อยู่ในวัยต่อต้าน วันๆ เอาแต่หมกตัวอยู่ในห้อง โชคดีมีซายากะจังเพื่อนของลูกสาวที่คอยเป็นห่วง และไม่ใช่เพียงแต่ห่วงลูกสาวของเขาเท่านั้น เธอยังเป็นเหมือนนางฟ้ามาโปรดครอบครัวของเขาให้มีแสงสว่างขึ้นมากอีกครั้ง

DASD-824 Akari Mitani
Release Date: 2021-03-13

เมื่ออาการินจังย้ายเข้ามาอยู่อพาร์ทเมนต์ใหม่กับแฟนก็พบว่าลุงข้างห้องตนเองนั้นไม่น่าไว้ใจและเป็นสายมู แฟนของอาการินพยายามปกป้องเธอจากลุงสายมูคนนั้น ซึ่งลุงสายมูผู้ไม่เคยยอมใครจึงต้องใช้ไสยศาสตร์จัดการกับเขา แต่ดูเหมือนว่าจะพลาดเป้าไปสักหน่อย
เอวีเบาสมองนำแสดงโดยอาการินจังครับ เน้นฮา 555+

IPX-632 Misaki Nanami
Release Date: 2021-03-13

เมื่อเศรษฐกิจทำพิษ นานามิจึงตัดสินใจรับจ๊อบพิเศษด้วยการเป็นกิ๊กเสี่ยแบบเหมาจ่าย แต่ในที่สุดจากงานก็ค่อยๆ กลับกลายเป็นความรู้สึกใหม่

PRED-277 Yamagishi Aika
Release Date: 2021-01-07

ความสัมพันธ์ระหว่างเพื่อนร่วมงานกลายเป็นความสัมพันธ์ต้องห้ามระหว่างเขาและเธอ

SSNI-941 Yumeno Aika
Release Date: 2020-12-19

ทุกๆ วัน ชายหนุ่มที่คอนโดแห่งนี้จะตื่นแต่เช้าเพื่อมาทิ้งขยะโดยหวังว่าจะได้เจอกับไอกะสาวสวยที่มาทิ้งขยะช่วงเช้าๆ เช่นกัน แต่อยู่มาวันหนึ่งก็มีเรื่องที่ทำให้ชายหนุ่มทุกคนต้องเจ็บใจ

SSNI-942 Kano Yura
Release Date: 2020-12-19

ยูระ คาโนะสายตาสั้นมากๆ มองไม่เห็นอะไรเลยถ้าไม่ได้ใส่แว่น เธอจะมารอแฟนที่ห้องสมุดเป็นประจำทุกวัน. และเพื่อนคนหนึ่งที่แอบชอบเธอมานานแล้วก็มาหาเธอทุกวันเช่นกัน วันหนึ่งแว่นของเธอแตก เพื่อนคนนี้จึงคอยเป็นสายตาให้เธอ

IPX-575 Kuriyama Rio
Release Date: 2020-12-13

น้องสาวของแฟนผมชื่อริโอะจัง เธอน่ารักมาก ตัวเล็กๆ เครื่องแน่นๆ บางทีผมก็นึกอยากจะเต๊าะเธอบ้างเหมือนกันนะ แต่ที่ไหนได้ ผมนี่ล่ะเป็นฝ่ายเสียท่าให้เธอ

MOND-204 Ruka Inaba
Release Date: 2020-12-10

รุกะ อินาบะ อยากช่วยแฟนแบ่งเบาภาระค่าใช้จ่ายจึงไปสมัครเป็นพนักงานส่งอาหารเดลิเวอรี่ เนื่องจากเธอน่ารรักจึงมีลูกค้าเป็นแฟนคลับจำนวนมาก  มีลูกค้าคนหนึ่งที่ใช้เล่ห์กลเพื่อให้เธอพลาดแต่อันที่จริงแล้วมีเรื่องที่ลูกค้าคนนั้นต้องเรียนรู้อีกมาก

STARS-301 Miyajima Mei
Release Date: 2020-11-26

เพื่อนเก่าสมัยเด็กผมชื่อเมย์ และผมต้องมาอยู่เป็นเพื่อนเธอระหว่างที่พ่อแม่เธอไม่อยู่

SSNI-804 Aika Yumeno
Release Date: 2020-06-19

ไอกะไปทริปธุรกิจกับเจ้านายและบังเอิญจองห้องผิดพลาดทำให้ต้องนอนห้องเดียวกัน

DASD-593 Nagase Yui
Release Date: 2019-10-25

ยุยจัง เป็นแฟนกับเดือนประจำมหาวิทยาลัย แต่อยู่ๆ ไปยุยก็รู้สึกว่าผู้ชายคนนี้มีดีแต่หน้าตา แต่นิสัยไม่ได้ดีอย่างที่ควร แล้วยุยก็ได้รู้จักหนุ่มอ้วนเพื่อนบ้านที่แสนสุภาพและจริงใจ

-----------------------------------------------------------------------------------------------
ทั้งหมดนี้โหลดฟรีที่ห้อง VIP ครับ

Kana Momonogi | Sakamichi Miru | Kasui Jun | Ono Rikka | Satsuki Mei
kaewbaba
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2021, 11:00:16 AM »

ผลงานน่าสนใจมากเลยคับแต่ละนาง Grin ไม่ทราบว่าแปลจากการฟังญี่ปุ่นเองเลยหรอคับ
ผมเห็นห้อง VIP มันไม่ค่อยมีคนเลยมาโพสที่ห้องกลางแทนอ่างับ ชอบน้อง Mei Satsuki มากกำลังจะแปลอยู่พอดี 
Momomiru
สามีคะน้า

เลิกชักเพราะรักเธอ

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2021, 11:08:31 AM »

ผลงานน่าสนใจมากเลยคับแต่ละนาง Grin ไม่ทราบว่าแปลจากการฟังญี่ปุ่นเองเลยหรอคับ
ผมเห็นห้อง VIP มันไม่ค่อยมีคนเลยมาโพสที่ห้องกลางแทนอ่างับ ชอบน้อง Mei Satsuki มากกำลังจะแปลอยู่พอดี 

เท่าที่ส่องๆ ผลงานท่าน ผมว่าเราน่าจะคอเดียวกัน 5555+

หลังๆ ผมแปลตรงจากญี่ปุ่นครับ แต่ต้องเป็นดาราที่ชอบจริงๆ นะ จับไทม์มิ่งเองเสียเวลาชีวิตโคตรๆ แถมต้องตั้งใจฟังอีก. ถ้ามีซับจีน/อิ๊งมาแล้วสบาย มีไกด์มีไทม์มิ่งพร้อม

ปล. ผมรอน้อง Karen Yuzuriha อยู่นะครับ อิอิ

Kana Momonogi | Sakamichi Miru | Kasui Jun | Ono Rikka | Satsuki Mei
kingz9
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2021, 12:43:11 PM »

สุดยอดนักแปลของเรามาแล้ว  Grin Grin Grin ผมยังพยายามทำแบบท่านอยู่เลย แต่ไม่ไหวจริงๆไล่ทำไทม์มิ่งเนี่ยเพลียเกิน แต่ก็ขยับไปเรื่อยๆแหละครับ มันดีกว่าจริงๆถ้ามีแค่ไทม์มิ่งมาให้แล้วเราแค่นั่งฟังแล้วแปลออกมาแต่พอเจอบทพูดเยอะๆขัดกันไปมานี่ โอ้ยยย ไม่ไหววจะเคลีย ต้องหาที่เป็น1-1 มาแปลใหม่

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
titans
รับแปลซับไทย สนใจสอบถามทาง INBOX
AV Columnist

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2021, 03:04:24 PM »

เห็นท่านซิดโพสในห้องวีไอพีมาพักใหญ่แล้ว เห็นแล้วดีใจที่ท่านหวนคืนสู่วงการ ( อีกแง่นึงคือ ดีใจที่จะได้ดูซับมันส์ๆกันอีกแล้ว )

เอกลักษณ์ในการแปลของท่านเป็นที่ยอมรับในฝีมือครับ

ที่จริงกระทู้ที่มีแนวโน้มการอัพเดทไปเรื่อยๆแบบนี้(ไม่ใช่เฉพาะกระทู้นี้)ผมอยากให้ท่านประธานปักหมุดไว้มากกว่า แต่ไม่รู้ว่ามันจะสอดคล้องกับนโยบายบอร์ดรึเปล่าอ่ะนะ

twitch
AV Devotor (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2021, 03:21:50 PM »

ขอบคุณในน้ำใจมากๆ ครับ  Smiley
yiimyaam
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2021, 08:01:25 PM »

ขอบคุณครับ
Davion
AV DecadonoR++ (VIP)
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2021, 11:25:36 PM »

Thanks so much krub!
SuperAok
AV Columnist

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2021, 03:47:51 AM »

สุดยอดเลยแปลจะต้นฉบับภาษาญี่ปุ่นได้ เพราะภาษาญี่ปุ่นนี่โคตรยากเลย เคยให้ google อ่านจากต้นฉบับ MP3 เป็นภาษาญี่ปุ่นก่อนแล้วค่อยแปลกลับเป็นไทย ปรากฏว่าเละเทะสุด ๆ ท่านได้โดยตรงนี่ผมล่ะนับถือจริง ๆ
iamnumberfour
AV Donator (VIP)

ʕっ•ᴥ•ʔっ ♡ เร็มบิก้อน kaedeW

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2021, 02:56:40 PM »

รับเด็กเกาะเบาะเพิ่มมั้ยงับ อิอิ
หน้า: [1] 2 พิมพ์