มีนาคม 28, 2024, 06:34:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว : ATID443 ; อีรุงตุงนัง จู๋พังกับน้องเมีย (Eimi Fukada)  (อ่าน 11926 ครั้ง)
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2021, 09:03:21 AM »

สวัสดีครับ กลับมาพบกับการรีวิวหนังของผมอีกครั้ง
งวดนี้ หายไปนาน เพราะกลับไปแปลหนังต่อ กว่าจะหาเรื่องที่ดูแล้ว น่าเอามารีวิวต่อ ก็หานานอยู่
สุดท้ายก็ได้เรื่องนี้เลย

หนังที่มี Eimi Fukada เป็นนางเอก แต่ดูแล้ว ตัวเดินเรื่องกลับไม่ใช่ Eimi
แต่เป็น นักแสดงชาย Hosada Atsushi ที่รับบทเป็นพี่เขยของเอมิต่างหาก

เนื้อหาว่าด้วยความสัมพันธ์ของตัวละครในหลายรูปแบบ  ตั้งแต่
- แฟนหนุ่มชาวเกาะ ที่มีลับลมคมนัยกับน้องเมียสุดเซ็กซี่
- พี่สาวสายสตรอง ที่ไม่เห็นใครอยู่ในสายตา กับพี่เขยผู้ไม่มีปากมีเสียง

ทั้งหมดล้วนอิรุงตุงนังพัวพันกัน ราวกับนามสกุลพี่เค็น
จนนำไปสู่เรื่องราวอันเป็นประเด็น คือ ความผิดพลาดของคนหนึ่ง ก็ก่อให้เกิดโอกาสสำหรับอีกคนหนึ่ง

ปกจ้ะ...

CHARACTER AND CAST
เอมิ - Eimi Fukada
มิเระ (พี่สาวเอมิ) - Miyagi Ryo
ทัตสึยะ (พี่เขย) - Hosada Atsushi
ทาชิโร่ (แฟนเอมิ) - Oikawa Daichi

หนังเริ่มด้วยการดื่มกินในบ้านของครอบครัวหนึ่ง
ซึ่งในวันนี้ เอมิได้พาทาชิโร่ แฟนหนุ่มมาแนะนำที่บ้าน

ทาชิโร่ นั้นดูเฮฮาและ มีอัธยาศัยดีมาก ซึ่งเขาก็ได้ชวยพูดคุยเรื่องต่างๆ
จนนำไปสู่เรื่องการพบกันของคู่พี่สาวกับพี่เขย

ตรงนี้ นอกจากจะทำให้เรารู้ว่า เขาพบกันยังไงแล้ว
เรายังได้เห็นว่า คุณพี่มิเระ นั้น ออกแนวเวิร์คกิ้งวูเม่น กะลังก้าวหน้าในอาชีพการงาน
แถมยังเคยเป็นหัวหน้าในออฟิศของทัตสึยะพี่เขยอีกด้วย

ความคุยเก่งของทาชิโร่ ยังทำให้มิเระ ดูปลาบปลื้มอีกด้วย
แต่ถ้าเราดูดีๆ จะเห็นว่า เอมิกลับค่อนข้างเฉยๆ กับแฟนตัวเอง

หลังดื่มกินเสร็จ ทัตสึยะที่ไม่ได้ร่วมวงด้วย
กลับต้องมา เก็บกวาดอย่างเรียบร้อย ขอให้เราจำฉากนี้ไว้นะครับ

ส่วนเอมิ ก็ลืมของทิ้งไว้ ซึ่งทัตสึยะ ก็อาสารีบเอาออกไปตาม

ต่อมาครับ เราจะได้รู้ว่า จริงๆ แล้ว ไอ้เจ้าทาชิโร่เนี่ย
มันไม่ได้ดีอย่างที่แสดงออกเลย นอกจากจะหื่นกาม พูดจาแทะโลมพี่สาวเอมิแล้ว
มันยังเป็นชาวเกาะอีกด้วย

เล่นเอาเอมิเลือดขึ้นหน้าครับ  นี่น่าจะเป็นสาเหตุที่เอมิดูเฉยชากับแฟนตัวเองเมื่อตอนอยู่ที่บ้าน

แถมทาชิโร่ ยังเผยความเลวอีกขั้นให้เราดู นั่นคือ มันถ่ายรูปเก็บไว้แบล็คเมล์เอมิอีกด้วย

ระหว่างที่ทั้งคู่มีปากเสียงกัน ทัตสึยะก็ตามมาพอดี แต่ทาชิโร่ ก็กลบเกลื่อนพาเอมิกลับไปจนได้
ก็เป็นอันว่า คู่นี้ มีปัญหากันแล้วนะครับ

ส่วนคู่พี่สาวก็ไม่แพ้กัน เมื่อทัตสึยะ อยากมีลูกแต่มิเระบ่ายเบี่ยงไปเรื่อยจนหัวเสีย
ในที่สุดก็เริ่มระเบิดอารมณ์ใส่ทัตสึยะ

เรื่องเล็กๆ น้อยๆ อะไรโดนเก็บมาพูดหมด

วันหนึ่ง ทัตสึยะที่ท้อแท้ กลับบ้านอย่าง คนบ่ลัก( หมดแรง)
ก็มาเจอเอมิ นอนหลับอยู่ในบ้านเข้า

จริงๆ เอมิ ไม่ได้อยู่บ้านนี้นะครับ แต่เพราะเป็นน้องเจ้าของบ้าน
เลยเข้าๆ ออกๆ ได้สบายใจเฉิบ

เอมิขอใช้ห้องน้ำแป๊ปนึง ทัตสึยะ ถึงกับตะลึงในทรวดทรงองค์เอว

หลายวันต่อมา เกิดฝนตก ทัตสึยะ ก็มาเจอเอมิในสภาพเปียกปอน รออยู่หน้าบ้าน

ดูเหมือนว่า เอมิจะจับได้ว่า ทาชิโร่มันซุกกิ๊กเอาไว้

ทัตสึยะก็ปลอบด้วยความแมน

สถานการณ์มันเป็นใจครับ เล่นเอาทัตสึยะทนไม่ไหวกะจัดหนัก

แต่เอมิยังแบ่งรับแบ่งสู้ ปากก็ว่าอย่า แต่ก็ไม่ดิ้นสู้ ไม่ดิ้นรน ไม่ขัดขืน

ทว่า ขณะที่มันจะเข้าด้ายเข้าเข็ม มิเระ ก็กลับเข้าบ้านมาครับ
เล่นเอาวงแตกไปเลย สรุป ยังไม่ได้อะไรนะครับงวดนี้

ต่อมาครับ ทาชิโร่ ยังตามวอแว เอมิไม่เลิก ผมเข้าใจว่า เอมิน่าจะบอกเลิกไปแล้ว
แต่ทาชิโร่ไม่ยอม เพราะยังหาเกาะใหม่ไปลงไม่ได้

แต่ทัตสึยะก็มาเจอเข้าอีก เลยเกิดการลงไม้ลงมือขึ้น
ซึ่งทัตสึยะก็สู้ไม่ได้ครับ ( ไรแว้)

เอมิต้องพากลับบ้านทำแผล

พร้อมเผยความชั่วที่ทาชิโร่ทำไว้กับเธอ

ซึ่งทัตสึยะก็รับปากจะช่วยครับ เพราะมีเพื่อนเป็นทนายคลายทุกข์

ทีนี้อะไรที่มันค้างคาไว้ก็เลยได้รับการสานต่อ

หลังจากนั้นครับ เอมิก็มักจะแวะมาหาทัตสึยะเสมอ ไม่ว่าเวลาไหน

หลายวันต่อมาครับ มิเระมีธุระด่วนต้องไปต่างจังหวัด แต่ยังคงถามเอมิ ถึงทาชิโร่
ก็พบว่า เลิกกันไปแล้ว

แถมพูดเป็นนัยๆ เกี่ยวกับทัตสึยะ แต่ในสายตามิเระ ทัตสึยะเหมือนไม่มีดีอะไรเล้ย...

ทัตสึยะกลับมา รู้ว่า มิเระไปต่างจังหวัดโดยไม่บอกกล่าว ก็เลยโทรหาด้วยความเป็นห่วง

แต่กลายเป็นว่า โดนมิเระตอกกลับด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่อง

ตรงนี้เนี่ย มันจะสอดรับกับตอนต้นเรื่อง ที่เราเห็นทัตสึยะ คอยเก็บกวาดจานชามทำงานบ้านให้
แต่มิเระ ไม่เคยจำเลย จำแต่เรื่องเล็กน้อย
แล้วจริงๆ ก็ไม่ได้มีแค่นี้ ยังมีเรื่องงาน เรื่องเงิน เรื่องลูก เรื่องเลื่อนตำแหน่ง บลาๆ
 ดูแล้วก็น่าน้อยใจแทนทัตสึยะนะครับ

สุดท้าย เอมิก็เป็นคนตัดสายทิ้งไป พร้อมประโยคเด็ด

เขาไม่เห็นค่าพี่เลย แต่หนูเห็นนะ เจอแบบนี้เข้าไปครับ

สุดท้ายทัตสึยะ ตะบี้ตะบันมเย็ดเอมิแบบหนักหน่วง จัดหนักจัดเต็ม

แถมแตกในด้วย....

สุดท้ายแล้ว ใครจะเป็นของใคร หนังทิ้งไว้ ให้เราไปคิดต่อ...

ก็จบกันไปนะครับ สำหรับรีวิวรอบนี้
บอกเลยว่า เป็นหนังเอวี ดีๆ อีกเรื่องสำหรับผมเลย
ทำซับฯ สนุก ดูง่าย มีความเป็นระเบียบ  คือ เป็นเนื้อเรื่องเดินไป แล้วก็คั่นด้วยฉากเซ็กส์
แล้วก็เดินเรื่องต่อ คั่นด้วยฉากเซ็กส์อีก สลับกันไปจนจบ
ซึ่งเนื้อเรื่องก็เดินหน้าไป พร้อมกับความสัมพันธ์ระหว่างตัวละคร ที่พัฒนาไปตามเนื้อเรื่อง

อันนี้แหละคือ รูปแบบหนังเอวี ที่ผมชอบ เพราะเราจะได้เสพย์เนื้อเรื่อง ไปตลอดตั้งแต่ต้นจนจบ
ถึงเราจะไม่รู้ว่า สุดท้ายแล้ว มันจะเป็นยังไง
เพราะ ชีวิตคู่ของทัตสึยะ ดันมี เอมิเข้ามาแทรกกลางซะแล้ว
แถมทัตสึยะ ยังแตกในเอมิไปด้วย เหมือนตั้งใจเล่นกับประเด็นที่ มิเระ ไม่ยอมมีลูก

แล้วถ้าเอมิเกิดท้องขึ้นมาล่ะ จะเป็นไงต่อ ซึ่งหนังมันก็ทิ้งประด็นเหล่านี้ไว้ให้เราไปคิดกันต่อเอง ซึ่งก็ดีนะครับ

ส่วนซับฯ ไทย ที่ใช้ในภาพประกอบ เป็นซับฯ ที่ผมแปลเองจากต้นฉบับภาษาอังกฤษ
ซึ่งผมได้แปลจนเสร็จแล้ว ก็ขอให้เพื่อนๆ รอติดตามรับชมนะครับ

****^^^^****
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2022, 12:54:11 PM โดย mhudom » บันทึกการเข้า

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
raulreal
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2021, 03:16:15 PM »

good thank you krab
totyy
AV Donator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2021, 09:02:11 AM »

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ  Smiley Smiley
Portia
เหลือบไร
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2021, 11:42:42 AM »

ขอบคุณมากครับ รอซับไทยนะครับผม
Blackninja
AV Donator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2022, 12:23:25 PM »

ขอบคุณมากๆ สำหรับ review ดีครับ
หนังดีจริงๆ
หน้า: [1] พิมพ์