มีนาคม 29, 2024, 06:50:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Nyaa offkab ไฟล์ไม่คุณภาพเลย  (อ่าน 2052 ครั้ง)
Thugz-Av
AV Dedicator (VIP)
หื่นมีศิลปะ

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2021, 04:06:31 PM »

แต่ก่อนไม่โลหดเจ้านี้เพราะมันมี japonx ต่อท้ายหลังหนังจบ แต่หลังๆ ไม่มีก็เลยโหลดสะสมเยอะเลย

วันนี้ว่างๆ เลยนั่งดู บางเรื่องใหม่ๆ ก็ยังมี japonx  บางเรื่อง หนังโดนตัดตอนท้าย บางเรื่องหนังเบลอบางช่วง

อย่างเรื่อง MSFH-061 เริ่มมาก็มีโฆษณาจีนติดมาซะงั้น พึ่งเคยเจอนี้แหละ

สงสัยต้องเลิกโหลดเจ้านี้ละมั้ง

เซงเลยต้องนั่งโหลดแก้หนังใหม่ แต่ก็ยังดีส่วนมากมีแต่หนังที่ออกปีนี้   
sproux
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

Ema Yumekawa aka Miyako Akane, Miyako Daimon

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2021, 05:29:12 PM »

ของฟรีก็ทำใจครับ Grin ไม่ก็ลองหาโหลดเจ้าอื่นดูก่อน แต่ถ้าทุกเจ้ามีปัญหากันหมด ก็คงต้องซื้อแท้แล้วอัดเองแล้วล่ะครับ

รณรงค์ให้ทุกท่านที่ทำลายเซ็นรูปหรือคลิป รบกวนแปะชื่อ(และรหัส)พวกนางด้วยครับ เพื่อป้องกันการถามซ้ำและรกโพสโดยไม่จำเป็น
Thugz-Av
หื่นมีศิลปะ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2021, 05:51:04 PM »

ของฟรีก็ทำใจครับ Grin ไม่ก็ลองหาโหลดเจ้าอื่นดูก่อน แต่ถ้าทุกเจ้ามีปัญหากันหมด ก็คงต้องซื้อแท้แล้วอัดเองแล้วล่ะครับ

แต่ก่อนผมไม่ไว้ใจเจ้านี้เลย แต่หลังๆ ดูดีขึ้น เห็นคนโหลดเยอะ โหลดง่าย นึกว่าจะดี พอมานั่งดูจริงๆ ทำเซงเลย ต้องมานั่งแก้เหมือนคนย้ำคิดย้ำทำ 
nui1908
AV Donator (VIP)
พยาธิตัวเหงียน

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2021, 06:27:38 AM »

ไฟล์หนังที่โหลดกันตอนนี้รู้สึกจะมี2แบบ Nyaa offkabส่วนใหญ่บิตเรทภาพอยู่ที่6000kbpsครับ อีกแบบอยู่ที่5744kbpsขนาดไฟล์จะเล็กกว่านิดนึงแต่ความคมชัดของภาพจะชัดกว่าเหมือนเข้าจะเข้ารหัส2รอบ แต่แแบบที่เจ้าของกระทู้พูดถึงเหมือนจะเข้ารหัสรอบเดียวภาพเลยไม่ค่อยชัดเท่า แต่ช่วงนี้ไฟล์ที่บิตเรทภาพ5744kbpsก็มีเสียบ่อยเหมือนกันหนังสะดุดตั้งแต่ใน1นาทีแรกเลย ตอนนี้ถ้าโหลดมาเก็บแต่ยังไม่ได้ดูผมจะใช้โปรแกรมสแกนคุณภาพหนังสแกนว่าหนังไฟล์เสียหรือป่าว ถึงจะเก็บเข้าHDDครับ
อบเชยเฉยๆ
AV Publisher
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2021, 06:55:10 PM »

คนทำจากไตหวันมีไม่กี่เจ้าครับ ส่วนใหญ่ก็ไล่ๆกัน
ถ้าอยากได้ดีๆซื้อแล้วอัดเองน่าจะเหมาะกว่า

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานจีนของพรี้ Darknight และ WG101 ราคา 49 บาทต่อเดือน
ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2021, 01:36:30 PM »

ถ้าระดับoffไม่ดี ก็็คงต้องพวrunbkkไหม หรือนั่นก็ไม่โออีก สึดท้้ายคือซื้อ 

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2021, 08:33:13 AM »

runbkk นี่หนังออกใหม่ต้องรอสักพักยาวๆเลย กว่าจะมี

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานจีนของพรี้ Darknight และ WG101 ราคา 49 บาทต่อเดือน
ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
kingz9

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2021, 10:15:28 AM »

off หลังๆทำหนังตัดช่วงทิ้งด้วย อย่างเช่น ssis-152 ของ off จะขนาดไฟล์ 5.02 มั้งถ้าจำไม่ผิด แล้วจะมีอีกเจ้าที่ ขนาดไฟล์ 5.00 ของoff จะตัดช่วงตอนจบทิ้งแบบเฉยๆ ส่วนอีกเจ้าจะมีต่ออีกนิดหน่อยและตอน ชื่อเรื่อง ของoffจะเหมือนโดนเร่งสปีดออกไป อีกเจ้ามีแบบเต็มๆ 5555 แต่ของฟรีละครับต้องทำใจถ้าให้ดีต้องซื้อแล้ว rip เอาเอง ก็จะไ้ด้ทั้งสนับสนุนน้องๆและ เราได้ไฟล์
คุณตะพาบที่ดีสุดๆมาทดแทน แต่ก็จะวกกลับไปที่ว่า 1 เดือนหนังมีเป็นพันๆหมื่นๆ ซื้อทุกเรื่อง ไม่ใช่มหาเศรษฐี ก็มีแกลบกันบ้างละ

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
Thugz-Av
หื่นมีศิลปะ

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2021, 12:26:31 PM »

ถ้าระดับoffไม่ดี ก็็คงต้องพวrunbkkไหม หรือนั่นก็ไม่โออีก สึดท้้ายคือซื้อ 
ตอนนี้หลังจากนั้งแยกโหลดใหม่ ได้สรุปดังนี้ ไฟล์แต่ชัดๆ ไม่มีลายน้ำไม่มีซับจีน มีอยู่ 2 เจ้า แยกได้ตามบิตเรตเสียง
192kbps  กับ 256kbps

offkab มักเอา 192kbps มาแจก แต่ไฟล์เก่าๆ ก็มีบ้างเอา 256kbps มา มักจะเขียนด้วยว่า 6000kbps อันไหนเขียนว่า Japonxมักจะมีโฆษณาตอนท้ายแต่ไม่ทุกไฟล์แต่ทุกไฟล์บิตเรตเสียงอยู่ที่ 192kbps

ไอ้ตัวที่มีบิตเรท 192kbps ถ้าสักเกตุดีๆมักจะห่วย มีช่วงนึ่งงานมักมีสิ่งแปลกปลอมเช่น ตามภาพ ไอ้ที่อยู่หลังตัวเออะ เพราะมันจะอยู่แบบนั้นตลอดเลยถึงโลโก้จะหายไปก็ตาม

ส่วนตัว 256kbps ตัวนี้ดี โลโก้อะไรคมชัดหมด  อย่างของค่าย madonna ตัว M ในโลโก้มันก็ไม่หายไปเหมือนตัว 192kbps ตัว 192kbps โลโก้จางจนมองไม่ชัดเลย

ส่วน runbkk ถ้าผมหาอันที่มีลายน้ำไม่ได้จริงๆ ถึงจะโลหดเจ้านี้ อย่างบางไฟล์ที่มีโฆษณาเว็บจีนตอนเริ่มเจ้านี้ก็เอามาตัดหน้าออกไม่ให้มีโฆษณาเปลี่ยนไฟล์เป็น mkv ใส่ meta เป็น runbkk  มันก็สบายตรงที่ไม่ต้องมาตัดเอง

สรุปแล้ว 256kbps  ดีสุดในมุมมองผม ขนาดไฟล์จะเล็กกว่า 192kbps ประมาณ 200-400mb ข้อเสียคือผมหาโหลดที่เป็น torrent ที่มีคนปล่อยเยอะๆ ไม่เจอ ตอนนี้ต้องโหลดผ่าน mega -*-
kingz9

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2021, 12:46:09 PM »

ตอนนี้หลังจากนั้งแยกโหลดใหม่ ได้สรุปดังนี้ ไฟล์แต่ชัดๆ ไม่มีลายน้ำไม่มีซับจีน มีอยู่ 2 เจ้า แยกได้ตามบิตเรตเสียง
192kbps  กับ 256kbps

offkab มักเอา 192kbps มาแจก แต่ไฟล์เก่าๆ ก็มีบ้างเอา 256kbps มา มักจะเขียนด้วยว่า 6000kbps อันไหนเขียนว่า Japonxมักจะมีโฆษณาตอนท้ายแต่ไม่ทุกไฟล์แต่ทุกไฟล์บิตเรตเสียงอยู่ที่ 192kbps

ไอ้ตัวที่มีบิตเรท 192kbps ถ้าสักเกตุดีๆมักจะห่วย มีช่วงนึ่งงานมักมีสิ่งแปลกปลอมเช่น ตามภาพ ไอ้ที่อยู่หลังตัวเออะ เพราะมันจะอยู่แบบนั้นตลอดเลยถึงโลโก้จะหายไปก็ตาม

ส่วนตัว 256kbps ตัวนี้ดี โลโก้อะไรคมชัดหมด  อย่างของค่าย madonna ตัว M ในโลโก้มันก็ไม่หายไปเหมือนตัว 192kbps ตัว 192kbps โลโก้จางจนมองไม่ชัดเลย

ส่วน runbkk ถ้าผมหาอันที่มีลายน้ำไม่ได้จริงๆ ถึงจะโลหดเจ้านี้ อย่างบางไฟล์ที่มีโฆษณาเว็บจีนตอนเริ่มเจ้านี้ก็เอามาตัดหน้าออกไม่ให้มีโฆษณาเปลี่ยนไฟล์เป็น mkv ใส่ meta เป็น runbkk  มันก็สบายตรงที่ไม่ต้องมาตัดเอง

สรุปแล้ว 256kbps  ดีสุดในมุมมองผม ขนาดไฟล์จะเล็กกว่า 192kbps ประมาณ 200-400mb ข้อเสียคือผมหาโหลดที่เป็น torrent ที่มีคนปล่อยเยอะๆ ไม่เจอ ตอนนี้ต้องโหลดผ่าน mega -*-

ใช่แล้วครับ ถ้าไม่ใช่เจ้า off จะมีปัญหาใหญ่เลยคือ คนปล่อยแมร่งไม่ค่อยมี โหลดไม่ค่อยขึ้นเท่าไรบางไฟล์โหลดที่2-3วันทั้งๆที่หนังใหม่ แต่เจ้านี้บางทีก็อารมเสียกะมันบ่อยๆเพราะมักมีปัญหาที่ถ้าสังเกตุก็จะเห็นคือ สีมักจะพลาดบ่อยมากแล้วอย่างที่บอกว่า SSIS-152 เจ้านี้มีการแลค(เล่นซ้ำอยู่)ช่วงกลางๆเรื่องหน่อย และชอบตัดไฟล์ตอนท้ายออกประจำ ทั้งๆที่ถ้าไปควาญหาอีกไฟล์จะได้ครบจบ

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
หน้า: [1] พิมพ์