มีนาคม 29, 2024, 12:08:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ... 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว โปรแกรมโหลดหนังทำเอง Made in AVC ที่สุดแห่งความล้ำ  (อ่าน 110771 ครั้ง)
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV Moderator
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: กันยายน 13, 2021, 02:03:20 PM »

สวัสดีครับ เห็นกระทู้ "ชักชวนอัพเกรดยศ"
http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=229865.0
แล้วก็ยังเห็นว่า ยังมีเพื่อนๆ หลายท่าน คงจะยังลังเลอยู่ ตัดสินใจไม่ได้
ว่าแล้ว เราก็เลยเข้าไปลอง เพื่อจะกลับมาบอกกล่าวทุกๆ ท่าน ให้นำไปเป็นข้อมูลตัดสินใจกันนะครับ

รีวิวนี้ เป็นรีวิวสั้นๆ และได้นำเสนอต่อท่านประธานแล้ว ได้รับอนุมัติให้ลงได้

ในส่วนของตัวโปรแกรมนั้น เราเข้าไปสอยมาได้ จากห้อง VIP ครับ
ไม่ได้ยากเย็นอะไร ใครที่เป็น VIP อยู่แล้ว เข้าไปเก็บกันมาได้เลย

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------
อัพเดทเพิ่มเติม:

- จากข่าว r18 ปิดตัว ไม่กระทบโปรแกรมนี้ เพราะอิงฐานข้อมูลจาก fanza monthly ไม่ได้ดึงตัวหนังจากที่ r18
เดิมเคยแค่ใช้ r18 เป็น interface ที่แนะนำให้ค้นหาหนังเฉยๆ เพราะค้นง่ายกว่า fanza เท่านั้นเอง

- โปรแกรมนี้อัพเดทฐานข้อมูลแล้วเมื่อ 14 Sep 2022 หนังที่เข้า fanza montly ก่อนวันดังกล่าวโหลดได้สบายๆ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

หัวข้อเริ่มโดย ท่าน xgnxgn

เมื่อเก็บมาแล้ว มันจะเป็นไฟล์ .rar เราไม่ต้อง install อะไร แค่แตกไฟล์ออกมา ก็จะได้ โฟลเดอร์ตามในรูป

คลิกเข้าไปใน folder ครับ ไอคอนเขียวๆ คือ ตัวโปรแกรมที่เราจะใช้ ไม่ต้อง install อะไร แค่ดับเบิ้ลคลิกไป
มันก็จะเด้งขึ้นมาให้เราใช้ง่ายๆ ครับ เหมือนจ่ายเงินให้กะหรี่ ก็จะเด้ง hee ขึ้นมาให้เราเอา ( เปรียบซะ...)
ส่วน folder downloads คือ ส่วนที่ใช้เก็บหนังที่เราโหลดมาด้วยโปรแกรมนี้ ไฟล์หนังจะมาอยู่ที่นี่ โดยอัตโนมัติ

เลือกมาซักเรื่อง เอาเรื่องนี้แล้วกัน จำไม่ได้เหมือนกันว่ามีหรือยัง....

เปิดโปรแกรมขึ้นมา มันก็จะถามให้เราใส่ รหัสcid ซึ่งเราก็ไปก็อปมาจากหน้าเว๊บของ r18 ได้
ใส่รหัสไปแล้ว กด enter โลด....ตรงลูกศรเหลือง
ส่วนลูกศรเขียว คือ รอให้มันโหลดจนเต็ม

มันก็จะดำเนินการให้เราครับ แค่นี้เอง เราไม่ต้องทำอะไรแล้ว นั่งกระดิกตีน รออย่างเดียว
มันก็จะโหลดไปเรื่อยๆ ตัวหนังสือมันจะขึ้นมาเรื่อยๆ เหมือน the matrix

แล้วมันก็จะเป็นอย่างนี้ต่อ เราก็รอไปเรื่อยๆ ผมลืมจับเวลาไป แต่คิดว่าตั้งแต่เราใส่รหัส กด enter ไป
รวมๆ แล้วไม่น่าเกิน 15 -20 นาที
เรียบร้อยแล้วมันจะขึ้นว่า complete ตรงลูกศรสีเหลือง

ย้อนกลับไปดู folder downloads จะพบว่า ไฟล์หนังมาแล้ว

คลิกเข้าไปดู เช็ครายละเอียดได้ ทั้ง frame wildth, height ขนาดของไฟล์ ความยาวของตัวหนัง
ครบเป๊ะ...

ลองเปิดดูก็ได้ ใส่ซับฯ ก็ได้นะเธอว์ว์ว์....

ส่วน folder temp นั้น จะมีไฟล์เล็กๆ อยู่เต็มไปหมด ลบๆ ทิ้งไปซะ ไม่สำคัญแล้ว

เพื่อความชัวร์ ลองอีกเรื่อง

ผลที่ได้...
จะว่าไป ยูจังนี่ หน้าเปลี่ยนไปเยอะถ้าเทียบกับปัจจุบัน

ก็ตามนี้นะครับเพื่อนๆ ท่านใดที่ยังลังเลอยู่ ก็หวังว่า จะช่วยให้ตัดสินใจได้
ถามว่า คุ้มมั้ย ถึงมันจะไม่ได้โหลดได้ทุกเรื่องที่ต้องการ คือ โหลดได้แต่เรื่องที่เป็น prime
แต่ลองคิดดูว่า ถ้าเราจัดหน้าให้มันแสดงผลไว้ที่หน้าละ  30 เรื่อง มันก็จะมีหนังให้เราโหลดถึง 1667 หน้า
คุ้มไม่คุ้ม ก็คูณเข้าไปดิ.... แต่จริงๆ มันเคลมว่า มีเกือบๆ 300,000 เรื่อง

พวกหนังเก่าๆ สมัยก่อนซื้อไว้เป็น DVD อีกเพียบ ผมลองเช็คดู มันก็เป็น prime เกือบทั้งนั้นเลยนะ
แต่ก็นะ....จะให้ลองโหลดมาให้ดูทั้งหมด มันก็ใช่เรื่อง ยังไงไปลองกันเอง

MANAMI SUZUKI ตั้งแต่ปี 2007

ของ Ann Nanba ก็มีนะครับ

เรื่องนี้ ผมเคยมีแผ่นอยู่ แล้วมันเสียไป เลยว่าจะลองซะหน่อย
ล่าสุดโหลดได้นะฮะ มี 2 ไฟล์ part1 กะ 2 เค้าโหลดให้เองอัตโนมัติ

โหลดหนังที่โดนลบไปแล้ว หรือเสิร์ชหาในระบบไม่ได้
ที่ท่านประธานได้บอกไว้ว่าบางคนแม้จะเสิร์ชหาในระบบไม่ได้แล้ว แต่พบว่ายังโหลดได้

ซึ่งผมได้ลอง ของ Akari Asahina , Rina Ishihara, Sho Nishino

พบว่าลองเรื่องไหน โหลดได้หมด ( แน่นอนว่า ไม่ได้ลองครบทุกเรื่อง )

IPZ543 ของ Akari Asahina  เสิร์ชไม่เจอผลลัพธ์ อย่างที่เห็น
เสิร์ชชื่อไป ก็ไม่เจอ เจอแต่หนังที่เป็นรวมๆ กับของคนอื่น แค่ไม่กี่เรื่อง

แต่โหลดได้เฉย...

ก็เป็นโอกาสดีนะครับ ที่จะตามเก็บกัน ตอนนี้ เท่าที่ผมลองแล้วได้ ก็มี นี่แหละ
Akari , Rina แล้วก็ Sho

หวังว่าจะเป็นข้อมูลช่วยในการตัดสินใจของเพื่อนๆ ที่ยังไม่ได้ขึ้นสู่ระดับ AV Dedicatorได้

ส่วนเพื่อนๆ ที่เป็นระดับ AV Dedicator อยู่แล้ว หากมีความต้องการช่วยเหลือบอร์ดเพิ่ม ก็ติดต่อไปที่ท่านประธานได้
ตัวผมเองก็ได้ เพิ่มเติมไปแล้ว  ซึ่งส่วนตัวก็คือ ไม่อยากแบบ เป็น Dedicator แล้ว ก็ลอยตัวเลย
จากนี้ไป รอสูบอย่างเดียว ทั้งที่บอร์ดก็มีค่าใช้จ่ายอยู่อ่ะนะครับ แน่นอนว่า ไม่ใช่การบังคับ
แล้วแต่เพื่อนๆ ตัดสินใจเลยนะครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2022, 11:40:42 AM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
naikay
AV Dedicator (VIP)
ปลิงควาย

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2021, 06:35:58 PM »

Grin  หนทางหลุดพ้นแก่ สานุศิษย์
mhudom
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2021, 07:58:37 PM »

ใช่แล้วครับ นอกจากเป็นทางหลุดพ้นแล้ว ยังเป็นเหมือนอำนาจที่ปลายนิ้วอีกด้วย
ด้วยพลังอำนาจนี้ เราสามารถตามไปล้างแค้น ไฟล์หนังเก่าๆ บางเรื่องที่เคยโหลดมา
แล้วติดลายน้ำจีนมาได้ด้วยครับ

แบบนี้ครับ...

RBD804 ที่เคยโหลดมาจาก maxjav มันมีลายน้ำจีนขาว ปะอยู่ที่มุมขวา เป็นที่รกหูรกตาเรายิ่งนัก

แก้แค้นมันซะ ด้วยการโหลดใหม่ ลายน้ำหายไปแล้วครับ

RBD806 เองก็เช่นกัน หนังตั้งแต่ปี 2016 หลังจากอดทนมาหลายปี

ในที่สุด มันก็หายไปครับ ช่างสาแก่ใจเรายิ่งนัก
แถมโทนสีเปลี่ยนไปด้วย รินะผิวอมชมพูขึ้น จากรูปบนที่จะออกเหลืองๆ หน่อย

หลังจากนี้ เราจะตามล้างแค้นคืนอีกหลายเรื่อง
เริ่มจาก รินะก่อนนี่แหละ และจะตามด้วยโช นิชิโนะ ที่ตอนนี้ หนังกำลังทยอยโดนลบทิ้งอีกคนหนึ่งแล้ว

รีบตามไปล้างแค้นกันครับก่อนจะไม่มีโจทก์เหลือ....

ข้อควรระวัง
บางที เราอาจจะพบเจอเรื่องแบบนี้ก็ได้ครับ คือ โหลดมาแล้วพบว่า ภาพไม่ชัด ซึ่งเราสามารถแก้ไขได้ ด้วยการโหลดใหม่
เทียบกับภาพด้านบน ท่านจะเห็นว่า มันชัดสู้ด้านบนไม่ได้ ซึ่งรูปนี้ ผมย่อมา เพื่อมาแปะให้ดูในบอร์ด
ของจริงในจอคอมฯ ที่ไม่ได้ย่อ มันจะ "ไม่ชัดแบบเละเทะ" กว่านี้อีก

เช็คดูที่ไฟล์ เราจะพบความผิดปกติ ที่ไฟล์มันมีขนาดเล็กกว่าที่ควรจะเป็น

พอโหลดใหม่ ก็จะพบว่า ไฟล์มันกลับมามีขนาดที่ควรจะเป็นแล้ว
ทั่วๆ ไป หนังประมาณ 120 นาที มันก็จะมีขนาดอยู่ที่ 4 GB ปลายๆ ตามนี้
และไฟล์นี้ก็คือ ไฟล์ที่ผมใช้แคปภาพชัดๆ ด้านบนนั่นแหละ

ยังไงพอโหลดมาแล้ว ก็ลองเปิดเช็คดูกันซะหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2022, 12:05:20 PM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
kamonjjan
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

RATAFA

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2021, 11:24:49 AM »

ขอบคุณมากครับสำหรับการรีวิว
muJIga
เหลนไฟใจสยิว

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 09:45:33 AM »

โอ้วว ของดี๊!! ขอบคุณครับ  Shocked
codezaion
สัตว์เซลล์เดียว

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 07:29:16 PM »

ปัญหาหยุดโหลดนี่เกิดจากอะไรครับ มีวิธีแก้ไหม (เป็นบางเรื่อง หยุดหลายครั้งมาก)
mhudom
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 09:35:34 PM »

ปัญหาหยุดโหลดนี่เกิดจากอะไรครับ มีวิธีแก้ไหม (เป็นบางเรื่อง หยุดหลายครั้งมาก)

อืมมม...ส่วนตัวยังไม่เคยเจอปัญหานี้นะครับ

ลองปล่อยไปก่อนแล้วค่อยกลับมาโหลดใหม่วันหลังดูว่าหายมั้ย

ถ้ายังไม่หาย ลองแจ้งรหัสมา ไว้ผมลองให้ครับ

Deatho
เหลือบไร

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2021, 11:02:55 AM »

ถ้าอยากได้หนังแนว Unsen พอมีรายการให้ดูบ้างมั้ย?
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2021, 11:27:28 AM »

ถ้าอยากได้หนังแนว Unsen พอมีรายการให้ดูบ้างมั้ย?

DMM R18 เป็นเวบถูก กม. ของญี่ปุ่น ไม่มีอันเซ็นขายอยู่แล้วครับ

ที่ญี่ปุ่นอันเซ็นผิด กม. นะครับ ที่เราเห็นๆกันเช่นค้าย 1pondo จดทะเบียนใน US ขายทางออนไลน์ครับ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
kicker121
AV Distinctive (VIP)
สหายร่วมหื่น

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2021, 12:32:18 PM »

ไฟล์ที่โหลดมาเป็นนามสกุลอะไรครับ สมมุติผมโหลดหนัง VR มาแล้วจะเอามา encode ใหม่จะได้รีเปล่าครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 5 พิมพ์