เมษายน 25, 2024, 03:49:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความสัมภาษณ์ Yura Kano - “ไม่เห็นเหมือน...เลย”  (อ่าน 14260 ครั้ง)
CyberXmax
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุเอวี
*

« เมื่อ: กันยายน 15, 2021, 01:46:21 PM »

Fempass COVER MODEL Vol.4

“ไม่เห็นเหมือน...เลย”  ให้ความสำคัญกับสิ่งที่ตัวเองเป็น

ทะนุถนอมไว้ ในความแตกต่าง   
ไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร 

ชอบอ่านแนวบทความกันไหมครับ
ครั้งนี้เอาบทความสัมภาษณ์ของ 1ในคลังใจ ของผมมาฝากครับ
เป็นบทความที่ค่อนข้างจะสาระประมาณนึงครับ ก็มีแง่คิดอยู่บ้าง

อ่านๆแนวคิดไป ก็จะชอบน้องยูระจังมากขึ้นอีกนะครับ
ขอให้โดนตกกันถ้วนหน้าครับ

*ไม่ได้แปลถอดความภาษาพูดมากนะครับ เพราะต้นทางใช้ภาษาบทความ เลยดูออกทางการหน่อย*

อยู่ที่ไหน เจนไหน เพศอะไร เราจะสนับสนุนคุณ ถึงอนาคตที่สดใส ชัดเจน และมีอิสระ
ในคัฟเวอร์ซีรีย์  ทุกๆเดือน fempassจะส่งต่อ ความอ่อนไหว มุมมองที่หลากหลายของผู้คน

ในครั้งที่ 4 นี้ เราเลือก ดาราสาวเซ็กซี่ คาโนะ ยูระจัง
อะไรคือช่องว่างระหว่าง  ภาพที่ปรากฏ กับ ตัวตนที่แท้จริงของเธอ

กับ ความไร้เดียงสา และ ภาพลักษณ์ดาราเซ็กซี่

* มีความสุขกับคนที่สนับสนุน 「ตัวตนที่แท้จริง」

Fempass :    คุณคาโนะ  คุณรู้สึกอย่างไรกับความคุ้มค่าของอาชีพที่เป็นนักแสดงสาวเเซ็กซี่ ?
KANO YURA (ต่อไปจะเรียก KANO) :  เพราะว่าได้ทำงานนี้นี่แหละ เรื่องของฉันเลยได้เป็นที่รู้จัก และได้รับการสนับสนุน
                   ฉันมีความสุขมาก โดยเฉพาะ เวลาจัดอีเว้นท์แล้วมีแฟนๆจากต่างชาติมา   
                   ปกติถ้าทำงานแต่ที่บริษัทก็ คิดว่าไม่ค่อยได้เจอใครที่ข้ามพรมแดนมาค่ะ
                   ชอบดูโซเชียลของแฟนๆค่ะ  เวลาเห็นคอมเมนต์ของแฟนที่เป็นกันเองก็ดีใจมากค่ะ  อยากสนิทกับทุกๆคนค่ะ

Fempass :   พูดถึงคุณคาโนะ  คุณก็มีทำงานด้านอื่นนอกเหนือจากนักแสดงสาวเซ็กซี่ เช่น งานแสดง และ กราเวียร์  คุณรู้สึก
                  สนุกกับงานไหนเป็นพิเศษครับ
KANO :       ฉันชอบการแสดงมาก การถ่ายทำ วี-แชนแนล(V Cinema)สนุกมากค่ะ ไม่เหมือนกับงานเอวีเลย

Fempass : ต่างกันอย่างไรครับ ?
KANO :     เอวี ต้องเบสออน คาโนะ ยูระ  นอกจากนี้ก็มี สถานการณ์ ข้อกำหนดต่างๆ แต่ใน วี-แชนแนลจะมี ตัวละคร สคริปต์
                และต้องแสดงเป็นตัวละครตัวนั้น

Fempass : อย่างนี้นี่เอง !
KANO :       แต่ว่า เอวี ก็ยากค่ะ เพราะฉันหน้าเด็ก ก็เลยได้เล่นบทคาแรคเตอร์น้องสาวและบทนิสัยเอาแต่ใจ
                      ซึ่งนั่น ตรงกันข้ามกับตัวตนที่แท้จริงของฉันเลยค่ะ เลยค่อนข้างกังวลว่า จะเล่นบทเด็กสาวน่ารักยังไงดีน๊าา

Fempass : แล้วไปหาตัวอย่างอ้างอิงจากไหนมาครับ ?
KANO :     ก็จินตนาการถึงตัวละครอะนิเมะที่ชอบค่ะ

Fempass : แบบนั้นสินะ ช่วยบอกหน่อยสิครับว่า  จุดแข็ง และ เสน่ห์ของตัวเอง ที่คิดว่าสามารถเอาไปสู้กับนักแสดงสาวคนอื่นได้
KANO :     คนอื่นมักพูดว่า "ไม่เหมือนดาราเซ็กซี่"  คุณโคมิยะ แห่ง ซันชิโร ที่อยู่กับฉันที่รายการ คาชิโกชิทีวี ของFANZA
                พูดประมาณว่า "มันเป็นจุดขายนะ" ตัวเองเลยดีใจมากค่ะ

Fempass :  "ไม่เหมือนดาราสาวเซ็กซี่" ในแง่บวก
KANO :       นั่นแหละค่ะ  เพราะในโซเชียลฉันก็โพสรูปปกติทั่วไป แล้วคนมาติดตามโดยที่ไม่รู้ว่าฉันเป็นนักแสดงเซ็กซี่ก็มีค่ะ

Fempass :   ก็มีบางคนที่ชอบคุณคาโนะแบบไม่ต้องแสดงงาน  นั่นก็แปลกดีนะ
KANO :       แน่นอนว่ามีคนที่ ดูแล้วชอบผลงาน แล้วบอกเราว่าชอบนั่นก็ดีใจมาก
                  แต่ เพราะจากในโซเชียล ก็มีรวมถึงคนที่ชอบในส่วนที่เป็นธรรมชาติของฉันด้วย
                  ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

* เอาชนะความกังวลใจด้วยการเติมพลังไปที่เรื่องอื่นนอกจากงาน

Fempass :  อยากฟังเกี่ยวกับวิธีเอาชนะความกังวล   ตั้งแต่เดิมทีแรกมีความกังวลอะไรบ้างไหม
KANO :      ชอบไปคิดเปรียบเทียบกับคนอื่น ว่า "ฉันจะทำงานนี้ไม่ไหวหรือเปล่าน๊าาา"

Fempass : แล้วตอนนั้นเอาชนะมันยังไงครับ ?
KANO :     ในเกมส์ที่ฉันชอบ(ดิ ไอดอล มาสเตอร์) พอได้เห็นความพยายามของตัวละคร
                ก็จะได้รับพลัง ความกล้าหาญมาด้วย  พอเห็นว่าพวกเธอพยายามเต็มที่
                ก็เลยคิดว่าตัวเองจะตั้งใจพยายามให้เต็มที่เช่นกัน
                     มีอย่างอื่นอีกนะ เรื่องกินข้าว พอท้องอิ่ม ไอเรื่องความกังวลก็ไม่ได้สนใจเลยค่ะ
                 ฉันชอบราเม็งเป็นพิเศษ แล้วก็ชอบเดินดูเสื้อผ้า  อย่างไปเดินดูเสื้อผ้ามือสอง
                 ฉันเลือกใช้พลังงานไปกับสิ่งอื่นๆที่ไม่ใช่งาน

Fempass :  ถ้ามีวิธีแนะนำในการปลดปล่อยความเครียด ช่วยบอกหน่อยครับ
KANO :      ถ้าตอนจิตใจฟุ้งซ่านแล้วได้ฟังเพลงล่ะก็จะหายทันทีเลยค่ะ
                โดยเฉพาะกลุ่มแนวเพลง เช่น ซิตี้ป๊อบ และ ชิบูยะเค ค่ะ
                พอได้ฟังเพลงที่ทันสมัย  จิตใจข้างในของตัวเองก็รู้สึกทันสมัยด้วยเช่นกันค่ะ

* "เพราะความไม่เหมือน..." นี่แหละที่ทำให้ฉันแตกต่าง  เหมือนกับสีกาแฟมอคค่าที่ให้ความรู้สึกทั้งสองด้าน

Fempass :  คุณนึกถึงสีอะไร เมื่อจินตนาการถึงภาพในอนาคต ?
KANO :       น่าจะสีกาแฟมอคค่านะคะ
Fempass :  เป็นตัวเลือกที่เหนือความคาดหมาย!  ช่วยกรุณาบอกหน่อยครับถึงเหตุผลในการเลือกสีนั้น
KANO :      มักจะถูกมองว่าเหมือนเด็ก ก็อยากจะเป็นผู้ใหญ่ขึ้นบ้าง หรือคิดว่าอยากจะลองเล่นบทบาทที่เหมือนผู้ใหญ่บ้าง
                 แต่ยังไงก็ตามนะคะ เพราะก็มีบางส่วนที่ไม่เหมือนเด็ก ก็เลยอยากจะพูดสื่อสารผ่านงานคอลัมว่า  "ไม่ใช่เด็กนะคะ"         
                    แต่ถึงจะมีส่วนที่ทั้งๆที่ดูเหมือนผู้ใหญ่ แต่ก็ยังถูกเห็นว่าเป็นเหมือนเด็ก
                 ดังนั้น เลยเลือกสีที่อยู่ตรงกลางระหว่างสองด้าน
 (* คิดว่ายูระจัง คงจะเปรียบช๊อกโกแลตถึงความเป็นเด็ก และเปรียบกาแฟถึงความเป็นผู้ใหญ่
      ส่วนผสมเลยลงตัวออกมาเป็นม๊อคค่า.   งื๊อออ น่ารักกก*)

Fempass :ต่อจากนี้ มีงานที่อยากจะลองทำดูไหมครับ ?
KANO :    อยากจะเพิ่มงาน วี-แชนแนลขึ้นเรื่อยๆ  แล้วก็อยากเล่นมิวสิควีดีโอของศิลปิน และถ้ามีบทละครก็อยากลองแสดงดูค่ะ
               แล้วก็ตอนสมัยยังเป็นนักเรียน ก็จะฟังวิทยุช่วงกลางคืนบ่อย
               ช่วงที่ฟังก็ได้นึกถึงสิ่งที่พยาพยามทำเรื่องต่างๆหลากหลาย
               นั่นก็เลยเป็นเหตุผลว่าอยากถูกเชิญไปออกรายการวิทยุค่ะ
---

ขณะที่ มีความคิดในแง่บวกจากเรื่องที่มักจะถูกบอกว่า "ไม่เห็นเหมือนดาราเซ็กซี่เลย"
แต่จากนี้ คุณคาโนะก็กระตืนรือร้น  อยากจะขอให้มองถึงส่วนที่เป็นผู้ใหญ่ด้วย

ต่อจากนี้ไปเราก็รอคอยด้วยความใจจดใจจ่อว่าจะได้เห็น "คาโนะ ยูระ" ในรูปแบบใหม่
หรือจะเป็นผู้บุกเบิกกับบุคลิกลักษณะแบบไหน

อย่ายึดติดกับภาพลักษณ์ที่โลกกำหนดมา  จงเปิดกว้างต่อความเป็นอิสระโดยคงความเป็นธรรมชาติไว้

Ryochan
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2021, 03:10:39 PM »

ชอบมากคนนี้ เล่นเต็มที่จริงๆ หัวนมตั้งชี้เห็นแล้วน่าดูดมาก ช่วงแรกๆมีเสร็จแล้วยังดูดต่อจนฝ่ายชายถอยหนีเลย เจอรุมแค่เรื่องเดียวอยากให้มีโดนรุมอีก
AZUMI KAWASHIMA
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2021, 07:04:56 PM »

น้องหน้าเด็กจริงแหละ ชวนให้คิดว่ายังแบ๊วๆเด็กน้อยอยู่ จนน้องต้องบอกหนูไม่แบ๊วนะ555
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2021, 07:36:44 PM »

โดนตั้งแต่ตัดผมสั้นแล้ว

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
lovejoy
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2021, 09:17:39 PM »

คนนี้ผมเก็บครบทุกเรื่อง ขอบคุณสำหรับงานแปลนะครับ
titans
รับแปลซับไทย สนใจสอบถามทาง INBOX
AV Columnist

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2021, 08:34:56 AM »

เข้าใจคิดนะ สีกาแฟมอคค่าที่ให้ความรู้สึกทั้งสองด้าน

ขอบคุณบทความดีๆและการถอดความที่ยังชั้นครูเช่นเดิมครับ Grin
lekkiki
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2021, 10:21:14 AM »

ขอบคุณสำหรับบทสัมภาษณ์ที่แปลมาให้อ่านครับ ออกมาเรื่อยๆ จะคอยติดตามครับ
halflife3733
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2021, 11:31:48 AM »

ขอบคุณครับ แปลดีมากๆ
sproux
*

Ema Yumekawa aka Miyako Akane, Miyako Daimon

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2021, 11:54:17 AM »

จะบอกว่า City Pop เป็นเพลงทันสมัยก็ไม่เชิงนะหนู แค่มันกลับมาเพราะ ‘80 boom เท่านั้นเอง

ขอบคุณสำหรับคำแปลนะครับ นอกเรื่องนิด ที่ท่านมาแปลเพื่อยกระดับคุณภาพการแปลบทความบอร์ดเราให้ดีขึ้นรึเปล่าครับนี่ Grin

รณรงค์ให้ทุกท่านที่ทำลายเซ็นรูปหรือคลิป รบกวนแปะชื่อ(และรหัส)พวกนางด้วยครับ เพื่อป้องกันการถามซ้ำและรกโพสโดยไม่จำเป็น
AVkita46
เสนาธิการเอวี
*

!!!

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2021, 12:16:58 PM »

เธอเป็นความน่ารักที่มันอยู่จุดที่ว่าไม่คิดว่าจะได้เห็นในวงการเอวีจริงๆนะครับสำหรับผม
หน้า: [1] 2 พิมพ์