มีนาคม 29, 2024, 05:44:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าแปลหนังเอวี เรื่องนึงอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ  (อ่าน 3052 ครั้ง)
kaka
AV Dedicator (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« เมื่อ: กันยายน 29, 2021, 01:41:17 PM »

ตามหัวข้อเลยครับ ค่าแปลหนังเอวี เรื่องนึง ความยาวแบบมาตรฐาน ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ
แล้วแปลขายที่ไหน หรือมีที่ไหนจ้างบ้าง

พอดีคิดไว้ว่าจะรับแปลเป็นจ๊อบเสริม ไม่รู้จะคุ้มค่าเหนื่อยมั้ย
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2021, 02:25:48 PM »

ตามหัวข้อเลยครับ ค่าแปลหนังเอวี เรื่องนึง ความยาวแบบมาตรฐาน ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ
แล้วแปลขายที่ไหน หรือมีที่ไหนจ้างบ้าง

พอดีคิดไว้ว่าจะรับแปลเป็นจ๊อบเสริม ไม่รู้จะคุ้มค่าเหนื่อยมั้ย

มันก็ขึุ้นอยู่กับว่ามาตรฐานคุณอยู่ที่เท่าไร เเล้วงานคุณมาตรฐานเเค่ไหน 
เคยถามทำนองนี้่เหมือนกัน ไม่ถามละตอนนี่้

เอาไปเอามาก็คงเเล้วเเต่ตกลงกันกันได้  เพราะจะว่าไป งานเเบบนี่้มันยากนะ  ภาษาญี่ปุ่นต้องเรียนกันกี่ปี 
เคยมีคนไปถามหาคนเเปลหนังเเบบนี้เเหละในบอร์ดคนที่ทำซับหนังปกติ  เขาก็ไม่รับทำ เพราะ นั้นนิต่างๆนาๆ

คุณก็คิดเอา วันนึง คุณทำงานปกติ ความรู้ภาษาญี่ปุ่นของคุณ จ้างเท่าไร   ก็เเค่นั้น   ความรู้ ไม่มีฟรี  เวลาก็ใช้ ทนอ่านหนังสือมากี่ปี กว่่าจะได้  ฟังออก ... ถือถังปูนเล็กๆในไซดงานก่อสร้าง 400+ วันนึง
บางเรืองบทก็ยาวมา สัมภาษณ์กันอยู่นั่น สี่ห้าพันบรรทัด บางเรืองก็คุยเกริ่นเรืองไม่กี่คำ ก็วนๆพูดกันไปมาอยู่นั้น ก็สามสี่พันบรรทัด
เเค่ทำบรรทัดขึ้นมา ก็หมดเป็นวันละ สำหรับคนไม่พิมพ์เร็ว 

เราว่านะ ลองทำซับมาสักเรือง โชวของเลย ว่ากุทำซับประมาณนี่้ละ   เดี่ยวก็มีคนสนใจจ้างเอง  ก็ตกลงราคากันไปเลย ไม่น่าจะมีอะไรเเน่นอนหรอก พอใจก็ทำ

เห็นในเวบฝรั่ง มันเอา15 นาที  20 dollar ก็ใช่  มีคนด่าว่าเเพง เเต่ก็มีคนไปจ้าง  หาตลาดไปเรือยคุณ ตลาดใหญ่มันก็หาเงินง่าย
บางคนก็ใช้วิธีทำลงเวบ เเล้วขายโฆษ๊ณาเอา เเต่เเย่วะเอาซับชาวบ้านไปอัพ    ถ้าคุณทำซับเองได้ หนังคุณมีคนดู ก็หาเงินได้เหมือนกัน
เวบพวกจีนๆหรือเกาหลี ก็คิดว่าเป็นเเนวๆนีละ ขายซับ เเต่ขายโดยใช้วิธีเเลกพ้อย เเลกเวล อะไรของมันหรอก ที่เเน่ๆคือได้เงิน คนอยากได้ของต้องจ่าย ไม่ได้เจรจาเเบบตรงๆก็มี  ให้เป็นไอเดีย  เปิดเวบเลยคุณ ลูกค้าทั่วโลก มีจริงนะ ก็มันงานดาร์ฺกอะ  ไม่ใช้ทุกคนจะชอบทำอะไรเเบบนี

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
sahara99
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2021, 02:49:42 PM »

ปล่อยตัวอย่าง สักเรือง สิครับ  เเปลเป็นอย่างไรบ้าง มีผลงานอะไรมาเเล้วมั้งครับ ผมสนใจซื้อนะ รับเเปลทุกเรื่องหรือเปล่า มีโคงการว่าจะเเปลทุกเดือน เดือนละ400 บาทเเล้วปล่อยเเจกอยู่  เพราะอยากได้ซับไทยเรื่องที่เราถูกใจ
sahara99
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2021, 02:54:02 PM »

หรือเปิดโอลีเเฟน ซับไทยก็ได้ครับ เก็บค่าสมัคร  ยินดีจ่ายเดือนละ400 เเต่ขอเป็นหนังใหม่ ออกล่าสุดเลยนะยิ่งดี
sahara99
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2021, 03:05:49 PM »

หรือทำช่อง เเปลไทย ชีวิตประจำวัน ของดารา เอวีก้ได้นะครับ อันนี้ผมก็ชอบ เเต่ฟังไม่ออก อย่าให้มีช่องทำ  ดาราออกช่องยูทูปเยอะเเยะ อยากติดตามนาง ป้าง เเต่ก็ไม่รู้ภาษา ไม่ค่อยอยากดูหนังเอวีเเปลไทยเท่าไรหรอก อยากดู เเบบนี้มากกว่า ลองทำดูก็ได้ครับ ช่องทางเยอะ เเยะ เเปล เกมโช่วณีบุ่น พวกนี้ มีคนติดตามเราก็ได้เงิน เผลอ รุ้ง ได้เดือนละ20000 ก้อยู่ได้ละ  อันนี้ครับอยากจะร้องไห้ฟังไม่ออก เเต่ก็ดูจนจบ  https://www.youtube.com/watch?v=RpD0c1q6858 ผมก็ไม่รู้มันผิดเงือนไขอะไรหรือเปล่าทำไหมไม่มีคน ทำ ที่พวกเกมโช่วยังมี่คนเอาไปทำเลย  ถ้าทำได้ผมพร้อมหนับหนุนนะ
Ƨ'Я
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2021, 03:25:58 PM »

เห็นเว็บฝรั่งแปลจากคนรู้ภาษาทำซับเองตั้งแต่ต้นเอาเวลาคูณ1.5 หนังสองชั่วโมงกว่าตก200กว่าดอลล์
แต่ถ้าเอาซับจีนมาแปลอีกทีอันนี้แล้วแต่ตกลงกันคนซื้อเอาล่ะระ บางทีซับ1000บรรทัดเหมือนกันบางอันคำพูดซ้ำๆ บางอันคำพูดเต็มไปหมด ถ้าอยากจะให้มีคนจ้างลองปล่อยงานมาดูซักเรื่องก่อน ถ้าถูกใจเดี๋ยวก็มีคนจ้างเองแหละครับ

ถ้าทำซับเองจากภาษาญี่ปุ่นยิ่งดีครับ มีคนในบอร์ดพร้อมจ้างอยู่บ้างนะ

รับแปลซับไทย สนใจเรื่องไหนทักมาสอบถามได้
https://discord.gg/Whqm34uP
sproux
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

Ema Yumekawa aka Miyako Akane, Miyako Daimon

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2021, 04:12:13 PM »

แปลอาจจะไม่แพงมากครับ แต่ถ้าทำ timing เองด้วยนี่น่าจะแพงแน่นอน ลองรอคนที่รับแปลมาให้ข้อมูลไม่ก็ PM ไปสอบถามคนที่ทำ sub ตามห้อง sub ก็ได้ครับ น่าจะพอได้ข้อมูลมาบ้าง

รณรงค์ให้ทุกท่านที่ทำลายเซ็นรูปหรือคลิป รบกวนแปะชื่อ(และรหัส)พวกนางด้วยครับ เพื่อป้องกันการถามซ้ำและรกโพสโดยไม่จำเป็น
asedah2
AV Dedicator (VIP)

ไม่เคยหวงผลงาน ถ้าใครเอาไปใช้ยังไงช่วยบอกกันก่อนนา

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2021, 02:01:32 AM »

หลังไมค์ถามได้คราบ

อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2021, 09:44:52 AM »

เคยรับทำงานใบบอร์ดนี้แหละ 1000 บาท เรื่องยาว 2 ชั่วโมง รู้สึกไม่คุ้มเท่าทำงานหลักๆ
แถมเหนื่อยกว่าเพราะไม่มีซับต้นทางมาให้แบบ netflix bilibili  หรือ iq แน่นอนต้องทำไทม์มิ่งเองด้วย
ไม่มีใครมาแสกนคำหลังแปลให้ด้วย ลำบากมากๆ

ใช่แล้วล่ะ รู้สึกเหนื่อย+ไม่คุ้มค่าเวลา (เอาเวลาไปเล่นเกมดีกว่า) เลยไม่แปลขายต่อแม่มเลย
หลังๆมาแก่ขึ้น เรียนรู้ว่า ควรจะทำยังไงให้ใจไม่พัง ไม่ได้สนเรื่องเงินเหมือนก่อนหน้านี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2021, 10:31:24 AM โดย Aobchoey » บันทึกการเข้า

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานจีนของพรี้ Darknight และ WG101 ราคา 49 บาทต่อเดือน
ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
หน้า: [1] พิมพ์