มีนาคม 19, 2024, 03:39:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ขอมีอะไรกับผู้หญิงของพวกท่านหน่อยได้มั้ยครับ  (อ่าน 4146 ครั้ง)
vampire_ou
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2021, 06:27:20 PM »

อยากรู้ว่าเวลาจะขอมีอะไรกับสาวคนนึงที่ไม่ใช่แฟนมันต้องมีความกล้ามากๆ(เพราะไม่รู้ว่าเขาจะเล่นด้วยมั้ย) สเต็ปพวกท่านเป็นยังไงเริ่มคุยยังไงแล้วดูจากอะไรให้มั่นใจได้ว่ามีโอกาสที่จะได้มีอะไรกับสาวคนนี้

อยากฟังหลายๆประสบการณ์ครับเช่น ขอมีอะไรกับสาวครั้งแรก ขอมีอะไรกับเพื่อน ขอมีอะไรกับคนรู้จัก หรือขอมีอะไรกับคนที่เพิ่งรู้จัก พวกท่านแชร์ประสบการณ์ให้ฟังหน่อยครับ
CyberXmax
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2021, 08:09:57 PM »

ถ้าท่านเริ่มได้อยู่กันเองส่วนตัว 2ต่อ 2 บ้างแล้วหลังจากนั้นคงไม่ค่อยยากแล้วมังครับ

แต่ถ้ายังไม่เคยได้อยู่ 2-2 เลย ก็ตอบยาก ต้องดูคาแรคเตอร์ผู้หญิง

บางคนก็เอ่ยปากตรงๆได้  บางคนพูดไปอาจโดนตบได้

ถามว่าเมื่อไหร่ก็ตอบยากนะ บางคนคบกันมาตั้งหลายปีสุดท้ายเขาบอกว่า เราเป็นได้แค่พี่น้อง.....

ร่วมเรียงเคียงรัก
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2021, 08:23:17 PM »

เอาสักเหตุการณ์นึงละกัน

สมัยมหาลัยเคยไปเจอเพื่อนของเพื่อนในฟิตเนส ก่อนหน้านั้นผมกับเขาเคยคุยกันสองสามครั้ง พอมาเจอเลยทักทายกันตามประสา ปรากฎว่าคุยละเข้ากันได้ดีอยู่ ตอนแยกย้ายเลยแลกคอนแทคกัน

ช่วงเดือนแรก ๆ ก็ไม่มีไร คุยแชทเรื่องทั่วไปกันตามปกติ จนวันนึงก็คุยกันเรื่องออกกำลังกายนี่ละ เขาก็บอกว่าส่งรูปตอนถอดเสื้อมาหน่อยได้มั้ย อยากรู้ว่าออกกำลังแบบผมนี่มีกล้ามท้องปะ

จริง ๆ คำพูดเขามันก็ไม่ได้แปลกมากอะนะ แต่ประเด็นคือเขาน่ารักด้วยแหละ แล้วสาวออกกำลังกายเขาก็หุ่นดีไง ผมเลยคึกนิดนึง เลยบอกว่าส่งให้ดูก็ได้ แต่ต้องเอารูปเขาตอนถอดเสื้อมาแลกนะ เขาก็หาว่าผมทะลึ่ง แต่สุดท้ายก็ยอม (แหงละ ไม่งั้นจะมีเรื่องมาเล่าเรอะ 555)

พอผมส่งรูปไป เขาตอบกลับมาเป็นอีโมจิกระจก แล้วตามด้วยคำว่า ha ha ha

ผมก็งง เลยถามเขาว่าหัวเราะทำไม เขาก็บอกว่าไม่บอก ไปคิดเอง

ผมก็เอ๊ะนิดนึง แต่ก็ไม่ได้อะไรมาก เลยไปโยนคำถามไว้ในกรุ๊ปเพื่อนสนิทว่ามีใครรู้มั้ยมันหมายความว่าไร

ระหว่างนั้นเขาก็ส่งรูปเขามา
.
.
.
.
แม่ม เห็นละแทบจะถกกางเกงเดี๋ยวนั้น ตอนแรกไอ้เราก็นึกว่าจะแค่ดึงเสื้อให้เห็นหน้าท้อง หรือมากสุดก็สปอร์ตบาร์ นี่มาแบบทั้งบนทั้งล่างเหลือแต่ชั้นใน (พร้อมกำชับว่าอย่าไปให้คนอื่นดูนะ)  Embarrassed

ผมที่ตอนนั้นก็ชูชันไปหมดแล้ว แต่ใจยังไม่ถึง เลยตอบเขาไปแค่ว่า น่า...รัก

เขาก็แบบเชอะ ๆ ๆ แค่น่ารักเฉย ๆ เหรอ ผมก็ยันคำเดิมว่าน่ารัก (จริง ๆ ก็อยากบอกว่าน่าเยดแหละ แต่กลัวแรงเกินเดี๋ยวโดนด่า)  Tongue

ก็ชมหุ่นดีนู่นนี่นั่นกันพักนึง แต่ยังไม่มีใครพูดทะลึ่งอะไร สักพักเพื่อนคนนึงในกรุ๊ปมันก็ตอบแชทกลับมาว่า ไอ้ไอคอนกระจกแล้ว ha ha ha มันคือ ha ha ha กลับด้าน ก็จะกลายเป็น ah ah ah หรือ อ๊า อ๊า อ๊า

วินั้นคือเหมือนปลดล๊อคอะครับ 555 แบบใจฟูเลย ได้ฟาดแน่ละ ผมเลยกลับไปตอบเขาว่า เก็ทละว่า ha ha ha คือไร

เขาก็ส่งไอคอนหน้าแดงมา ผมเลยถามไปว่า ให้ตอบใหม่ปะว่าตกลงน่ารักหรือน่าอย่างอื่น , อยากเป็นคนถือกระจกจังนู่นนี่ ปรากฎว่าเขาเล่นด้วย หลังจากนั้นเลยแชท 20+ กันยาว ๆ  จนสุดท้ายอารมณ์ขึ้นกันทั้งคู่ แค่ตัวหนังสือเริ่มไม่พอ เลยจบที่ sex phone (ไปหาไม่ได้ตอนนั้น จะตีหนึ่งอยู่ละ)

อีกสองวันต่อมาถึงมีโอกาสได้ ก็เรียบโร้ยครับ เอร็ดอร่อยเหมือนที่คาดหวัง ได้ฟังเสียง อ๊า อ๊า อ๊า จนอิ่ม  Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2021, 12:57:26 PM โดย เป่าขลุ่ยใต้แสงจันทร์ » บันทึกการเข้า
vampire_ou
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2021, 12:57:14 AM »

เอาสักเหตุการณ์นึงละกัน

สมัยมหาลัยเคยไปเจอเพื่อนของเพื่อนในฟิตเนส ก่อนหน้านั้นเคยคุยกันสองสามครั้ง พอมาเจอเลยทักทายไปตามประสา พอคุยละเข้ากันได้ดีอยู่ ตอนแยกย้ายเลยแลกคอนแทคกัน

ช่วงเดือนแรก ๆ ก็ไม่มีไร คุยแชทเรื่องทั่วไปกันตามปกติ จนวันนึงก็คุยกันเรื่องออกกำลังกายนี่ละ เขาก็บอกว่าถ่ายรูปตอนถอดเสื้อมาหน่อยได้มั้ย อยากรู้ว่าออกกำลังแบบผมนี่มีกล้ามท้องปะ

จริง ๆ ถึงตรงนี้คำพูดเขามันก็ไม่ได้แปลกมากอะนะ แต่ประเด็นคือเขาน่ารักด้วยแหละ แล้วสาวออกกำลังกายเขาก็หุ่นดีไง ผมเลยคึกนิดนึง เลยบอกว่าส่งให้ดูก็ได้ แต่ต้องเอารูปเขาตอนถอดเสื้อมาแลกนะ เขาก็หาว่าผมทะลึ่ง แต่สุดท้ายก็ยอม (แหงละ ไม่งั้นจะมีเรื่องมาเล่าเรอะ 555)

พอผมส่งรูปไป เขาตอบกลับมาเป็นอีโมจิกระจก แล้วตามด้วยคำว่า ha ha ha

ผมก็งง เลยถามเขาว่าหัวเราะทำไม เขาก็บอกว่าไม่บอก ไปคิดเอง

ผมก็เอ๊ะนิดนึง แต่ก็ไม่ได้อะไรมาก เลยไปโยนคำถามไว้ในกรุ๊ปเพื่อนสนิทว่ามีใครรู้มั้ยมันหมายความว่าไร

ระหว่างนั้นเขาก็ส่งรูปเขามา
.
.
.
.
แม่ม เห็นละแทบจะถกกางเกงเดี๋ยวนั้น ตอนแรกไอ้เราก็นึกว่าจะแค่ดึงเสื้อให้เห็นหน้าท้อง หรือมากสุดก็สปอร์ตบาร์ นี่มาแบบทั้งบนทั้งล่างเหลือแต่ชั้นใน (พร้อมกำชับว่าอย่าไปให้คนอื่นดูนะ)  Embarrassed

ผมที่ตอนนั้นก็ชูชันไปหมดแล้ว แต่ใจยังไม่ถึง เลยตอบเขาไปแค่ว่า น่า...รัก

เขาก็แบบเชอะ ๆ ๆ แค่น่ารักเฉย ๆ เหรอ ผมก็ยันคำเดิมว่าน่ารัก (จริง ๆ ก็อยากบอกว่าน่าเยดแหละ แต่กลัวแรงเกินเดี๋ยวโดนด่า)  Tongue

ก็ชมหุ่นดีนู่นนี่นั่นกันพักนึง แต่ยังไม่มีใครพูดทะลึ่งอะไร สักพักเพื่อนคนนึงในกรุ๊ปมันก็ตอบแชทกลับมาว่า ไอ้ไอคอนกระจกแล้ว ha ha ha มันคือ ha ha ha กลับด้าน ก็จะกลายเป็น ah ah ah หรือ อ๊า อ๊า อ๊า

วินั้นคือเหมือนปลดล๊อคอะครับ 555 แบบใจฟูเลย ได้ฟาดแน่ละ ผมเลยกลับไปตอบเขาว่า เก็ทละว่า ha ha ha คือไร

เขาก็ส่งไอคอนหน้าแดงมา ผมเลยถามไปว่า ให้ตอบใหม่ปะว่าตกลงน่ารักหรือน่าอย่างอื่น , อยากเป็นคนถือกระจกจังนู่นนี่ ปรากฎว่าเขาเล่นด้วย หลังจากนั้นเลยแชท 20+ กันยาว ๆ  จนสุดท้ายอารมณ์ขึ้นกันทั้งคู่ แค่ตัวหนังสือเริ่มไม่พอ เลยจบที่ sex phone (ไปหาไม่ได้ตอนนั้น จะตีหนึ่งอยู่ละ)

อีกสองวันต่อมาถึงมีโอกาสได้ ก็เรียบโร้ยครับ เอร็ดอร่อยเหมือนที่คาดหวัง ได้ฟังเสียง อ๊า อ๊า อ๊า จนอิ่ม  Tongue

น่าอิจฉาจัด ลงดีเทลหน่อยได้มั้ยครับว่าคอลนี่เปิดกล้องมั้ย แล้วตอนได้จริงเด็ดขนาด หุ่นกับหน้าผู้หญิงประมาณไหน
สายนม
โอตาคุเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2021, 12:40:35 PM »

มีเยอะจนไม่รู้จะเล่าอันไหน เอาตัวอย่างนึงมาแล้วกันครับ
คนนี้ชื่อ จ. คุยกันนานมากหลายเดือน(หลายปีมาแล้วจนถึงปัจจุบัน4-5ปี) ช่วงคุยก็โสดทั้งคู่ครับ ตอนคุยกันไม่ได้ตกลงคบกันนะครับ
เพราะผมกรายๆกับอีกฝ่ายไว้ว่าคบไม่ได้ เพราะตอนนั้นผมท็อปฟอร์มซัดหลายคนมาก ไม่อยากเย็ดซ้อนเยอะเกินไป เพราะตัวละครหลัก(เมียเก่าที่เลิกกันไปแล้วแต่ยังซัดกันอยู่)รู้ทุกคนว่าผมคุยกับใครบ้างซัดกับใครอยู่ เขาขู่ไว้ว่าห้ามไปเอากับกับคนนี้อีก(ไม่ใช่คนที่เล่า)ไม่งั้นจะไม่ให้เอาอีก
ดังนั้นผมกับ จ. ก็เลยตกลงกันเป็นแค่เพื่อนสนิทคิดไม่ซื่อ อีกฝ่ายก็โอเคเพราะนางก็ยังไม่พร้อมคบ แต่มานอนบ้านผมนะครับ เตียงเดียวกัน วันแรกก็เกือบไม่รอดเหมือนกันครับ เขาจับผมกดคงเพราะเงี่ยน แต่ผมบอกว่าไม่ได้จริงๆ(ทั้งๆที่ตัวเองก็เงี่ยน ฮ่าๆ) เป็นอย่างงี้หลายเดือนจนนางมีผัวครับ เพราะคงทนไม่ไหวเพราะผมไม่ซัดเขาซักที+ให้อิสระต่อกัน
แต่ก็มีแบบมาหากันบ้าง มานอนด้วยกันบ้างเวลาทะเลาะกับผัว ไปกินอะไรด้วยกันบ้าง จนเลิกกับผัวคนที่่เท่าไหร่ไม่รู้
แล้วมีอยู่วันนึง นางเลิกกับผัวได้สักพักแล้ว ผมก็เลยชวนมานอนบ้าน ตอนไปกินข้าวข้างนอกก็เล่าเรื่องผัวเก่าให้ฟัง เปิดแชทให้ดูว่าผัวเก่ามาง้อ แบบว่ามาง้อ ไม่อยากเลิกเพราะเด็ดมาก ผมสะดุดตรงคำว่าเด็ดมากของผัวเก่าในแชทนี่แหละครับ ผมก็เลยถามว่าเด็ดจริงมั้ย นางก็ยิ้มๆ
พอกลับไปบ้านอาบน้ำจะนอนกันผมก็จับล้วงเลย บอกว่าวันนี้โดนแน่ นางก็บอกจะเอาจริงเหรอ ผมก็บอกอยากรู้ว่าเด็ดจริงเหมือนที่ผัวเก่าบอกหรือเปล่า
และก็ตามสภาพครับ เด็ดเหมือนที่ผัวเขาบอกจริงๆ เอวพริ้วมากขึ้นให้จนแตกเลย(สายออกกำลังกาย) เช้ามาก็ยาคุมฉุกเฉินตามระเบียบ หลังจากนั้นก็นัดกันบ่อยมากเรียกได้ว่าพี่ไม่ต้องหนูทำเอง
ทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้เลิกกันนะครับ แค่ต่างคนต่างไปใช้ชีวิตของตัวเอง นัดกันบ้างถ้าว่างตรงกัน ติดใจกันนั่นแหละครับเอวดี ขย่มแบบไม่ยั้งทีเดียว ท่าหมานี่เอวคอดมากเหมือนนักเล่นยิมประมาณนั้น ทุกวันนี้ก็ยังคุยกันนะครับว่าดีแล้วที่อยู่สถานะนี้ จะเจอกันเมื่อไหร่ก็ได้ เพราะเจอกันทุกครั้งสถานะเราจะเหมือนเดิมเสมอ
ร่วมเรียงเคียงรัก

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2021, 06:06:11 PM »

เอาจริง ๆ ถ้าอยากเยด สะดวกสุดก็พวกแอพเดท จากประสบการณ์ถ้าคุยแล้วคลิกจนอีกฝ่ายยอมมาเจอ โอกาสได้ก็สูงมากๆๆๆ

ปัญหาของแอพพวกนี้คือด้วยความที่มันสะดวกและใครก็เข้ามาเล่นได้ สุดท้ายเลยกลายเป็นปริมาณแลกคุณภาพ บางวันไถจนเหนื่อยยังไม่ปัดขวาใครเลยก็มี , โอกาสเจอคนสวย ๆ ระดับแสนฟอลมีน้อย เพราะเขาไม่จำเป็นต้องมาเสี่ยงกับคนไม่รู้จักในเนต ยิ่งคนดังมันมีชื่อเสียงให้ต้องรักษาก็กระโตกกระตากมากไม่ได้ เท่าที่เจอมาส่วนมากพวกนี้เขาจะ (แอบ) กินกับคนคุ้นหน้าคุ้นตามากกว่า

ทั้งนี้แอพเดตก็ไม่แย่นะ เคยแมทช์คนสวยแบบท๊อป ๆ แล้วได้ฟาดอยู่สองคนถ้วน ส่วนคนอื่น ๆ เรื่องหน้าตาอาจจะไม่ได้ท๊อปขนาดนั้น แต่บางคนลีลากับจริตดีมากจนมันส์กว่าเอากับตัวท๊อปก็มี ฮ่า ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2021, 06:15:36 PM โดย เป่าขลุ่ยใต้แสงจันทร์ » บันทึกการเข้า
X-Sy
ปลิงควาย
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2021, 10:14:48 PM »

อยู่ 2-2 แล้วใช้ภาษากายก่อนครับ แตะสัมผัสบ่อย ๆ จับมือได้ก็ง่ายละครับ
เคยจีบสาวผู้หญิงเอาขามาเขี่ยตอนพาไปกินข้าว กลางคืนชวนไปห้อง ใช้ภาษากายพูดแบบทีเล่นทีจริง ผู้หญิงไม่ได้ปฏิเสธแบบขึงขังกก็ได้แน่นอนครับ
mashupmen
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2022, 11:54:42 AM »

อยู่ 2-2 แล้วใช้ภาษากายก่อนครับ แตะสัมผัสบ่อย ๆ จับมือได้ก็ง่ายละครับ
เคยจีบสาวผู้หญิงเอาขามาเขี่ยตอนพาไปกินข้าว กลางคืนชวนไปห้อง ใช้ภาษากายพูดแบบทีเล่นทีจริง ผู้หญิงไม่ได้ปฏิเสธแบบขึงขังกก็ได้แน่นอนครับ

จริงๆ นะ ภาษากายผมว่าสำคัญมาก แค่จับมือได้ แตะตัวได้บ่อยๆ ผมว่ามีสัญญาณที่ดีละ
อีกอย่างคือการอยู่ใกล้ๆ กันครับ พยายามทำตัวให้อยู่ใกล้ชิดกับคนที่อยากมีอะไรด้วย
แล้วสังเกตปฏิกิริยาว่าเค้ารังเกียจมั้ย เค้ามีเขยิบหนีออกจากเรามั้ย คือถ้าไม่มีอะไรแบบนั้น ผมว่าใกล้แล้วครับ

เริ่มจากชวนคุยเรื่องทั่วไปก็ได้ หาโอกาสอยู่กันสองต่อสอง แล้วพยายามแบบสบตาอีกฝ่ายบ่อยๆ
ถ้าเค้าไม่หลบตา ก็เริ่มด้วยการจิ้มแก้มแบบทีเล่นทีจริงก็ได้ครับ เสร็จก็เอ่ยปากขอหอมแก้ก่อนเลยก็ได้ครับ อาจจะไม่ได้ขอเป็นคำพูดนะ ผมใช้วิธีแบบ จิ้มแก้มละมองหน้าฝ่ายหญิง เสร็จละพยักหน้า นางก็ถามว่าอะไรยะ 55 เราก็บอกว่าขอหอมแก้มหน่อย ถ้าอีกฝ่ายยอม เราก็เริ่มรุกเลย ค่อยๆ หอมแก้มเบาๆ หน้าก็ค่อยๆ เลื่อนมาที่ริมฝีปาก แล้วก็ลองจูบเลยครับ คือถ้ามาถึงขั้นนี้ได้ผมว่า ก็ไม่น่ารอดละแหละ 5555

ปล. มีเพื่อนสนิทคนแรก ผมทีเล่นทีจริงด้วยการเเกล้งจั๊กจี้ ตอนนั้นยังไม่ได้เป็นแฟนกันเลย คือนางชอบมาขอติดรถผมกลับบ้านบ่อยๆ ผมก็ตีเนียนแกล้งๆ ไปจิ้มตัว ลูบหัว จนแบบถึงเนื้อถึงตัวด้วยกันได้ ก็แกล้งจั๊กจี้ให้นางดิ้น เราก็ค่อยๆ เอามือเล้าโลมไปเรื่อยๆ แตะโน่นแตะนี่ เสร็จก็มองหน้ากันสักพัก ก็เริ่มจูบเลยครับ แล้วก็เลยเถิดกันไป

ปล. แฟนคนที่สองนี่เริ่มโตขึ้นมาละ เหมือนพัฒนาความสัมพันธ์จากการแค่ไปกินข้าว ดูหนัง เสร็จแยกย้ายกลับบ้าน เป็นไปเที่ยว ตจว ค้างคืน ซึ่งตอนชวน นางก็ตกลงนะ ผมก็ถือว่าผ่านละ พอถึงเวลาค้างด้วยกัน ตอนกลางคืนก่อนนอนก็นั่งดูทีวีกันอยู่ข้างๆ ผมก็ไม่รอช้า จิ้มแก้มไป 1 ทีละมองหน้ากันสักพัก นางก็ยิ้มแบบเขินๆ เหมือนรู้ละว่าผมจะทำอะไร กับคนนี้ผมว่าผมเอ่ยปากขอได้ ยังไงก็ไม่รอด ผมก็เลยบอกไปว่า ขอจูบนะ นางก็ยิ้มๆ แต่ไม่ตอบ ผมก็เนียนยื่นหน้าไปใกล้ๆ ใกล้แบบใกล้มากๆ อีกนิดคือปากจะแตะกันอยู่ละ แต่ยังไม่จูบนะ รอให้นางตอบโอเคก่อนแต่นางก็ไม่ตอบ ผมก็อยู่อย่างนั้นสักพัก เพราะผมคิดว่ายังไงนางก็ให้อยู่ละ ดูจากทรงคือไม่เอาหน้าหลบหรือหนีเลย นางแค่เขินไม่รู้จะตอบอะไร เสร็๗ก็เอาหน้ามาจุ้บมาก่อนเลยแบบเขินๆ ผมก็ยิ้มเลย ไม่รอช้า จูบกลับแบบยาวๆ น่ะเเหละครับ แล้วก็เลยเถิดเหมือนเดิม 55

จากที่ผมเล่าไปบางทีมันอาจจะไม่ใช่การเอ่ยปากขอตรงๆ แบบ ขอมีอะไรด้วยหน่อยนะ 5555 ดูฮาดคอและไม่เป็นธรรมชาติมากๆ ในมุมมองผมนะ  แต่แบบเราสามารถเล่นภาษากายกับอีกฝ่ายได้ ตรงนี้ผมรู้สึกว่าไม่น่าเกลียดด้วย คือถ้าอีกฝ่ายไม่ได้เเสดงท่าทีรังเกียจหรือถอยหนีจากเรานะ สุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับความสัมพันธ์ของแต่ละคนด้วยว่า มันสนิทมากน้อย มาไกลขนาดไหน มีโอกาสให้เราได้หยอกไก่มั้ย ประมาณนี้ครับ
หน้า: [1] พิมพ์