เมษายน 19, 2024, 02:21:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อหนังใน SOD Prime ไม่ได้  (อ่าน 677 ครั้ง)
Jack Sparrow
The Collector
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

Yuna Ogura

« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2021, 11:45:05 AM »

เดือนแล้วยังกดซื้อได้ปกติ เดือนนี้ซื้อไม่ได้ กดจ่ายแล้วขึ้น Payment Failed ใครเป็นบ้างครับ มีใครพอรู้วิธีแก้บ้างไหมครับท่าน
ปล. ผมใช้บัตรเดิมซื้อ ไม่ได้เปลี่ยนบัตรเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2021, 11:47:50 AM โดย Jack Sparrow » บันทึกการเข้า
CyberXmax
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2021, 11:58:59 AM »

อันนี้เป็นวิธีผมนะ

เว็บนอกบางทีเจออะไรติดๆขัดๆ ผมจะลอง ล้าง คุ๊กกี้ และ ประวัติ ของ browser ออกให้หมด
คิดว่า บางทีมันก็จับไอพี เป็น นอกประเทศ แล้วก็ค้างๆ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

แต่พวก password เว็บต่างๆ ที่ล๊อคอิน ค้างไว้ กับ ประวัติที่เคยเข้าเว็บต่างๆ มันจะล้างออกหมดนะครับ

อย่างล่าสุด ดูหนังในไอแพด อยู่ดีๆเสียงก็ไม่มี รีสตาร์ทเครื่องไม่หาย
ก็เลยไปล้างคุ๊กกี้และประวัติใน Safari Browser ก็หายครับ เสียงกลับมา

Jack Sparrow
The Collector
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

Yuna Ogura

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2021, 03:20:54 PM »

อันนี้เป็นวิธีผมนะ

เว็บนอกบางทีเจออะไรติดๆขัดๆ ผมจะลอง ล้าง คุ๊กกี้ และ ประวัติ ของ browser ออกให้หมด
คิดว่า บางทีมันก็จับไอพี เป็น นอกประเทศ แล้วก็ค้างๆ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

แต่พวก password เว็บต่างๆ ที่ล๊อคอิน ค้างไว้ กับ ประวัติที่เคยเข้าเว็บต่างๆ มันจะล้างออกหมดนะครับ

อย่างล่าสุด ดูหนังในไอแพด อยู่ดีๆเสียงก็ไม่มี รีสตาร์ทเครื่องไม่หาย
ก็เลยไปล้างคุ๊กกี้และประวัติใน Safari Browser ก็หายครับ เสียงกลับมา

อันนี้ผมลองแล้วครับ เป็นวิธีเบื้องต้นเลย ปรากฏว่าไม่หาย เลยลองผูกบัตรอื่นดู แต่ก็เป็นเหมือนกัน กดจ่ายไม่ได้ สงสัยน่าจะเป็นที่เว็บแล้ว
หน้า: [1] พิมพ์