มีนาคม 28, 2024, 05:53:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การแบ่ง Rank ระดับชั้นของดาราเอวี  (อ่าน 37606 ครั้ง)
กาบี้ นมเล็ก
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 18, 2022, 10:34:36 PM »

Rank3นี่เขาต้องมีเอเจนซี่ไหมครับ หรือว่าค่ายเปิดรับตรงเข้ามาถ่ายรอบเดียวรับเงินแล้วแยกย้าย

ต้องมีเอเจนซี่ครับ ถึงไปสมัครตรงก็จะถูกแนะนำให้ไปหาเอเจนซี่ก่อนค่อยมาใหม่
play...
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 06:52:26 PM »

Rank3นี่เขาต้องมีเอเจนซี่ไหมครับ หรือว่าค่ายเปิดรับตรงเข้ามาถ่ายรอบเดียวรับเงินแล้วแยกย้าย

ต้องมีเอเจนซี่ครับ ถึงไปสมัครตรงก็จะถูกแนะนำให้ไปหาเอเจนซี่ก่อนค่อยมาใหม่

คือปกติจะไปสมัครกับเอเจนซี่ก่อนใช่ไหมครับ  แล้วเอเจนซี่เขาจะจัดการให้หมด เรื่องค่าย ฯลฯ
เช่น ถ้าอยากเล่นavก็ไปสมัครกับบริษัท t-powers 

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 21, 2022, 08:04:57 AM »

คือปกติจะไปสมัครกับเอเจนซี่ก่อนใช่ไหมครับ  แล้วเอเจนซี่เขาจะจัดการให้หมด เรื่องค่าย ฯลฯ
เช่น ถ้าอยากเล่นavก็ไปสมัครกับบริษัท t-powers 

ใช่ครับ ถ้าสาวไหนอยากเล่น AV
อันดับแรกที่ต้องทำคือหาเอเจนซี่สังกัดก่อน ที่เหลือจะเป็นหน้าที่ของเอเจนซี่จัดการให้ทั้งหมด
  ไม่ว่าถ่ายรูป, ตั้งชื่อในการแสดง, ทำโปรไฟล์, เดินสายแนะนำตัว ไปจนถึงเซ็นสัญญา (กรณีนักแสดง Single)

และความที่ตลาด AV มีหนังอยู่ 2 ประเภทคือ Tantai (Single) กับ Kikaku (Planning)
เอเจนซี่จะพิจารณาเองว่าใครเหมาะกับตลาดไหน แล้วนำเสนอโปรไฟล์สาว ๆ ไปที่ค่ายหนังนั้น ๆ

Aze
AVLOVER
AV Distinctive (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 21, 2022, 01:46:00 PM »

ใช่ครับ ถ้าสาวไหนอยากเล่น AV
อันดับแรกที่ต้องทำคือหาเอเจนซี่สังกัดก่อน ที่เหลือจะเป็นหน้าที่ของเอเจนซี่จัดการให้ทั้งหมด
  ไม่ว่าถ่ายรูป, ตั้งชื่อในการแสดง, ทำโปรไฟล์, เดินสายแนะนำตัว ไปจนถึงเซ็นสัญญา (กรณีนักแสดง Single)

และความที่ตลาด AV มีหนังอยู่ 2 ประเภทคือ Tantai (Single) กับ Kikaku (Planning)
เอเจนซี่จะพิจารณาเองว่าใครเหมาะกับตลาดไหน แล้วนำเสนอโปรไฟล์สาว ๆ ไปที่ค่ายหนังนั้น ๆ

ถ้าเอเจนซี่ทำให้ขนาดนี้ ที่โดนหักหัวคิวไปก็ไม่แย่เท่าไหร่นะเนี่ย รอเอสั่งงานแล้วไปแสดงอย่างเดียว
CyberXmax
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 21, 2022, 03:08:28 PM »

เรื่องหักหัวคิว ไม่รู้หักหัวคิวกันยังไง เท่าไหร่ กี่เปอร์เซ็นต์

แต่ของทางญี่ปุ่นยังดูเป็นระบบ เป็นรูปแบบบริษัท
คงต้องหักกันเยอะ ค่าลงทุน ค่าการตลาด ค่าโสหุ้ยบริษัท ค่านู่นนี่อีกเพียบบ

คิดว่าคงหักกันไม่น้อยหรอกนะ น่าจะหักกันมากโข หลายต่ออยู่แหละ

---

อย่างของดาราบ้านเรา เห็นโดนหักหัวคิวกันอ่วมจนท้อก็มีข่าวเยอะอยู่

มีดาราหญิงคนนึงที่ขอออกจากเอเจนซี เคยออกข่าวโดนหักเงินกันตั้ง 3 ต่อ ก่อนถึงมือ

---

แต่นักแสดงยังไงก็ต้องพึ่งเอเจนซี่  เพราะเอเจนซี่ บารมีเยอะ มีเส้นสาย
มีเรื่องบุญคุณ การจัดหา การให้เกียรติ ไม่ข้ามหน้าข้ามตา
ต่อรองเก่ง ขายของเก่ง  มีลูกล่อลูกชน   นักแสดงไม่มีทรัพยากรแบบนี้เลย

เลยต่างคนต่างพึ่งพากัน นักแสดงได้เอเจนซีดี  เอเจนซีได้นักแสดงดี
ก็ต่างคนเหมือนต่างถูกหวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2022, 03:12:20 PM โดย CyberXmax » บันทึกการเข้า

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 21, 2022, 03:43:08 PM »

โดยทั่วๆไปก็ 60% ครับ
หักทีเดียวตอนจ่าย ไม่มีเป็นต่อ ๆ ที่ไหนแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2022, 03:45:35 PM โดย The Whisperer » บันทึกการเข้า
sproux
*

Ema Yumekawa aka Miyako Akane, Miyako Daimon

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 21, 2022, 07:31:18 PM »

โดยทั่วๆไปก็ 60% ครับ
หักทีเดียวตอนจ่าย ไม่มีเป็นต่อ ๆ ที่ไหนแล้วครับ

ขอสอบถามท่าน The Whisperer อีกครั้งเพื่อความแน่ใจ ตัวเลขรายได้นักแสดง AV ที่เอามาบอกกันนี่ หักค่า agency รึยังครับ อย่าง Yua ที่บอกว่าได้เรื่องละ 3 ล้านเยนนี่คือได้ 3 ล้านเยนเลยหรือเหลือแค่ 1.2 ล้านเยนครับ

รณรงค์ให้ทุกท่านที่ทำลายเซ็นรูปหรือคลิป รบกวนแปะชื่อ(และรหัส)พวกนางด้วยครับ เพื่อป้องกันการถามซ้ำและรกโพสโดยไม่จำเป็น

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 21, 2022, 10:06:41 PM »

ขอสอบถามท่าน The Whisperer อีกครั้งเพื่อความแน่ใจ ตัวเลขรายได้นักแสดง AV ที่เอามาบอกกันนี่ หักค่า agency รึยังครับ อย่าง Yua ที่บอกว่าได้เรื่องละ 3 ล้านเยนนี่คือได้ 3 ล้านเยนเลยหรือเหลือแค่ 1.2 ล้านเยนครับ

งง ... ตัวเลขที่ว่า ตัวเลขไหนล่ะครับ

รายได้นักแสดงส่วนใหญ่ที่เปิดเผยกัน มักจะเป็นต้วเลขก่อนหัก
แล้ว Yua ได้เรื่องละ 3 ล้านเยนนี่มาจากไหนอะครับ นอกจากที่เธอเคยเปิดเผยรายได้ตอนเดบิวท์ ว่าสามารถซื้อคอนโดได้
ก็ยังไม่เห็นเธอเปิดเผยอะไรอีกเลยนี่ครับ...
   มีแต่คนประเมินกันเองว่าปี ๆ นึงเธอมีรายได้จากนั่นนี่...รับไม่น้อยกว่า 50 ล้านมั่ง 70 ล้านมั่ง ซึ่งคำนวณเอาจากราคาตลาดหรือราคากลาง..

3 ล้าน... เหรอ ผมว่าเธอน่าจะได้มากกว่านั้นนะ
sproux
*

Ema Yumekawa aka Miyako Akane, Miyako Daimon

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 22, 2022, 12:28:45 AM »

งง ... ตัวเลขที่ว่า ตัวเลขไหนล่ะครับ

รายได้นักแสดงส่วนใหญ่ที่เปิดเผยกัน มักจะเป็นต้วเลขก่อนหัก
แล้ว Yua ได้เรื่องละ 3 ล้านเยนนี่มาจากไหนอะครับ นอกจากที่เธอเคยเปิดเผยรายได้ตอนเดบิวท์ ว่าสามารถซื้อคอนโดได้
ก็ยังไม่เห็นเธอเปิดเผยอะไรอีกเลยนี่ครับ...
   มีแต่คนประเมินกันเองว่าปี ๆ นึงเธอมีรายได้จากนั่นนี่...รับไม่น้อยกว่า 50 ล้านมั่ง 70 ล้านมั่ง ซึ่งคำนวณเอาจากราคาตลาดหรือราคากลาง..

3 ล้าน... เหรอ ผมว่าเธอน่าจะได้มากกว่านั้นนะ

ก็เอามาจากรูปของท่าน CyberXmax นั่นแหละครับ ไม่ได้สังเกตว่าเป็นแค่คนอื่นประเมิน ไม่ใช่เจ้าตัวมาบอกเอง ขออภัยครับที่ไม่แม่นข้อมูล ผมเองก็คิดว่าเธอน่าจะได้มากกว่านั้นครับ

รณรงค์ให้ทุกท่านที่ทำลายเซ็นรูปหรือคลิป รบกวนแปะชื่อ(และรหัส)พวกนางด้วยครับ เพื่อป้องกันการถามซ้ำและรกโพสโดยไม่จำเป็น
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์