มีนาคม 29, 2024, 04:36:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซับไทย Iori Kogawa เวทย์ปีศาจทาสกามา SDDE-625  (อ่าน 23932 ครั้ง)
prider
AV Dedicator (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 22, 2022, 12:07:19 PM »

เรื่องนี้คนโปรดผมทุกคนเลย ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆเลยครับ   
SuperAok
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 22, 2022, 10:16:52 PM »

ดีใจจัง ได้เจอคนที่ชอบ Hibiki เหมือนกันอีกคน
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 23, 2022, 07:24:31 AM »

ขอบคุณมากครับ ได้เห็น Hee หนูยู ซะที

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
taengoo

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 23, 2022, 10:25:17 PM »

ขอบคุณมากครับ ได้เห็น Hee หนูยู ซะที

เคยเห็นช่วงวัยรุ่น เข้าวงการเจอกับลุงเห็ด
SuperAok

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 24, 2022, 03:36:43 AM »

คิดว่าสวยได้ถึงในระดับ top 5 หรือเปล่่า?
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 24, 2022, 06:36:56 AM »

จริงๆ ส่วนตัวผมเองก็มีโอกาสเห็น hee นางเอกเอวี ระดับท็อปๆ  มาแค่ไม่กี่คนนะครับ
ประสบการณ์เห็น hee อาจจะมีไม่มาก
ส่วนตัว ก็มองว่า โอเค ครับ ถ้าเทียบกับระยะเวลาที่เล่นเอวีมา
ยิ่งถ้าเทียบกับ นางแบบใน metart บางคน
หรือเพราะว่า ฝรั่ง hee ใหญ่กว่า สาวเอเชียไม่รู้สิ  พอใช้งานหนักมันเลยดูบานกว่า...

แต่ขอบคุณสำหรับงานซับจริงๆ ท่านเป็นอีกคนหนึ่งที่แปลได้ดีมากครับ
ไม่ทราบมี สกิลด้านภาษาญี่ปุ่นหรือเปล่า

ขอบคุณท่านประธานสำหรับไฟล์หนังด้วย

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
SuperAok

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 24, 2022, 11:58:08 PM »

ผมไม่มี skill ด้านภาษาญี่ปุ่นมาก่อนเลย ดังนั้นท่านที่รับชมอาจจะไม่ได้สำนวนหรือศัพท์แสลงจริง ๆ ของภาษาญี่ปุ่น ซึ่งมีความแตกต่างกันไปในแต่ละภูมิภาคของญี่ปุ่นด้วย เช่นเดียวกับภาษาไทย ก็ต่างกันไป เช่นภาษาอิสาน ภาษาใต้ ภาษาคำเมืองเป็นต้น ดังนั้นวิธีแปลของผมคือดูเนื้อเรื่องทั้งหมดก่อน แล้วคิดเอาเองว่าบทควรจะเป็นอย่างไร เพราะคนเขียนบทต้นฉบับของญี่ปุ่นก็ไม่ได้เน้นเรื่องบทมากนัก เน้นแต่ฉากสังวาสเป็นสำคัญ ส่วนคำที่ผมแปลนั้นก็ใช้วิธีลอกเลียนมาจากนักแปลคนอื่น ๆ รวมทั้งที่เป็นหนังที่ไม่ใช่ AV ด้วย และเพราะว่าเป็นนักแปลหน้าใหม่ จึงมีการทดลองหลาย ๆ รูปแบบ ท่านที่รับไปชมจึงอาจจะเห็นว่า ลักษณะการแปลที่ไม่คงที่ ไม่สมำเสมอ ครั้งนี้แปลอย่างหนึ่ง ครั้งหน้ากลับแปลอีกอย่างหนึ่ง เป็นต้น
zero2519
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 25, 2022, 05:27:34 PM »

ขอบคุณครับ
travianaom
ปลิงควาย

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 26, 2022, 12:20:03 PM »

ชอบซีรี่นี้มากครับ ขอบคุณครับ
fourhead
AV Devotor (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 28, 2022, 10:57:33 PM »

ขอบคุณนะคับ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์