เมษายน 25, 2024, 08:09:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จับได้ว่าแฟนไปมีอะไรกับคนคุยเก่า ทำยังไงดี  (อ่าน 10178 ครั้ง)
vampire_ou
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« เมื่อ: มีนาคม 31, 2022, 12:35:53 PM »

.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2022, 10:54:01 AM โดย vampire_ou » บันทึกการเข้า
lazydog
AV DedicataR+ (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2022, 08:32:06 PM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ควรทำใจและเลิกครับ รักกันจริงไม่ควรจะทำยังงี้นะครับ

ถ้าแอบมีอะไรกันมาระยะนึงแล้ว ก็หมายความว่ามีหลายครั้งแล้ว ต้องมีการนัดกัน ซึ่งก็ไม่ได้พลาดแล้วนะครับ มันคือตั้งใจ

Rock Shit
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 01:15:57 AM »

ควรทำใจและเลิกกันตั้งแต่ตอนนี้ดีกว่าครับ
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 06:57:19 AM »

ขออนุญาต แสดงความเห็นครับ

ผมกับแฟนคบกันมาปีกว่าแล้ว รักกันมากไปไหนมาไหนด้วยกันตลอด
อันนี้ไม่ใช่ข้ออ้างเลย คุณกำลังหาเหตุผลมาหลอกตัวเอง
ระยะเวลาแค่ปีกว่าๆ ไม่ได้นานพอจะบอกว่ารักกันมาก แต่งกันแล้ว เป็น 10 ปี มีลูกแล้วยังเลิกกันได้เลย

แทบไม่เคยทะเลาะกันเลยแต่เราพักกันอยู่คนละที่ 
นี่แหละจุดอ่อนที่คุณโดนฝ่ายตรงข้ามตีป้อมแตก
เรื่องทะเลาะไม่ทะเลาะบางทีก็บอกอะไรไม่ได้ ไม่ทะเลาะ อาจเพราะเขาไม่สนใจเราก็ได้
เลยไม่มีเรื่องให้ทะเลาะ ส่วนเรื่องที่พัก พักที่เดียวกัน ยังมีโอกาสโดนเลย
เคยอ่านหนังสือคุณสมคิด ลวางกูล เมื่อก่อนแกเล่าว่า ติดหมอนวด ก็คบเป็นแฟน
มันเอาผัวเก่ามานอนด้วยที่ห้องอ้างว่าเป็นพี่ แล้วให้เขาไปอยู่ที่อื่นก่อน บอกกลัวพี่รู้ว่ามีแฟน
เดี๋ยวไปบอกพ่อแม่ พ่อแม่จะโกรธ คุณสมคิดแกก็หนุ่มๆ ไก่อ่อน พาซื่อเชื่อไป กว่าจะไปรู้เอาตอนหลัง

เป็นคู่รักที่เพื่อนรอบข้างมองว่าเหมาะสมกันมากเพราะคอยซัพพอร์ตกันตลอด
เรารู้ดีที่สุดครับ คนรอบข้างเห็นก็แค่ผิวเผินของคู่เรา ไม่ได้มาอยู่กับเราตลอด
สมัยก่อนชอบเพื่อนที่ มหาลัยคนนึงก็ตามจีบ คนในคณะก็รู้ เพื่อนในคณะก็เสียงแตก
ฝ่ายนึงบอก อย่าเลย ไม่เหมาะหรอก มันเด็กเที่ยว เราไม่แด่กเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ไม่เที่ยวกลางคืน ไปกันไม่ได้หรอก
อีกพวกบอก ไม่นี่ ก็น่ารักดี ดูสมกันดี จะได้คอยรั้งๆ มันไว้ได้
สุดท้าย ไม่ว่าเพื่อนจะบอกยังไง  คือ แห้วครับ

แต่แล้วเมื่อไม่นานผมเผลอไปรู้ว่าเขาไปมีอะไรกับคนคุยเก่าที่คุยก่อนหน้าผม ซึ่งแอบมีอะไรกันมาสักระยะนึงแล้ว
และคนคุยเก่าก็รู้ว่าเขากำลังคบกับผมอยู่
(ก่อนหน้าจะคบกับผมช่วงที่คุยกับคนคุยเก่าเขาก็ไม่เคยมีอะไรกันกับคนคุยเก่าเลย)
พอเรื่องแดงเขาก็ได้แต่ร้องไห้เขาบอกว่าเขารักผมมากเขาขอโทษผมเขาขอโอกาสแก้ตัว
คิดเหมือนท่าน lazydog อันนี้ ไม่น่าพลาด น่าจะหลายทีแล้ว

ตอนผมรู้ผมช๊อกมากไม่รู้จะเอายังไงต่อเพราะผมเองก็รักเขามาก
ผมว่าไม่ใช่รัก น่าจะหลง แค่ปีเดียวเอง
ถ้าคุณเคยมีอะไรกับเขาแล้ว อาจเป็นได้ว่า คุณกำลังเสียดาย
คุณรู้สึกว่าเขาเป็นของคุณแล้ว และไม่อยากเสียเขาไป ซึ่งมันไม่ใช่ความรัก

ไม่คิดว่าจะมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้น เป็นความรู้สึกที่ทั้งรักเสียใจและชาไปพร้อมๆกัน ผมควรจะต้องทำยังไงต่อดีครับ
เลิกฮะ...ยอมเจ็บแต่เนิ่นๆ เข้าเนื้อน้อยหน่อย

ปล. เรื่องมันเกิดจะคนคุยเก่ารู้ว่าแฟนมาคบกับผมเลยเกิดอาการหวง
หลังจากที่เลิกคุยกันไปก่อนแฟนมาคุยกับผมแล้วจึงกลับมาทักคุยกับแฟนผมและหว่านล้อมจนพลาด
ทำให้เรื่องนี้มันเกิดขึ้นขึ้น
ส่วนตัวมองว่า ถ้าไม่มีใจ จะไม่มีทางโดนหว่านล้อมจนพลาดท่า
เหมือนแก๊งค์ตกทอง ถ้าไม่โลภอยากได้ทอง ก็ไม่พลาด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2022, 12:48:32 PM โดย mhudom » บันทึกการเข้า

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
vampire_ou
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 06:59:27 AM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ควรทำใจและเลิกครับ รักกันจริงไม่ควรจะทำยังงี้นะครับ

ถ้าแอบมีอะไรกันมาระยะนึงแล้ว ก็หมายความว่ามีหลายครั้งแล้ว ต้องมีการนัดกัน ซึ่งก็ไม่ได้พลาดแล้วนะครับ มันคือตั้งใจ

เค้ายอมรับว่ามีกันนัดกัน นัดมาหลายเดือนแล้วครับถึงจะเดือนละครั้งถึงสองครั้งก็เถอะ ทำใจยากมากเลยครับ
vampire_ou
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 07:01:32 AM »

ต้องรู้จักปฏิเสธให้เป็น โดยเฉพาะปฏิเสธสิ่งที่มารบกวนความรู้สึกของตัวเอง ถ้าเป็นแบบนี้ไปเรื่อย ๆ มันก็ต้องมีมาเรื่อย ๆ รบกวนจิตใจแบบไม่สิ้นสุด

พยายามจะไม่นึกถึงแต่ก็เป็นทุกครั้งที่อยู่คนเดียว
vampire_ou
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 07:04:15 AM »

ควรทำใจและเลิกกันตั้งแต่ตอนนี้ดีกว่าครับ

พยายามทำใจอยู่ครับใจยังไม่พร้อม สมองกับใจตีกันจนไม่รู้ต้องทำยังไงแล้ว
vampire_ou
*

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 07:14:39 AM »

ขออนุญาต แสดงความเห็นครับ

ผมกับแฟนคบกันมาปีกว่าแล้ว รักกันมากไปไหนมาไหนด้วยกันตลอด

อันนี้ไม่ใช่ข้ออ้างเลย คุณกำลังหาเหตุผลมาหลอกตัวเอง
ระยะเวลาแค่ปีกว่าๆ ไม่ได้นานพอจะบอกว่ารักกันมาก แต่งกันแล้ว เป็น 10 ปี มีลูกแล้วยังเลิกกันได้เลย

แทบไม่เคยทะเลาะกันเลยแต่เราพักกันอยู่คนละที่ 

นี่แหละจุดอ่อนที่คุณโดนฝ่ายตรงข้ามตีป้อมแตก
เรื่องทะเลาะไม่ทะเลาะบางทีก็บอกอะไรไม่ได้ ไม่ทะเลาะ อาจเพราะเขาไม่สนใจเราก็ได้
เลยไม่มีเรื่องให้ทะเลาะ ส่วนเรื่องที่พัก พักที่เดียวกัน ยังมีโอกาสโดนเลย
เคยอ่านหนังสือคุณสมคิด ลวางกูล เมื่อก่อนแกเล่าว่า ติดหมอนวด ก็คบเป็นแฟน
มันเอาผัวเก่ามานอนด้วยที่ห้องอ้างว่าเป็นพี่ แล้วให้เขาไปอยู่ที่อื่นก่อน บอกกลัวพี่รู้ว่ามีแฟน
เดี๋ยวไปบอกพ่อแม่ พ่อแม่จะโกรธ คุณสมคิดแกก็หนุ่มๆ ไก่อ่อน พาซื่อเชื่อไป กว่าจะไปรู้เอาตอนหลัง

เป็นคู่รักที่เพื่อนรอบข้างมองว่าเหมาะสมกันมากเพราะคอยซัพพอร์ตกันตลอด

เรารู้ดีที่สุดครับ คนรอบข้างเห็นก็แค่ผิวเผินของคู่เรา ไม่ได้มาอยู่กับเราตลอด
สมัยก่อนชอบเพื่อนที่ มหาลัยคนนึงก็ตามจีบ คนในคณะก็รู้ เพื่อนในคณะก็เสียงแตก
ฝ่ายนึงบอก อย่าเลย ไม่เหมาะหรอก มันเด็กเที่ยว เราไม่แด่กเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ไม่เที่ยวกลางคืน ไปกันไม่ได้หรอก
อีกพวกบอก ไม่นี่ ก็น่ารักดี ดูสมกันดี จะได้คอยรั้งๆ มันไว้ได้
สุดท้าย ไม่ว่าเพื่อนจะบอกยังไง  คือ แห้วครับ

แต่แล้วเมื่อไม่นานผมเผลอไปรู้ว่าเขาไปมีอะไรกับคนคุยเก่าที่คุยก่อนหน้าผม ซึ่งแอบมีอะไรกันมาสักระยะนึงแล้ว
และคนคุยเก่าก็รู้ว่าเขากำลังคบกับผมอยู่
(ก่อนหน้าจะคบกับผมช่วงที่คุยกับคนคุยเก่าเขาก็ไม่เคยมีอะไรกันกับคนคุยเก่าเลย)
พอเรื่องแดงเขาก็ได้แต่ร้องไห้เขาบอกว่าเขารักผมมากเขาขอโทษผมเขาขอโอกาสแก้ตัว

คิดเหมือนท่าน lazydog อันนี้ ไม่น่าพลาด น่าจะหลายทีแล้ว

ตอนผมรู้ผมช๊อกมากไม่รู้จะเอายังไงต่อเพราะผมเองก็รักเขามาก

ผมว่าไม่ใช่รัก น่าจะหลง แค่ปีเดียวเอง
ถ้าคุณเคยมีอะไรกับเขาแล้ว อาจเป็นได้ว่า คุณกำลังเสียดาย
คุณรู้สึกว่าเขาเป็นของคุณแล้ว และไม่อยากเสียเขาไป ซึ่งมันไม่ใช่ความรัก

ไม่คิดว่าจะมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้น เป็นความรู้สึกที่ทั้งรักเสียใจและชาไปพร้อมๆกัน ผมควรจะต้องทำยังไงต่อดีครับ

เลิกฮะ...ยอมเจ็บแต่เนิ่นๆ เข้าเนื้อน้อยหน่อย

ปล. เรื่องมันเกิดจะคนคุยเก่ารู้ว่าแฟนมาคบกับผมเลยเกิดอาการหวง
หลังจากที่เลิกคุยกันไปก่อนแฟนมาคุยกับผมแล้วจึงกลับมาทักคุยกับแฟนผมและหว่านล้อมจนพลาด
ทำให้เรื่องนี้มันเกิดขึ้นขึ้น

ส่วนตัวมองว่า ถ้าไม่มีใจ จะไม่มีทางโดนหว่านล้อมจนพลาดท่า
เหมือนแก๊งค์ตกทอง ถ้าไม่โลภอยากได้ทอง ก็ไม่พลาด

ขอบคุณที่แนะนำครับ ทุกคนรอบตัวผมก็บอกให้เลิก เหมือนทุกวันนี้ผมพยายามหาเหตุผลมาเพื่อให้เราอยู่ต่อ ใจจริงผมอยากจะเลิกด้วยซ้ำเพราะเรื่องที่เกิดมันเป็นเรื่องที่ใหญ่ให้อภัยไม่ได้ แต่ติดตรงช่วงสุดท้ายที่เขาขอโอกาสและผมก็ยังทำใจไม่ได้มันเลยยากมากสำหรับผมในตอนนี้ ไม่กล้าตัดสินใจอะไรเลย
zephyr77
AV DecadonoR++ (VIP)
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 10:41:51 AM »

เคสแบบนี้เลิกอย่างเดียวครับ ทำใจยากแต่คุณต้องทำใจนะครับ

ถ้าคุณยอมคบต่อ รับรองมันจะมีอีก หรือถ้าไม่มีอีก คุณก็จะไม่สบายใจอยู่ดี คุณจะระแวงตลอดในอนาคต ไม่มีความสุขแน่นอน

ผู้หญิงที่เป็นแบบนี้ เค้าไม่มีความรู้สึกถึงความถูกผิด เค้าไม่เคารพคุณ มันเป็นสันดานนะครับ แก้ไม่หายหรอก
Joker Hunter
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 01:16:17 PM »

ถ้าคบกันมาปีกว่า อย่าเสียดายเวลาเลยครับ แนะนำให้เลิก
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์