เมษายน 24, 2024, 07:53:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครสั่งของเล่นจากเว็บญี่ปุ่นแล้วใช้บริการ tenso แล้วของไม่โดนยึดบ้างครับ  (อ่าน 3260 ครั้ง)
nonp
AV Dedicator (VIP)
ปลิงควาย

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2022, 07:01:59 AM »

มาอัพเดทครับว่ารอดเหมือนกันนะครับ

เทคนิคคือต้องสั่งของอย่างอื่นด้วย มั้ง และราคาอย่าให้เกิน 1500 บาทครับ ราคาจริงผมเกิน แต่ผมใส่ไปใน Tenso ให้มันต่ำกว่า

MyNer
เหลือบไร
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2022, 04:39:19 PM »

มาอัพเดทครับว่ารอดเหมือนกันนะครับ

เทคนิคคือต้องสั่งของอย่างอื่นด้วย มั้ง และราคาอย่าให้เกิน 1500 บาทครับ ราคาจริงผมเกิน แต่ผมใส่ไปใน Tenso ให้มันต่ำกว่า

น้ำหนักประมาณเท่าไรเหรอครับ ? จะลองเอาไปอ้างอิง
nonp
ปลิงควาย

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2022, 04:57:33 PM »

น้ำหนักประมาณเท่าไรเหรอครับ ? จะลองเอาไปอ้างอิง

โลกว่าครับ ไม่ถึงสอง

ตอนนี้ได้ของเรียบร้อย ไว้จะลองสักสามโล มาลุ้นกัน
MegaTon
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2022, 06:56:04 PM »

Tenso เลือกส่งมาไทยแบบไหน แล้วค่าส่งเท่าไหร่ครับ?
nonp
ปลิงควาย

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2022, 09:55:52 PM »

ส่งไปรษณีย์แบบปกติครับ ค่าส่งก็แล้วแต่น้ำหนัก ไม่กี่ร้อย จนถึงเป็นพัน

มาอัพเดทล่าสุด สั่งชิ้นเล็กๆ มาอีกสองรอบ ผ่านหมด

แต่ชิ้นใหญ๋สามโลน่าจะไม่รอดแล้วครับ เจ็บหนักอยู่เพราะของประมาณสามพันเยน ค่าส่งอีกพันกว่าบาท น่าจะสูญ

เป็นประสบการณ์ว่าชิ้นใหญ่ๆ ไม่รอดครับ

MyNer
เหลือบไร
*

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2022, 12:41:53 AM »

ชิ้นใหญ่ ถ้าไม่รอดมันจะขึ้นยังไงหรอครับ สงสัยอยากดูรูป
Teppanyaki1
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2022, 02:12:08 PM »

ถ้าโดนยึด ในเว็บเช็คพัสดุมันจะขึ้นเลยว่าเจ้าหน้าที่ศุลกากรเป็นคนรับของ โดนศุลกากรอายัด น่ะครับ
ถ้าสถานะนี้ยังไม่ขึ้นก็น่าจะยังพอมีหวัง
nonp
ปลิงควาย

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2022, 06:21:01 AM »

ถ้าโดนยึด ในเว็บเช็คพัสดุมันจะขึ้นเลยว่าเจ้าหน้าที่ศุลกากรเป็นคนรับของ โดนศุลกากรอายัด น่ะครับ
ถ้าสถานะนี้ยังไม่ขึ้นก็น่าจะยังพอมีหวัง

งั้นต้องรอลุ้นสินะครับ
Teppanyaki1
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2022, 06:36:28 PM »

งั้นต้องรอลุ้นสินะครับ
รอดูวันจันทร์ครับ ถ้าเลยวันจันทร์ไปแล้วสถานะยังไม่เปลี่ยนก็แสดงว่าอาจจะไม่รอด...
หน้า: 1 [2] พิมพ์