เมษายน 17, 2024, 06:43:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอคนรับคอล ขายคลิป ระวังถูกหรอกแบบผมนะครับ  (อ่าน 2201 ครั้ง)
MAXMAXSIMUM
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2022, 09:03:07 PM »

ผมเพิ่งโดนมาสดๆร้อนๆเลยครับ จากแอพไลฟ์แอฟนึง จริงๆนี้ไม่ใช่ครั้งแรกนะครับที่ซื้อคลิปจากคนในแอพนั้น คือทุกครั้งที่ซื้อก็รู้ว่าเสี่ยงแต่ก็ยังไม่เคยโดนโกงสักครั้งเลย(แต่อาจจะมีที่ไม่คุ้มบ้างแต่ไม่คุ้มก็ไม่เท่ากับโกง) แต่นี้สดๆเลย โดยปกติแล้วเวลาผมจะซื้อคลิปจากคนในแอพผมมักจะติดตามไปสักพักก่อนซึ่งคนนี้ก็ติดตามมาหลายเดือนนะ จึงตัดสินใจซื้อเพราะ พอโอนเงินเท่านั้นแหละ โดนบล็อกทุกทางเลย แต่ก็ไม่ได้ติดใจไรนะ เพราะรู้ว่ามันมีความเสี่ยง แต่ก็ไม่วายเอาอีกบัญชีทักไปบอกในไลฟฺว่าคนนี้โกงนะ เขาก็ทักมานัว่าเคยเหรอ พอส่งหลักฐานไปก็โดนบล็อกอีกจ้าาา ก็เลยมาเตือนๆกันไว้ครับ

ส่วนถ้าอยากรู้ว่าใครรบกวนทักผมมาส่วนตัวนะครับ จะได้ไม่โดนโกงจากคนเดียวกับผมนะ

gallon6341
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2022, 08:20:51 AM »

ขอบคุณที่มาช่วยเตือนกันครับผม Grin
สมโชค
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2022, 12:09:58 AM »

ผมสายดูฟรี จามพวกโซเชียลมากกว่าเลยปลอดภัยจากเรื่องนี้  Grin Grin Grin
mashupmen
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2022, 08:35:04 AM »

ขอบคุณที่ช่วยเตือนกันครับ

เคยเจอเคสคล้ายๆ กันแต่ไม่ได้หลอกขายนะ
อารมณ์ว่ามีคนพิมพ์มาในกลุ่ม อยากขอแลกงานกันดู เจอสไตล์คล้ายๆ กัน ไอ้เราก็ทักไป

พอทักไป แทนที่จะแลกงานกัน เชื่อใจกัน กลับหาว่าเราไปโหลดงานมา
อยากให้ยืนยันตัวตนสารพัด ถ่ายนู้นถ่ายนี่ ถามย้ำสารพัดว่านี่ใช่งานตัวเองจริงมั้ย

ผมก็แอบคิดว่า ทำไมมันจะต้องยืนยันตัวตนอะไรขนาดนั้นอ
ถ้าไม่ใจๆ ก็อย่ามาขอแลกกันตั้งแต่แรกเลยดีกว่า
นี่คิดไปถึงว่าเป็นสายตำรวจมาล่อซื้อป่ะเนี่ย 55

เลยด่ามันไปทีนึงละก็เข็ดเลยครับ ต่อให้เสียเงินซื้อคลิปหรืออะไร ถ้าโดนหลอกน่าจะฟ้องไม่ได้เลย
จากนี้ไปเลยบอกกับตัวเองว่า ชาตินี้ขอดูฟรีล้วนๆ ละกันครับ เดี๋ยวนี้มิชชาฉีพมันเยอะ ไม่คุ้มเสี่ยง
kkunurat
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2022, 06:23:55 PM »

ขอบคุณที่แจ้งเตือนครับ ยังไม่เคยซื้อคลิปเลย

มีแต่ซื้อเด็กรับงาน-ไซด์ไลน์เวลาไปต่างจังหวัด โดนอย่างมากก็เคสไม่ตรงปก จ่ายค่าแท็กซี่ให้กลับไป+ค่าเสียเวลา
หรือถ้าเสียดายว่ามาแล้ว พอถูไถไปได้ก็จัดไปแบบผ่านๆ (คิดแล้วก็เสียดายตังค์นิดๆ ไปลงอ่างดีกว่าเยอะครับ)

ก็ยึดกฎเหล็กว่าไม่โอนก่อน เคยเห็นข่าวโดนให้โอนเพิ่มเรื่อยๆ หลอกให้เสียดายส่วนที่โอนไปแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2022, 06:55:50 PM โดย kkunurat » บันทึกการเข้า

Rah
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2022, 01:01:36 AM »

มีลายแทงไหมครับหาจากไหนคับพวกไป ตจว ด้วย
หน้า: [1] พิมพ์