มีนาคม 28, 2024, 03:12:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง Google Drive ครับ  (อ่าน 1129 ครั้ง)
Prab
AV Donator (VIP)
ตะกวดไซเบอร์

« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2022, 07:14:22 PM »

สวัสดีครับ จริงๆผมค่อนข้างเกร็งตอนพิพม์กระทู้นี้ครับ เพราะเป็นข้อสงสัยส่วนตัว ไม่ค่อยมีประโยชน์ต่อส่วนรวมเหมือนหลายๆกระทู้ ถ้าท่านใดมองว่ารก ผมต้องขออภัยด้วยครับ

ผมรบกวนปรึกษาเรื่องการเก็บไฟล์หนังครับ ต้องแจ้งก่อนว่าผมไม่ใช่ Collector สายฮาร์ดคอร์ครับ ผมเป็นแค่มือสมัครเล่น พึ่งเก็บหนังแค่ลูกเดียวครับ และเลือกเก็บเฉพาะนักแสดงที่ชอบจริงๆ รวมทั้งไฟล์แวดล้อมด้วยครับ (รูป, วิดีโอ ตอนน้องๆทำงานนอกต่างๆ, event ต่างประเทศ, Expo, ออกรายการ, IG, Twitter) ซึ่งบางไฟล์หายากกว่าตัวหนังเองด้วยซ้ำครับ เพราะต้นทางลบไปแล้วก็มี ครับคือผมก็เก็บใน External HDD ตามปกติ ซื้อมาเพื่อใช้เก็บหนังโดยเฉพาะ ไม่เคยพกไปไหนมาไหนด้วย เพราะคนละส่วนกับอันที่เก็บงาน แบ่งชัดเจนครับ แค่วางไว้ข้างโต๊ะคอมมาตลอด ไม่เคยตก ไม่เคยกระแทก อายุย่างเข้า 2 ขวบ และผมใช้ห้องคนเดียวครับ จนเมื่อ 3 วันก่อน งอแง เสียบแล้วไม่อ่านไปเฉยๆเลย คือแตะแล้วยังหมุนอยู่ครับ แต่ไฟไม่ติด ตัวหนังไม่เท่าไหร่ ปัญหาคือไฟล์แวดล้อมที่ผมแจ้งก่อนหน้านี้ครับ มันหาโหลดใหม่ไม่ได้แล้ว ผมเลยมีความคิดอยากจะ Backup หนังและไฟล์ต่างๆที่เหลือยู่ในคอม ขึ้นไปไว้บน Google Drive ผมเลยสงสัยครับว่า สามารถทำได้หรือไม่ครับ มีท่านใดทำอยู่รึเปล่า ผมกังวลว่าขัด Policy รึเปล่า พอดีผมติดตามนักดนตรีท่านนึงอยู่ และเขาทำช่อง Youtube ด้วย แต่เขามีปัญหา จนทำให้ต้องเสียช่องไปเพราะอัพรูป 18+ ขึ้นบน Google Drive (เมลล์เชื่อมกันกับ Youtube) รบกวนท่านผู้มีประสบการณ์ด้วยครับผม

อันนี้รูป Reference ครับ

toyotaway
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2022, 07:33:56 PM »

ผมไม่ค่อยเข้าใจเรื่องไฟล์สภาพแวดล้อมนะ  แต่ถ้ากังวล ก็เปิดเมลใหม่ แล้วไปใช้ บน account สิครับ  น่าจะง่ายกว่า
minorgoblin
your dad
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2022, 08:06:43 PM »

ผมคิดว่ามันน่าจะแยกส่วนกัน drive gmail blogger หรือ youtube คือผมเคยลองเอาหนัง 18+ อัพลงยูทูป แต่ปิดเป็น private ส่วนตัวไว้ คือที่ทำแบบนี้เพราะต้องการให้ตัว AI ของยูทูป แกะ timing เอามาทำ subtitle แต่พอทำครั้งนึงมันก็แจ้งเตือนว่าโป๊เปลือย ทีแรกผมก็ไม่ได้สนใจเพราะไม่ได้เปิดสาธารณะ public ไว้ แต่พอทำบ่อย ๆ 5-6 ครั้ง โดนลบทั้งแชนแนลยูทูป คือใช้งานไม่ได้เลย แต่ว่า drive gmail blogger ยังใช้งานได้ปกติ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น แยกแอคเค้าท์สีขาว กับ สีเทาออกจากกันน่าจะปลอดภัยกว่า
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2022, 05:09:38 AM »

เราใส่หนังโป็๋ไว้ในกูเกิลไดรฟ ไม่เป็นไรนะ ของฟรี  เขาจะลบก็ลบไป มันก็ถูกของเขาเเล้ว มันผิดที่เรา จะทำอะไรได้
ทุกวันนี้ หนังซับไทย ที่เราทำเเจกในห้องหนังซับไทย เราลิงคมาจากกูเกิลโดยตรงนะ ทือๆนี่เเหละ หนังโปจะๆ ไม่ซิบไฟล  ไม่ส่วนตัว ไม่อะไรเลย เเชร์ให้คนทั้งโลก  กูเกิลฟรีอีกต่างหาก ยังอยู่ปกติ เราก็ไม่รู้เหมือนกันว่า มันตรวจกันยังไง
----
คือ มันผีเข้าผีออกนะ  ai ของกูเกิล เฟสบุค  บ่นกันตรึม  โพสขายของธรรมดา มันก็บอกว่า ขายของผิดกฎหมาย
ทีไอ้พวก....  ปั้มมาทุกวัน  เห็นทุกวัน  เฉยเงียบ..
   ไม่เเนะนำวิธีที่ว่า จะหลบจะเลียง  เราเห็นบางคนโหลดหนังโป้เป็นระดับ....มาก... ยังอยู่ทุกวันนี้เลย  ไม่เห็นว่าจะลบ
อย่าไปวางใจ ai มาก  หรือ ถ้าเราไม่เข้าใจมัน  ก็อย่าไปพยายามเข้าใจมัน  ai มันเก่ง เเต่เวลามันโง่ มัน ....มากนะ
  การซื้่อฮารดดิสคุณ คำตอบสุดท้าย  ไม่ต้องกังวล  มีเงินมาก ซื้อมาก มีน้อยก็ค่อยๆไป เราก็ซื้อทีละ 2 ตัว เดี่ยวนี้ก็ พันสองพัน
หรือถ้าคุณบอกว่า ไม่ค่อยมีเงิน ก็นั่งตัดต่อหนัง เอาเเต่ฉากที่ชอบๆดูก็ได้ หนัง 5 กิ้ก  ตัดเอาที่ดูจริงๆ บางเรืองเหลือไม่ถึง 1 กิ้ก
ประหยัด
 ถึงมันจะพัง เเต่ฮารดิสของคุณ มันก็เป็นของคุณ ไม่มีใครมาทำอะไรมันได้ ถ้ามันพังซ้ำซาก เปลี่ยนยี้ห้อ  .....
อย่างของเรา  4 เดือนพัง โอเค มันเครมได้ ไวด้วย  เเต่เราขอจบวะ  เอายี่้หออื่นดีกว่่า  ไม่ได้สนุกไปไปรษณีบ่อยๆ
 ถ้าเน้นเก็บจริงจัง เเนะนำ มีฮารดิส  สำรองอีกตัว  ตัวนี้่จะเก็บไว้ในหิ้ง  ไม่เปิดดู  อีกตัวที่ใช้นั้นนิ เสียบไว้กับคอม

ทุกวันนี้ที่เราทำคือ สร้างโฟเดอร เก็บชือนางเอก รหัสหนังที่เราดูเเล้วมีอารมณ์ เเค่โฟเดอร์เฉยๆนี่เเหละ กระจายไว้ทุกฮารดิสที่มี เขียนไว้ตามเวบบล็อกส่วนตัว
ถ้าไฟลพัง ฮารดิสพัง โฟเดอร์พวกนี่้ก็ยังอยู่ เราก็รู้ว่าจะหาหนังเรืองอะไร อะไรที่ทำให้เราชอบ ตามได้ตาม ซื้อได้ซื้อ ถ้าหาไม่ได้ ไปขอชาวบ้าน  ขอเเล้วไม่ได้ ก็ต้องปลง  ก็เท่านี้่เเหละ
  ไม่ไหว ดูทุกเรืองเวลาไม่พอจริงๆ  ขนาดดารา เรายังนึกชือไม่ค่อยออก  จำไม่ได้เลย เยอะจัด  มาไหม่ได้ทุกเดือน สวยๆทั้งนั้น  นอกจากมิฮิโร

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
jakkajee
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2022, 06:22:28 AM »

Google Drive มันไม่ลบไฟล์เราหรอกครับ ถ้าใช้เป็นแค่แบคอัพมันไม่เกี่ยวกัน เราอัพอะไรขึ้นไปมันก็อยู่ของมันอย่างนั้น ถ้าเราใช้หากิน แบบอัพไฟล์แล้วแจกลิ้งค์ให้คนโหลดไปทั่ว อันนี้มีสิทธิ์โดนลบค่อนข้างมาก ใช้ส่วนตัวมันไม่แคร์หรอกว่าเราจะอัพอะไร

Prab
AV Donator (VIP)
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2022, 03:41:28 PM »

ผมไม่ค่อยเข้าใจเรื่องไฟล์สภาพแวดล้อมนะ  แต่ถ้ากังวล ก็เปิดเมลใหม่ แล้วไปใช้ บน account สิครับ  น่าจะง่ายกว่า

ผมคิดว่ามันน่าจะแยกส่วนกัน drive gmail blogger หรือ youtube คือผมเคยลองเอาหนัง 18+ อัพลงยูทูป แต่ปิดเป็น private ส่วนตัวไว้ คือที่ทำแบบนี้เพราะต้องการให้ตัว AI ของยูทูป แกะ timing เอามาทำ subtitle แต่พอทำครั้งนึงมันก็แจ้งเตือนว่าโป๊เปลือย ทีแรกผมก็ไม่ได้สนใจเพราะไม่ได้เปิดสาธารณะ public ไว้ แต่พอทำบ่อย ๆ 5-6 ครั้ง โดนลบทั้งแชนแนลยูทูป คือใช้งานไม่ได้เลย แต่ว่า drive gmail blogger ยังใช้งานได้ปกติ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น แยกแอคเค้าท์สีขาว กับ สีเทาออกจากกันน่าจะปลอดภัยกว่า

เราใส่หนังโป็๋ไว้ในกูเกิลไดรฟ ไม่เป็นไรนะ ของฟรี  เขาจะลบก็ลบไป มันก็ถูกของเขาเเล้ว มันผิดที่เรา จะทำอะไรได้
ทุกวันนี้ หนังซับไทย ที่เราทำเเจกในห้องหนังซับไทย เราลิงคมาจากกูเกิลโดยตรงนะ ทือๆนี่เเหละ หนังโปจะๆ ไม่ซิบไฟล  ไม่ส่วนตัว ไม่อะไรเลย เเชร์ให้คนทั้งโลก  กูเกิลฟรีอีกต่างหาก ยังอยู่ปกติ เราก็ไม่รู้เหมือนกันว่า มันตรวจกันยังไง

Google Drive มันไม่ลบไฟล์เราหรอกครับ ถ้าใช้เป็นแค่แบคอัพมันไม่เกี่ยวกัน เราอัพอะไรขึ้นไปมันก็อยู่ของมันอย่างนั้น ถ้าเราใช้หากิน แบบอัพไฟล์แล้วแจกลิ้งค์ให้คนโหลดไปทั่ว อันนี้มีสิทธิ์โดนลบค่อนข้างมาก ใช้ส่วนตัวมันไม่แคร์หรอกว่าเราจะอัพอะไร

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับผม
อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2022, 07:02:12 PM »

ถ้า email เป็นของตัวเอง แล้วเช่าคลาลด์หรือซื้อพื้นที่เพิ่ม ไม่มีปัญหาใดๆเลยครับ
อยู่ยาวส่งต่อให้รุ่นอื่นได้เลย ถ้ากูเกิ้ลไม่ปิดตัวลงอะนะ

แต่ถ้าเป็น email ที่ซื้อมาอีกที (มันราคาถูกจัดๆกว่าเช่าคลาลด์) อันนี้จะมีคนอยู่บนหัวเราอีกทีครับ
ซึ่งคนบนหัวสามารถแกล้ง เช่นรีพอร์ตไฟล์ได้ทุกเมื่อครับ

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=222474.0

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานจีนของพรี้ Darknight และ WG101 ราคา 49 บาทต่อเดือน
ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
scorpion115
AV Devotor (VIP)
ปลิงควาย

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2022, 10:57:22 PM »

ยัด รวม เป็น zip แล้ว ใส่ รหัส ไว้ google ก็ ไม่รู้แล้ว ข้างในมี อะไร เคยทำyoutube จนช่อง บิน แต่ ยังเข้า Drive ได้อยู่ นะ แต่ใช้ youtube ไม่ได้แล้ว ซึ่ง มันน่าจะคนละ ส่วนกัน Policy ต่างกัน
หน้า: [1] พิมพ์