เมษายน 19, 2024, 06:08:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไว้อาลัยแก่ FANZA ปิดกั้น(บางหน้า)  (อ่าน 1774 ครั้ง)
kingz9
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2022, 07:13:15 PM »

หลังจากไปปิด R.18 ต่อมา ก็กั้นใส่คนนอกเกาะต่อด้วย ปิดไม่ให้คนนอกเกาะซื้อหนังได้

หลังจากไปสืบๆอ่านๆจากเว็บบอร์ดต่างๆ(ยกเว้นยุ่นนะเพราะนั้นจะไม่รู้ว่าพวกเราโดนปิดกั้น)

ก็ได้ความมาหลายๆอย่างรวมๆกันคือ

1. กฏหมายใหม่(กูอีกแล้วหรอ)

2. ลิขสิทหนังโป้ที่ เว็บเถื่อนๆทั้งหลาย เอาหนังไปลงทำให้ นี่เป็นทางลงที่ดีสุดคือ

กูจะจัดการในประเทศกูก่อนแล้วพร้อมค่อยไปจัดการนอกประเทศต่ออีกทอด(บางคนบอกหมายฟามว่าไงว่ะ)

หมายฟามว่า ถ้าคุณพรี่ๆทั้งหลาย อยากซื้อของลิขสิทมันต้องโชว์ความยุ่งยากหน่อยนึงนะคะ คือ VPN เข้าไปซื้อค่ะ

เพราะเข้าตรงไม่ได้แล้วค่ะ

3. มันมีคนบอกว่า ตอนแรกFANZAจะเก็บเงินค่าเข้าชมค่ะ(อ่านไม่ผิดค่ะว่า "เก็บค่าเข้าชม")

แต่เพราะมีความคิดเห็นที่ขัดแย้งกันเยอะเกินไปเลยสรุปว่า "ปิดกั้นภายนอกแมร่งเลย"

ถามว่า มันกระทบอะไรไหม ก็มีบางแหละแต่อย่าลืมว่า

"กว่าAV ญป เนี่ยจะยอมเปิดตัวเองให้ภายนอกเข้าไปเสพได้ มันก็โตของมันอยู่แล้วนะ"

กระทบคงเป็นยอดน้อยลง แต่คงคิดมาดีแล้วมั้ง 5555 เราก็ได้แต่หวังว่า " มันจะหวนกลับมาเปิดอีกนะ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2022, 04:41:52 AM โดย kingz9 » บันทึกการเข้า

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
alhazard
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2022, 08:21:10 PM »

น่าจะแค่บางหน้ามั้งครับ ที่เค้ากันไว้ หน้าซื้อหนัง digital ก็เข้าได้ปกติ แต่หน้าที่เป็น dvd อาจจะมีปิดกั้นบ้าง
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2022, 11:13:30 PM »

ส่วนตัวคิดว่าพ่อค้าชอบขายของ เเต่บางทีก็มีงอนๆบ้าง
ไม่รู้นะ เหมือนบัตรคอนเสิร์ท บางทีก็ต้องใช้บัตรเครดิตญี่ปุ่น บางเจ้าก็รับบัตรไทย
ส่วนตัวเเล้วคิดว่าคนเราจะคุยกันคงต้องปรับตัวเข้าหากัน ซึ่งก็หวังว่าจะมีจุดนึง ที่พอใจทั้งสองฝ่าย หรือหลายๆฝ่ายก็ว่ากันไป

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2022, 11:31:15 PM »

ผมยังมีpointเหลืออยู่ แต่เอาไว้รอซื้อหนังในลิสต์ตอนลดราคา จะรีบใช้เลยดีมั้ย กลัวมันไม่ให้ใช้ แล้วให้refundเงินคืนสำหรับลูกค้าต่างประเทศ
kkunurat

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2022, 11:53:55 PM »

น่าจะแค่บางหน้ามั้งครับ ที่เค้ากันไว้ หน้าซื้อหนัง digital ก็เข้าได้ปกติ แต่หน้าที่เป็น dvd อาจจะมีปิดกั้นบ้าง

อาจจะเป็นแค่บางหน้าแบบที่ท่านว่า

และผมเจอ not available in your area มานาน 2-3 ปีแล้ว ไม่ใช่เพิ่งเป็นหลัง R18 ประกาศปิดตัวนะครับ

Naana
AV DecadonoR++ (VIP)
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2022, 01:02:39 AM »

น่าจะเป็นแค่บางหน้ารึเปล่าครับ สมัยก่อนเจอบ่อยอยู่ต้องคอยเปลี่ยนกลับเป็น.co.jp
เลยไม่ค่อยกดไปหน้าแปลกๆแล้ว ดูหนังอย่างเดียว
kingz9

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2022, 04:50:12 AM »

อ้อ จริงด้วยแฮะ ปกติผมเข้าไปดูแต่หน้านั้นแล้วให้เพื่อนมันส่งจากโน้นมาให้ แต่เห็นในบอร์ดนอกก็บ่นเหมือนกันเลยคิดว่าปิดหมดซะอีก ขอบคุณครับ

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
หน้า: [1] พิมพ์