มีนาคม 29, 2024, 06:38:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซับไทย Nene Yoshitaka โลกกลมสุดขีดอดีตเด็กเคยแสบ FSDSS-517  (อ่าน 14943 ครั้ง)
SuperAok
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2022, 08:22:02 PM »

ซับไทย
https://drive.google.com/file/d/1Mf6b5T8q4CZO4Fi8lrk1wDgsL4rno7dd/
https://www.mediafire.com/file/cean756bv8b8yjf/FSDSS-517.srt/file

เนื้อเรื่อง
เนเน่ สมัยเป็นเด็กนักเรียนได้ร่วมมือกับเพื่อน หลอกล่อชายสูงอายุที่นิยมมีเซ็กส์กับเด็ก แล้วถ่ายรูปไปเบล็คเมล์
อยู่มาวันหนึ่งไปเบล็คเมล์ทานากะเข้า จนทานากะถูกไล่ออกจากงาน ต่อมาเมื่อเนเน่เรียนจบและไปทำงานในบริษัทแห่งหนึ่ง แต่ด้วยโชคชะตาที่เนเน่ที่ต้องผูกพันอยู่กับทานากะ ทานากะได้มาสมัครเข้าทำงานเป็นพนักงานใหม่ของบริษัทที่เนเน่ทำงานอยู่ก่อน และเนเน่ก็ยังถูกจัดให้เป็นพี่เลี้ยงคอยสอนงานและประเมินทานากะด้วย ทานากะที่เคยเจ็บช้ำจากถูกเบล็คเมล์ยังมาถูกเนเน่ดุด่าอีก จึงนำแหวนสะกดจิตมาหลอกให้เนเน่สวมแล้วสะกดให้เนเน่ทำทุกอย่างที่เขาต้องการ

วิจารณ์หนัง
หนังเรื่องนี้แปลตรงจากภาษาญี่ปุ่นจึงอาจจะเพี้ยนและขาดหายไปบ้าง เนื่องจากเสียงฟังได้ไม่ชัด ไม่เข้าใจสำนวน ไวยากรณ์ และบางคำก็ซ้ำ ๆ กันอย่างน่าเบื่อ แต่ก็เพราะเห็นว่าเนเน่ในเรื่องนี้สวยคมเข้มมีเสน่ห์มาก จึงยอมทนทำซับให้ โดยไม่รอซับ eng หรือซับจีนก่อน

คำทับศัพท์ที่ใช้
おじさん โอ-จิ-ซัง) = คุณน้า, คุณลุง
ちょっと จ๊อตโต่ะ = รอแป๊บนะ (ใช้ในแนวปฏิเสธ)
ちょっと待ってね จ๊อตโต่ะมัดเตะ = รอสักครู่ (ถ้ายังทำอยู่ เดี๋ยวโดน)
どうしたの โด๊ะชิตาโนะ = นี่มันเกิดอะไรขึ้นนี่
主人様 ชูจินซามะ = เจ้านายผู้มีอำนาจควบคุมจิตใจ
お疲れさま โอะซึคาเระซามะ คำว่า โอะซึคาเระซามะ ไม่มีคำแปลที่ตรงในภาษาไทย ใช้เมื่อเจอกันครั้งแรกได้ ในกรณีทำงานสายอาชีพเดียวกัน คำนี้ใช้พูดเพื่อเป็นการแบ่งปันความเหนื่อยและให้กำลังใจอีกฝ่ายในเวลาเดียวกัน ให้ความรู้สึกถึงความเป็นพวกพ้อง ความมีมารยาท มีอัธยาศัยที่ดี ขอบคุณที่ทำงานเหนื่อยยากกับเรา สู้ๆนะ คือมีความหมาย ความรู้สึก อารมณ์หลายอย่างมาก ในคำประโยคเดียวนี้
やめた手は Yameta te wa ยาเมะตาเตหว่า = หยุดมือนะ
嫌だ ยาดะ เกลียดมัน, ไม่ชอบมัน
恥ずかしい ฮาซูกาชิ = อาย, น่าอาย
キモい คิโมอิ = น่าขยะแขยง
ほんとキモい ฮอนโตคิโมอิ = น่าขยะแขยงจริง ๆ
まんこ มางโกะ = อวัยวะเพศหญิง
マンコ舐めてください มางโกะนาเมะเตะกูดาไซ = กรุณาเลยมางโกะให้ด้วยค่ะ
変態 เฮนไต = ลามก, วิปริตวิตถาร
もっと ม๊อตโต่ะ = อีก, เอาอีก, มากกว่านี้อีก
だめ ดาเมะ = เป็นได้ทั้งประโยคคำสั่ง คือ อย่านะ ไม่นะ ไม่ได้นะ หรือประโยคบอกเล่าว่า ไม่ดีนะ ไม่ไหวแล้วนะ ขึ้นกับบริบทตอนนั้น
気持ち คิโมจี๊ = เป็นคำย่อ มาจากคำว่า 気持ちがいい คิโมจี๊กะอี้ หมายถึงความรู้สึกดี ๆ
行く อิกุ, หีกุ, หีกู = บรรลุจุดสุดยอด คำอธิบายโดยละเอียดให้ดูจากโพสท์ของท่าน CyberXmax

แนะนำว่าต้องหา FHD 1080p มาดูเลย (ใน VIP มีแจก) ดูแบบชัดๆได้อารมณ์กว่ามาก

สุดท้ายฝากไว้เช่นเคย อย่าลืมคำ ขอบคุณ เป็นกำลังใจให้ผู้แปลซับด้วยนะครับ

-------------------------------------

แจกตัวหนัง FHD คมชัดโหลดง่ายเต็มสปีดให้แล้วในห้อง VIP [FHD MP4 6.36 GB]

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=234582.0

ในห้อง VIP มีหนังเอวีซับไทยรวมไว้เยอะมากนับร้อยเรื่อง ใครสนใจก็บริจาคช่วยเหลือเวบได้ครับ

---------------------------------------------

ส่วนสมาชิกทั่วไปหาดูออนไลน์ได้จาก https://dood.pm/d/hm5qmju083i5

จะได้ไฟล์ขนาด 1.4 GB คุณภาพพอใช้ แล้วเปลี่ยนชื่อหนังให้ตรงกับชื่อไฟล์ซับ เปิดดูได้เลย

หรือจะลองหาในกูเกิ้ลในเวบดูออนไลน์เวบอื่นๆก็ได้ครับ เผื่อจะสามารถดึงลงมาได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2022, 10:36:47 PM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า
Yab_NTW
AV Devotor (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2022, 04:45:46 AM »

ขอบคุณครับ
noolek
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2022, 12:28:43 PM »

Grinขอบคุณคร้าบท่าน
agg001

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2022, 07:37:19 PM »

ขอบคุณครับ
taengoo
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2022, 09:14:29 PM »

ขอบคุณครับ Grin
twitch

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2022, 10:14:03 PM »

ขอบคุณครับ  Smiley
Eimi เมียโผมมม
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2022, 10:39:37 PM »

ขอบพระคุณฮ้าบบ

darkjin

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2022, 08:25:58 AM »

ขอบคุณครับ
taweechoy
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2022, 08:52:55 AM »

ขอบคุณมากครับ
zero2519
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2022, 08:59:08 AM »

ขอบคุณครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์