มีนาคม 29, 2024, 06:57:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนครับ เวปนี้ โดนไวรัสแ้ล้วครับ ท่านพ่อบ้านช่วยแก้ด่วน  (อ่าน 3511 ครั้ง)
Samurai Jack
AV Donator (VIP)
โอตาคุเอวี

« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 12:48:45 PM »

ผมโดนมาเมื่อวานนี้ครบ ตอนเข้าเวปนี้ ซึ่งเป็นไวรัสที่ผมไม่ทราบชนิด
แต่ยังดี ที่แอนตี้ไวรัสในเครื่องผม ดักไว้ทัน

ยังไงก็ ขอให้ช่วยแก้ให้หน่อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2010, 12:51:44 PM โดย Samurai Jack » บันทึกการเข้า
ก็ผมอร่อย
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 02:40:52 PM »

โดนเหมือนกันเลยครับ เข้าหน้าเวปได้เละเป็นสีขาวเเล้ว

Vice President AVC
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 04:10:19 PM »

งั้นผมต้องเผ่นก่อนละ
cater
AV Distinctive (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 05:05:16 PM »

ลองใช้ IE เปิดดูของผมยังไม่เป็นนะ แต่ถ้า เป็น FireFox นี่เป็นครับ
หมูดำรำพัน
AV Columnist

โลกสวยด้วยมือเรา..และหนังอีก 6TB!

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 10:11:38 PM »

มันเป็น Feature ของ Firefox ที่ได้ข้อมูลจาก Google ครับ คาดว่าเป็นเพราะมี Bot อะไรบางอย่าง ไป disable feature block report attacked site ใน option ของ firefox จะเข้าได้ครับ

ผมก็ disable อยู่

AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 10:14:27 PM »

ใช้ IE เข้าแล้วจะเข้าได้ครับ ส่วนไฟล์สไปร์แวร์ ผมลบไปแล้ว ต้องรอ 48 ชม หลังจากแจ้งทางกูเกิ้ล มันถึงจะถอดจากลิสที่บลอคให้ครับ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
Samurai Jack
AV Donator (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 09:35:00 PM »

ตอนนี้ ผมเลยเปลี่ยนวิธีเข้าบอร์ดนี้ โดยใช้Safari แทนเบราเซอร์ของอากู๋ไปชั่วคราวครับ จนกว่าไวรัสจะกระเด็นออกจากไซเบอร์สเปซ
หน้า: [1] พิมพ์