เมษายน 20, 2024, 08:01:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากเริ่มรู้จัก บิททอเรนท์ เริ่มติดใจ  (อ่าน 3102 ครั้ง)
kri999
AV Dedicator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 10:13:28 PM »

อยากถามสมาชิกว่าใช้อะไรเก็บข้อมูลดีที่สุดครับ เพราะรู้สึกว่าในเครื่องจะไม่พอเก็บแล้วครับ 555
ถ้าเป็นext hardisk ยี่ห้ออะไรคุ้มค่าน่าซื้อครับ สักกี่กิ๊กดีครับ ขอบคุณมากครับ
hideto_bee1
หยุดรัก เมื่อหยุดหายใจ...
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 10:53:11 PM »

ใช้ HDD เก็บดีที่สุดครับ หากว่าโหลดมาเพื่อการดูจะสดวกกว่าการเก็บลงแผ่นมาก

ส่วนจะเป็น HDD ภายนอกหรือภายในก็แล้วแต่ความจำเป็นของคุณครับ

เรื่องปริมาณของ HDD นั้นแล้วแต่ตามความสดวกของเงินในกระเป๋าคุณเลยครับ

แต่มันเป็นความจริงอย่างหนึ่งว่า มันไม่เคยพอครับ ตอนผมซื้อ 1 TB มาผมก็คิดว่ามันคงพอ

จนตอนนี้กำลังจะขึ้น TB ที่ 3 แล้ว

kri999
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 05:39:34 AM »

โอโหพี่ข้างบนตั้ง 3tb แล้วเหรอครับผมแค่ 500 กิ๊กก็ดูจนน้ำเปียกแฉะแล้วถ้ามี 3tbคงไม่มีเวลาทำอย่างอื่นแน่เลย คงมีความสุขกับการดูหนังเอวี
hideto_bee1
หยุดรัก เมื่อหยุดหายใจ...
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 12:54:36 PM »

5 5 ใหม่ ๆ มันก็ดีอะครับ แต่ตอนนี้เริ่มไม่ค่อยเท่าไหร่แล้วครับ ส่วนมากถ้ามีก็มีกับแฟนดีกว่า อิอิ

สวยกว่าในหนังเยอะ 5 5

คือผมขายหนังด้วยหนะครับ เลยต้องหาหนังใหม่ ๆ ตอลด ลูกค้าบางคนก็จะบอกชื่อหนังมาให้ แล้วผมก็จะหาโหลดมาให้เค้า

ตอนนี้หนังมันก็เลยเยอะตามไปด้วย

sam
AV Highness Honour
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 05:54:19 PM »

สำหรับผมลบหนังเก่าออกครับ เพราะผมเคยเก็บหนัง แต่เวลาจริงเราจะไม่ได้ดูหนังที่เราเก็บหรอกครับ หนังใหม่ ๆ น่าดูทั่งนั้น หนังที่เก็บเลยไม่ได้ดูเลยไม่รู้จะเก็บทำไม
Takuya_Kimura
AV Highness Honour
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 06:27:21 PM »

ผมลองนับดู 1 อาทิตย์ เปิดทั้งวัน ได้ 60 กว่าเรื่อง (เน็ท4MB)

มีเท่าไหรก็ไม่พอ หรอกคับ

0001000
ปลิงควาย
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 01:01:56 PM »

ผมเริ่มจาก500 จิ๊ก  เต็ม ก็ขยับ เป็น 1 เทอรา ตอนนี้เต็มแระ ว่าจะขยับเป็ํน 1.5 เทอรา ไว้เต็มค่อยวางแผนอีกทีว่าจะเอาอีกเท่าไหร่ แหะๆๆๆ เพราะที่เก็บน่ะคัดมาทั้งนั้น จะลบก็เสียดาย
หมูดำรำพัน
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

โลกสวยด้วยมือเรา..และหนังอีก 6TB!

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 08:05:49 AM »

ผมว่า WDC (Western Digital C?) ราคาต่อ Gig ถูกสุดครับ ทั้ง Internal 3.5" เอามาเสียบ HD Docking หรือว่าจะเป็น External 2.5", 3.5"

ผมเลือกใช้รุ่นประหยัด เพราะว่าความเร็วมันก็เพียงพอ ไม่ต้องการ feature อะไรนอกไปจากเนื้อที่ครับ

ที่เข็ดมากๆคือ seagate เคยอยู่ๆ เจ๋ง หายไปทั้งลูกเลย เซ็งเป็ดอย่างแรง ที่สะสมมาหลายปี หายวับ!! แต่ก็เป็นสิบปีมาแล้วครับ ปัจจุบันไม่รู้เป็นไง

หน้า: [1] พิมพ์