เมษายน 20, 2024, 09:06:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: mediafire มันเป็นอะไรครับ  (อ่าน 2840 ครั้ง)
saparang-k
พยาธิตัวเหงียน
*

« เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 11:18:22 PM »

ทำไมกด link แล้วแทนที่จะโหลดไฟล์ที่ต้องการ มันดันไปโหลดไฟล์อื่นหละครับ

ใครเป็นอย่างผมบ้าง ทำไงดีอ่า?
swordfish
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 02:49:16 PM »

เอาเป็นข้อๆนะครับถ้าโหลดจาก link ของเว็บ  mediafire  เองเลย

1 ชื่อ link กับตัว file นั้นอาจจะสลับกันเกิดได้จากหลายสาเหตุผู้ upload
   อาจจะ upload fire ผิด หรือ ทับไฟล์เดิม

2 ให้ดูข้อความจาก Comment ในกระทู้ว่าผู้เข้ามาตอบในกระทู้นั้นมีปัญหาเหมือน
    เรามากน้อยแค่ไหน

3 pm กับเจ้าของกระทู้ในภาษาที่สุภาพแจ้งปัญหาให้เจ้าของกระทู้ทราบเพื่อ
   เจ้าของจะได้ทำการแก้ไข้หรือช่วยกันหาทางออกของปัญหา

แต่ถ้าเป็น link ที่มีการเชื่อมต่อโดยการกดหลายๆ link แล้วกว่าจะเข้าไปที่ file หรือเว็บฝากไฟล์ (mediafire)

1 ให้คิดไว้เลยว่า link นั้นๆ ไม่ชอบมาพากล ทั้งนี้การอาจเป็นที่เจ้าของต้องการให้ผู้ load กด link
   หลายๆครั้งเพื่อที่จะได้ค่าโฆษณาหรืออะไรก็ตามที่เป็นผลประโยชน์แต่ตัวเจ้าของ link เอง

2 ให้ดูข้อความจาก Comment ในกระทู้ว่าผู้เข้ามาตอบในกระทู้นั้นมีปัญหาเหมือน
    เรามากน้อยแค่ไหน

3 pm กับเจ้าของกระทู้ในภาษาที่สุภาพแจ้งปัญหาให้เจ้าของกระทู้ทราบเพื่อ
   เจ้าของจะได้ทำการแก้ไข้หรือช่วยกันหาทางออกของปัญหา

หมายเหตุในการ load ทุกครั้งควรดู web ที่หน้าเชื่อถือ เจ้าของกระทู้หรือ link ที่หน้าเชื่อถือ

ปล ช่วงนี้ผมไม่ได้เข้า web ยังไงก็รอท่านอื่นๆมาให้คำตอบในการตัดสินใจด้วยนะครับ
     ถ้าให้ดีควรจะมี link มาให้ดูด้วยก็ดีเผื่อมีท่านไหน post ไว้แล้วจะได้เอามาให้โหลดไปก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2010, 03:04:50 PM โดย swordfish » บันทึกการเข้า
saparang-k
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 08:20:31 PM »

ตัวอย่างนะครับ

จากกระทู้ของท่าน oja "Kaede - Red Hot Fetish Collection Vol.39"

เข้าโหลด part แรกที่ http://www.mediafire.com/?tfj6tvjab8x1jjo ซึ่งควรจะได้ไฟล์ "RED_054_By_Insulator.avi.001"
แต่กลายเป็นได้ไฟล์ "BBI106.themegaerotic.com.avi.006" แทนครับ เป็นงี้ทั้งกดโหลดโดยตรงหรือใช้ดาวน์โหลดแมเนเจอร์ครับ เป็นแทบทุกกระทู้เลยครับ ยกเว้นกระทู้ที่เก่ามากๆ

ไหงเป็นงั้นไปได้อะ  Embarrassed
zella2
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 09:24:01 PM »

ของผมก็เหมือนกันเลย อันที่ได้อันเดียวกันด้วย แต่ไฟล์ rar ไม่เป็นนะ
zella2
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 01:15:47 AM »

ตอนนี้ผมหายแล้วนะ ไม่รู้พรุ่งนี้จะเป็นอีกมั้ย
หน้า: [1] พิมพ์