เมษายน 19, 2024, 05:48:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามผู้รู้...  (อ่าน 4423 ครั้ง)
chaiyut2000
ปลิงน้อย
*

« เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 04:46:20 PM »

เกี่ยวกับเรื่องโหลด file ครับ พอดีผมโหลด file มาหมดแล้วแต่มันดูไม่ได้ครับไม่รู้ว่าต้องทำยังไง

1.พอผมโหลดมาเสร็จในแต่ละไฟล์มันจะเป็นไฟล์ zip ผมเลยแตกไฟล์มาหมดแล้วใช้โปรแกรมรวมที่ท่านนายก AVC ให้มาก็ไม่ได้ ทั้งๆ ที่คลิ๊กที่ Join แต่มันไม่มีคำว่า Input file ผมไม่รู้ทำไงครับ
2.พอเวลาที่ผมแตกไฟล์จาก zip มาแล้วจะลองเปิดดูมันก็ error ตลอดครับ ขึ้นเป็นโค๊ดอะไรก็ไม่รู้ครับ
ใครก็ได้ช่วยบอกด้วยครับ ลองพยายามแล้วไม่ได้ซักทีครับ หรือว่าต้องดูที่นามสกุลของแต่ละไฟล์ว่าต้องใช้โปรแกรมไหนครับ
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 07:20:19 PM »

ใครรู้ช่วยเพื่อนสมาชิกท่านนี้ที ผมโหลดแต่บิท ไม่เคยโหลดแบบนั้นเลย แต่ก็ยังหามาให้โหลดได้เนอะ แปลกมะ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
tommo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 11:16:57 PM »

ของผมใช้ win rar นะครับเวลาโหลดมาครบแล้ว คลิกที่ไฟล์แรกกด extract here ซะ ถ้าไฟล์สมบูรณ์ก็เรียบร้อย ถ้ามีปัญหาที่ไฟล์ตัวไหนมันก็จะเด้งขึ้นมา ก้อลองดูที่ตัวนั้นบางทีชื่ออาจจะไม่ตรงกันกับ ไฟล์แรกก็ให้เปลี่ยนชื่อให้เหมือนกันครับ    Cheesy
ส่วนถ้าเป็นไฟล์ที่มีรหัสลงท้ายด้วย .001 .002 ..... ส่วนมากต้องใช้โปรแกรม hj split ในการรวมนะครับ ถึงจะดูได้ครับ
แต่ถ้าคุณอยากดู ตย.ก่อนก็ให้ดูที่ไฟล์ที่ .001 เท่านั้นนะครับ ถึงจะดูได้ ถ้าดูที่ตัวอื่นก็จะเป็นโค๊ดตามที่คุณเจอะครับ
ลองทำดูนะครับ ถ้าไม่ได้ยังไงก็ถามมาใหม่นะครับ
chaiyut2000
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 11:33:24 AM »

ขอบคุณครับผมจะลองดู
Macut
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 02:02:14 PM »

อาจจะโหลดไฟล์ไม่ครบหรือป่าวครับลองดูที่ขนาดของไฟล์ครับว่าเต็มหรือไม่

e001
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 06:52:06 PM »

ของผมดูได้ปกตินะคับ
หน้า: [1] พิมพ์