มีนาคม 29, 2024, 01:44:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านราเมนอร่อยๆในกรุงเทพหน่อยครับ ชาวAVC  (อ่าน 5095 ครั้ง)
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 01:28:21 AM »

Smiley
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 01:32:27 AM »

กินมาหลายที่แล้ว ทั้งย่านทองหล่อ และสุขุมวิท ยังไม่มีที่ไหน ดีถึงขนาดต้องบอกต่อเลย งั้นๆ
ผมได้ข่าวว่ามี อดีตแชมป์ราเมนทีวีแชมป์เปี้ยนมาเปิดร้าน Shabuton ที่สยาม ซ.3 เดี๋ยวจะไปลองชิม

ท่านใดรู้ช่วยแนะนำเพิ่มด้วย

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 03:27:04 AM »

กินมาหลายที่แล้ว ทั้งย่านทองหล่อ และสุขุมวิท ยังไม่มีที่ไหน ดีถึงขนาดต้องบอกต่อเลย งั้นๆ
ผมได้ข่าวว่ามี อดีตแชมป์ราเมนทีวีแชมป์เปี้ยนมาเปิดร้าน Shabuton ที่สยาม ซ.3 เดี๋ยวจะไปลองชิม

ร้านนี้ตอนนั้นไปมาทีนึงครับท่าน  คนเยอะมากต่อคิวรออกมาข้างนอก ทั้งที่ราคาก็โหดน่าดู  Wink Wink
absurdtheatre
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 05:23:18 AM »

ตอนเย็นๆผมว่าจะลองหลายครั้งแล้วครับ แต่ไม่เคยสำเร็จเลยหิวแล้วไปกินอย่างอื่นก่อนทุกที ล่าสุดจะเข้าไปกินตอนทุ่มนึง เจอคิวระเบิดออกมา เลยไปเดินเล่น เดินกลับไปอีกทีสองทุ่ม คิวก็ยังระเบิด กระเพาะผมก็จะระเบิด เลยไปจบที่ข้าวแกงลิโด้(อยู่ข้างๆพอดี กู้ระเบิดในกระเพาะทันเวลา ฮ่าๆ) ใครจะไปลองแนะนำให้มีความอดทนมากๆครับ หรือไม่ก็ไปเวลาอื่นที่ไม่ใช่ตอนเย็นๆค่ำๆ(ผมไปตอนเย็นๆไม่เคยสำเร็จเลย ยิ่งใครเป็นพวกขี้เกียจรอนี่ท่าจะกลุ้มหนัก)
ยากูซ่าหน้าทะเล้น
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 09:32:20 AM »

สุดยอดเลย..ชอบหนัง av. แล้วยังกินอาหารญี่ปุ่นประกอบอีก แล้วเมื่อไรจะไปเรียนภาษญี่ปุ่นกันล่ะครับ
มีใหมหลักสูตรระยะสั้น ให้รู้เรื่องภาษาญี่ปุ่นเฉพาะเรื่องในห้องแบบสองคน
ไปเมื่อไรจะได้ตามไปด้วย
ปกติผมก็จะไปกินอาหารญี่ปุ่นที่ร้านอะไรน่ะจำไม่ได้ อิจิบัง ราเมม ที่มี เลข 8 เป็นสัญญาลักษณ์ รสชาดิก็โอน่ะครับ
จนเมียชักหมันไส้ขึ้นมาทุกวันแล้ว

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
pasta
AV Highness Merit

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 11:05:40 AM »

ถึงผมไม่ค่อยสันทันเรื่องอาหารญี่ปุน แต่อยากแนะนำร้านอาหารญี่ปุนแบบบุพเฟต์
ชื่อว่าร้าน ทาคูมิ ครับ ที่โรงแรมสวิตโฮเต็ล เลอร์คองคอท แถวแยกห้วยขวางครับ
รับรองครับว่าคุณภาพเหมาะสมกับราคาครับ ผมลองมาแล้วคิดว่าไม่ผิดหวังแน่นอนครับ
ถ้าไปทานแนะนำไปวันธรรมดานะครับ โทรจองก่อนไม่งั้นอาจไม่มีที่นะครับ

ปล.ที่นี้พวกซุป อูด้ง บะหมี่เย็นก้ออร่อยครับ Wink

เครดิตภาพจากคุณmetalmen เว็บพันทิพนะครับ

kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 01:07:20 AM »

รูปประกอบน่ากินมากเลยครับ ขอบคุณนะครับสำหรับข้อมูล  ส่วนตัว จะกินบะหมี่เลข8ซะส่วนใหญ่ เพราะ ราคาไม่โหดมาก ที่สำคัญคุ้มด้วยครับ ถึงรสชาติจะจืดๆไปหน่อยแต่ก็โอเคครับ  ฮะจังเมน 45 บาทเอง Grin Grin
astrife

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 03:09:54 PM »

เห็นรูป แล้ว น้ำลายไหล Tongue

ราเม็น อร่อย แนะนำยาก คับ เพราะลิ้น คนไทย กับ ญี่ปุ่น ต่างกัน คนไทยต้องรสจัด แต่ญี่ปุ่น ชอบรสกลางๆ
ถ้าเป็นร้านญี่ปุ่น แท้ จะรสกลาง ๆ ไม่ค่อยถึงใจ

ผมว่า แล้วแต่ ความชอบ แต่ละท่าน คับ
โออิชิ ราเม็น อาจจะได้รสใกล้เคียงกับลิ้นคนไทยมากกว่าร้าน ญี่ปุ่น นะคับ อิอิ
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 04:03:03 PM »

ถึงผมไม่ค่อยสันทันเรื่องอาหารญี่ปุน แต่อยากแนะนำร้านอาหารญี่ปุนแบบบุพเฟต์
ชื่อว่าร้าน ทาคูมิ ครับ ที่โรงแรมสวิตโฮเต็ล เลอร์คองคอท แถวแยกห้วยขวางครับ
รับรองครับว่าคุณภาพเหมาะสมกับราคาครับ ผมลองมาแล้วคิดว่าไม่ผิดหวังแน่นอนครับ
ถ้าไปทานแนะนำไปวันธรรมดานะครับ โทรจองก่อนไม่งั้นอาจไม่มีที่นะครับ

ปล.ที่นี้พวกซุป อูด้ง บะหมี่เย็นก้ออร่อยครับ Wink

เครดิตภาพจากคุณmetalmen เว็บพันทิพนะครับ

ผมเห็นหน้าโรงแรมแล้วครับท่าน เห็นแล้วไม่กล้าเข้ามันหรูมากเลยครับ
petedoherty
AV Publisher

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 06:03:49 PM »

สะกดสายตา  และอยากไปหารับประทานเลยครับ  ท่าจะแพงพอตัว  55
หน้า: [1] 2 พิมพ์