มีนาคม 29, 2024, 03:00:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามท่านประธาน  (อ่าน 4533 ครั้ง)
thinbunchote
ปลิงควาย
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 07:03:18 PM »

ผมโหลด freerapid แล้วเก็บใน drive d: แล้วโหลดเสร็จ ผมลบใน freerapid ออกหมด ยังไม่ได้รวมไฟล์เลย ปรากฎว่า ไฟล์ที่ drive d:  หายหมด ผมสามารถเรียกคืนได้ไหมคับ
ขอบคุงคับ
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 07:23:22 PM »

วิธีลบต้องกด CRT+M ครับ แสดงว่าไปกดลบแบบกด delete ใช่ไหมครับ ถ้าเป็นแบบนั้นไม่น่าจะกลับมาได้ครับ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
ปลิงควาย
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 08:13:49 PM »

ขอบคุงคับ
ปลิงควาย
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 12:12:16 PM »

ผมโหลด uncen ของ oja เปง mf  sky 108  แล้วเปิดไม่ได้
1 ไฟล์ mf มีอายุไขหรือคับ
 2 แล้วดูก่อนโหลด mf ได้ไหมคับ  ถ้าไม่ได้ โหลดเสร็จแล้วดูตรงไหนว่า part ไหนเสีย แล้วแจ้งซ่อมที่ไหนคับ
3 hf   rp   mega  filesever  ที่โหลด  มี หมดอายุไขเหมือน  mfไหม
ขอบคุงคับ
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 12:18:24 PM »

ทุกยี่ห้อ ลิ้งค์มีหมดอายุ

เมื่อหมดอายุมันจะโหลดไม่ได้เลย เหมือนลิ้งค์เสีย

ถ้าโหลดมาได้ แสดงว่ายังไม่หมดอายุ จะเช็คว่ามีพาร์ไหนเสียไหม ก็ต้องลองคลิก ไปที่ลิ้งค์แต่ละอันก่อนโหลดจริง

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
ปลิงควาย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 12:31:08 PM »

วิธิเช็คทำไงบ้างคับ
AV Master
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 12:32:55 PM »

ถ้ากดเข้าลิ้งค์นั้น แล้วลิ้ง๕ืตายหรือหมดอายุแล้วมันจะบอกว่า ไม่มีไฟล์ ไงครับ ไม่พบขนาดไฟล์และชื่อไฟล์นั้นๆ

ปลิงควาย
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 02:53:00 PM »

อย่างเช่น mf ถ้าโหลด idm
1 clicke here start
2 มันขึ้น  name rbd 190 .com avi 001
           type video clipe 200 mb
ถือว่าไฟล์ไม่เสีย  ผม เช็ควิธีนี้ ถุกไหมคับ หรือวิธีอืน
3  mf มันมีอายุไขกี่เดือนคับ
ขอบคุณมากคับ
AV Master
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 02:57:43 PM »

ถูกครับ การหมดอายุไข ส่วนมากเขานับจากวันสุดท้ายที่มีคนโหลดไฟล์นั้นๆ (ไม่มีคนโหลดเกิน  เดือนไฟล์จะหมดอายุ)

ฉะนั้นหนังเรื่องไหน ลิ้งค์ไหนมีคนโหลดต่อเนื่อง ไฟล์จะอยู่ไปเรื่อยๆครับ

hideto_bee1
หยุดรัก เมื่อหยุดหายใจ...
AV Dedicator (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:10:06 AM »

เรียกคืนได้ครับ

ถ้าไม่อยากโหลดใหม่ ลองคิดเทียบดูก่อนนะ หากโหลดใหม่เร็วกว่ากู้ไฟล์ตัวนี้ คุณก็โหลดใหม่

อย่างแรกเลย กันพื้นที่ใน ไดร์ D ไว้ครับ อย่าไปใช้งานมัน อย่าเอาไฟล์อะไรลงไปเด็ดขาด แช่แข็งมันเอาไว้ก่อน

จากนั้นเตรียมโปรแกรมที่มีชื่อว่า EasyRecovery Professional V. ไหนก็ได้ครับ เพราะการกู้ไฟล์ของคุณเป็นแบบพื้นฐาน

หามานะครับ จากนั้น ติดตั้ง เสร็จแล้วเข้าไปที่โปรแกรม ดูด้านข้างที่เขียนว่า Data Recovery คลิกเข้าไป

จากนั้นมันจะมีเมนูให้เลือกมากมาย ให้คุณเลือกตามการลบไฟล์ของคุณ อย่าง เช่นคุณ Delete คุณก็เลือก DeletedRecovery

ก่อนคลิกเข้าไปที่เมนูนี้ ให้คุณดูอีก 2 เมนูด้านข้าง  Advanced กับ Format เพราะหาก แบบ Delete มันกู้ไฟล์กลับมาไม่ได้

ให้คุณไล่กู้ในแบบ Advanced กับ Format ตามลำดับ เจอแน่นอนครับ เพราะผมทดลองทำมาหลายครั้งแล้ว

เอาละ เมื่อเข้ามาในเมนู Delete แล้ว ให้คุณเลือกไดร์ที่ต้องการกู้ จากนั้นคลิก Next โปรแกรมจะทำการสแกนหาไฟล์ที่คุณได้ลบไป

เมื่อสแกนเสร็จแล้ว คุณก็จะเจอไฟล์ที่คุณลบไปเป็นชื่อไฟล์นั้น ๆ ขึ้นมาคุณต้องการไฟล์ไหนก็ติ๊กที่กล่องว่าง ๆ หน้าไฟล์นั้น ๆ

จากนั้นคลิก Next เมื่อมาถึงหน้านี้ ให้มองไปที่บรรทัดแรก ที่เขียนว่า Recover Destination Options ให้คุณเลือกเก็บไฟล์ที่กู้เป็นแบบ

Recover to Local Drive จำไว้อย่างหนึ่งว่า คุณจะต้องเลือกที่เก็บไฟล์ที่กู้มานี้ไว้คนละไดร์ที่คุณกู้นะ เช่นกู้จากไดร์ D คุณจะต้องเลือกที่เก็บไฟล์

เป็น C,E.... เป็นต้นไม่งั้นโปรแกรมมันจะไม่ยอมให้คุณกู้ไฟล์  เมื่อเลือกที่เก็บไฟล์ได้แล้ว จากนั้นคลิก Next โปรแกรมจะทำการกู้ไฟล์ให้กับคุณ

เสร็จจะมีข้อความบอกสถานะการกู้ไม่ต้องสนใจ มองด้านล่าง คลิก ที่ Done เป็นอันเสร็จ

จะเจอไฟล์ที่ลบไปได้มากแค่ไหนขึ้นอยู่กับ

-ลบไฟล์ไปนานมากแค่ไหน

-ได้มีการเขียนข้อมูลลงมาที่ไดร์เกิดเหตุมากน้อยแค่ไหนหลังจากไฟล์ที่ต้องการถูกลบ

หากคุณลบไฟล์ที่คุณไม่ได้ตั้งใจโดยไม่ได้เขียนข้อมูลอะไรลงไปทับเลย การกู้จะสามารถกู้กลับมาได้ 100%

หน้า: [1] 2 พิมพ์