มีนาคม 29, 2024, 06:22:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเด็กใหม่ครับ..ขอสอบถามเรื่องการโหลดแบบ Bit น่ะครับ  (อ่าน 4667 ครั้ง)
gutee
ปลิงน้อย
*

« เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 04:44:08 AM »

ขอสวัสดีทุกท่านนะครับในฐานะหน้าใหม่...ขอหื่นด้วยคนนะครับ

มีคำถามเรื่องการโหลดแบบ Bit มันโหลดอย่างไงครับ (ไม่รู้จริงๆ Cry)
1.เครื่องผมมีโปรแกรม Bit อยู่แล้ว(แต่ยังไม่เคยใช้มาก่อน)
2. เน็ตผมแค่ 1 เม็กฯนี่ไหวหรือเปล่าครับ

......ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับท่านที่ใจดีนะครับ
gutee
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 04:59:42 AM »

คือลองกดดูตามลิงค์ที่ให้ไว้
แล้วมันก็มีหน้าต่างเด้งขึ้นมาให้เชฟแบบปกติ
เราก็เลือกที่เก็บ( ผมเลือก mydocument) แล้วก็กดเซฟ...แค่นี้เหรอครับ

ต้องไปเปิด หรือปรับไปยุ่งเกี่ยวอะไรกับโปรแกรมบิทหรือเปล่าครับ
OreO019
AV Columnist
โอตาคุเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 08:30:06 AM »

แค่นั้นแหละครับ ถูกแล้ว จะมีให้ปรับก็แค่สปีดในการโหลดน่ะครับ เพราะมากสุด คุณจะโหลดได้ 100kbps แต่จะเล่นเกมหรือเล่นเนทไม่ได้เลย เพราะความเร็วเนทจะถูกบิทดึงมาใช้จนหมด

ปล.เพราะฉะนั้นถ้าจะใช้เนทหรือเล่นเกมก็ต้องปรับบิทให้โหลดแค่ 20kbps ไรทำนองเนี้ยอ่ะครับ

e001
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 06:57:05 PM »

สงสัยด้วยคนคับ
แล้วมันปรับความเร็วบิทยังไงหรอคับ
ขอบคุนคับ
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 10:27:12 PM »

สงสัยด้วยคนคับ
แล้วมันปรับความเร็วบิทยังไงหรอคับ
ขอบคุนคับ

เข้า Preference ===> แล้วไปเซ็ตค่า Dowload Rate Limiting ตามใจชอบเลยอยากอั้นให้วิ่งแค่เท่าไหร่

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
e001
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 04:45:28 PM »

ขอบคุนท่านประทานมากคับ
John Jud
AV Distributor
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 03:39:37 PM »

ของผม ใส่ unlimit เลยครับ เร็วดี
หน้า: [1] พิมพ์