มีนาคม 29, 2024, 01:32:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยคร้าบ เรื่องblu ray  (อ่าน 2198 ครั้ง)
valkyrie01
ปลิงน้อย
*

« เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 06:39:22 AM »

ผมโหลดมาไฟล์นึงอะนะครับ ทางbitcomet 22.34gb

ได้เป็นไฟล์ .iso มา ผมmount กับ daemon tool lite แล้วมันmountไม่ขึ้นอะครับ ผมเลยลองเปลยี่นเป็น vitual clone drive
ก็ เหมือนเดิม ผมกะว่าพอmount เสร็จแล้วก็เปิดดูกับpower dvd

ทำยังงี้ถูกมั้ยครับ คือปัญหามันมาจากไหนอะ หรือ ใช้โปรแกรมอื่นหรือวิธีอื่นเปิด หรือ ไฟล์ที่ผมโหลดมามันเสียอะ(check hashแล้วอะ100%ละ)

ผมตั้งให้โหลดเข้าharddisk driveไปเลยอะจะมีปัญหาไรมั้ยครับ (คือพอปิดคอมก็ถอดออกฃอะนะพอเปิดใหม่ก็ใส่ใหม่แล้วโหลด)

แล้วก็มีอยู่ช่วงนึงไฟมันดับคอมก็ดับไปเลยอะ ไม่ได้กดหยุดแต่แต่อย่างใด เป็นไำปได้มั้ยว่าไฟล์มันจะเสียจากตรงนี้

รบกวนถามเยอะนิดนึง โหลดตั้ง3วัน อยากดูมากๆชีวิตนี้ไม่เคยได้ดูbluray^^ ขอบคุณล่วงหน้า
vagrant
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:13:43 AM »

ส่วนผมใช้วิธี ขยายหรือแตกไฟล์ .iso ไว้ในโฟลเดอร์ แล้วค่อยเปิดดู
เพราะวิธี virtual ของผมไม่ดี 

powerISO ครับ

ลองดูแบบผมก็ได้
หน้า: [1] พิมพ์