เมษายน 24, 2024, 03:43:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยสอนวิธีไรท์หนังลงแผ่นดีวีดี  (อ่าน 7199 ครั้ง)
kitzxcv
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 09:32:50 PM »

ผมมีโปรแกรมเนโรแต่ใช้ไม่เป็นช่วยสอนให้หน่อย โหลดหนังไม่ได้แล้วเพราะไดรฟ์เต็มแล้ว
pasta
AV Highness Merit
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 09:58:33 PM »

ผมว่าใช้โปรแกรมImgBurnไรท์ก้อง่ายดีนะครับ ลองหาโหลดดูครับ(หาง่ายครับ)
หลังจากที่ลงโปรแกรมเสร็จแล้ว การไรท์แผ่นจะมีหลักๆ 3 แบบครับ
1.การไรท์แบบที่ละไพล์
1.1 ดับเบิ้ลคลิ๊กที่โปรแกรม imgburn เข้าไปเลือกที่ mode
1.2 เมื่อเข้าไปแล้วให้เลือกที่ build
1.3 หลังจากนั้นเราสามารถค้นหาไพล์ที่จะเลือกโหลดได้ตรงไอคอน แว่นขยายส่องไปที่กระดาษครับ
      ก้อจะเลือกไรท์ทีละไพล์ครับ

2.การไรท์แบบโพสเดอร์
2.1 เข้าไปเลือกที่ mode
2.2 เมื่อเข้าไปแล้วให้เลือกที่ build
2.3 หลังจากนั้นเราสามารถค้นหาไพล์ที่จะเลือกโหลดได้ตรงไอคอน แว่นขยายส่องไปที่โพสเดอร์ครับ
      ก้อจะเลือกไรท์ทีละไพลเดอร์ครับ

3.การไรท์แบบไพล์ iso.
3.1 เข้าไปเลือกที่ mode
3.2 เข้าไปเลือกที่ write
3.3 หลังจากนั้นเราสามารถค้นหาไพล์ที่จะเลือกโหลดได้ตรงไอคอน แว่นขยายส่องไปที่โพสเดอร์ครับ
      ก้อจะเลือกไรท์ไพล์ที่ต้องการครับ

ปล.ทั้งสามแบบถ้าเลือกเสร็จแล้วให้กดปุ่มลูกศรสีเขียวมันก้อจะไรท์ครับ ถ้าจะดูข้อมูลที่จะไรท์ว่ามันมี
มากน้อยเท่าไหร่ ให้กดที่ไอคอนที่เป็นรูปเครื่องคิดเลขครับ ลองทำดูนะครับไม่ยากสงสัยตรงไหนสอบ
ถามได้ครับ  Grin
leonheart2
นักล่าขาอ่อน
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

คนหน้าหัก น่ารักบ่คือ

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 04:21:56 PM »

Nero นะคับ
1.เลือก คำสั่ง ภาพถ่ายและวิดีโอ

2.เลือก สร้างวีดีโอของคุณเอง

3.เลือก เพิ่มวีดีโอไฟด์

4.เลือกหนังที่จะไรท์ 1เรื่อง

5.เลือก เอ็กซ์ปอร์ต

6.นั่งรอจนกว่าจะไรท์เสร็จ

ถ้าจะเอาคลิบลงดีวีดี ต้องทำเป้น 1 เรื่องก่อนเพราะดีวีดี1แผ่นลงได้แค่ 99 เรื่อง นะจ้ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2010, 04:28:27 PM โดย leonheart2 » บันทึกการเข้า

อย่าอ้อนขอ จงไขว่คว้ามา ไม่งั้นก็ไม่มีทางสำเร็จ
หน้า: [1] พิมพ์