มีนาคม 29, 2024, 07:41:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะเสนอแนะ นิดนึง คงไม่ว่ากันนะ เกี่ยวกับบอร์ดย่อยประวัติ นักแสดง AV  (อ่าน 8340 ครั้ง)
avmaniac
AV DecadonoR++ (VIP)
สหายร่วมหื่น
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 01:01:25 PM »

คือได้เข้ามาดูแล้วก็เห็นว่าดีจัง ได้รู้จักสาวๆที่เคยผ่านตามามากขึ้น

แต่ผมจะขอเสนอให้ แสดงผลงานของสาวๆเหล่านี้ ว่าพวกเธอมีผลงานอะไรมาแล้วบ้างตามลำดับ จะมีแต่ปกก็ได้ หรือถ้าจะกรุณาหน่อยสำหรับคนที่มี ไฟล์หนังของพวกเธอก็หนีบติดเอาไว้ก็จะเป็นพระคุณอย่างสูง

เพื่อที่จะเอาไว้เป็น Reference หรือ สำหรับคนที่อยากได้เก็บผลงานของเหล่านางในจินตนาการให้ครบทั้ง Collection

อีกอย่างจะได้สะดวกในการสืบค้น หาหนังของดาราแต่ละคนได้สะดวกสุดๆ เพราะมีการแยกชื่อเอาไว้แล้ว ไม่ต้องไปปนอยู่กับดาราคนอื่นให้ยุ่งยากในการสืบค้น 

ผมเชื่อว่าความคิดนี้ น่าจะมีคนที่เห็นด้วยบ้างนะ

แต่ถ้าไม่เห้ฯดีด้วยก็ไม่เป็นไร เข้าใจว่าจะไปเพิ่มงานของคนที่ Post ด้วย แต่ถ้าทำได้ก็จะเป็นคล้ายๆกับ Wikipedia สำหรับผู้ที่หลงใหลใน AV อย่างผม

ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชม

ฝากความคิดเห็นเอาไว้ได้นะ
lolica
AV Distributor
กรรมมาธิการเอวี

AV Hunter

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 03:41:09 PM »

เหนด้วยนะครับ

chon33
AV Distributor
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 03:46:36 PM »

เอวีจงเจริญ
himitsu
AV Columnist

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 05:16:52 PM »

ถ้าจะเป็นไปได้ คงต้องร่วมแรงกันนะ ผมว่า

ถ้าจะเอาให้ครบ ไว้อ้างอิง เพราะ นักแสดงคนหนึ่ง ปีเล่นหนังไม่รู้กี่เรื่อง

และย้ายค่ายกันอีก

คงต้องสรุปกันเป็นค่ายๆ ไป น่าจะง่าย และ สะดวกกว่า

AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 05:22:43 PM »

ไอเดียดีครับ แต่ขาดคนลงมือ เรื่องแบบนี้ต้องใช้ความมุนามะสูง ใช้เวลานานมากในการสะสมข้อมูล แปล หาลิ้งค์ และอื่นๆอีกมากมาย

ผมดูแลเวบอย่างเดียว อัพเดทข่าวสาร หาหนังมาโพสก็งานยุ่งอยู่แล้วครับ คงไม่มีเวลานั่งทำสารบัญแบบนั้น ถ้าจะกรุณาก็อาสาทำให้เวบได้เลยครับ

เวบนี้เป็นเวบการกุศลครับ ต้องช่วยๆกัน

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
e001
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 06:44:48 PM »

ไอเดียดีครับ แต่ขาดคนลงมือ เรื่องแบบนี้ต้องใช้ความมุนามะสูง ใช้เวลานานมากในการสะสมข้อมูล แปล หาลิ้งค์ และอื่นๆอีกมากมาย

ผมดูแลเวบอย่างเดียว อัพเดทข่าวสาร หาหนังมาโพสก็งานยุ่งอยู่แล้วครับ คงไม่มีเวลานั่งทำสารบัญแบบนั้น ถ้าจะกรุณาก็อาสาทำให้เวบได้เลยครับ

เวบนี้เป็นเวบการกุศลครับ ต้องช่วยๆกัน
sam
AV Highness Honour

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 07:01:23 PM »

จริง ๆ แล้วแบบที่ท่านว่ามีอยู่แล้วในเว็บประเภทขายหนังที่เป็นซีดี เขาจะจัดลำดับ แยกประเภทต่าง ๆ ไว้อยู่แล้ว 
ถ้าจะทำในเว็บนี้ผมบอกได้เลยว่าในตอนนี้ไม่สามารถทำได้เพราะรูปแบบเว็บไม่สนับสนุนให้ทำแบบนั้น เพราะจำทำแบบที่่่ท่านว่าได้ต้องออกแบบเว็บใหม่ โดยใช้ดัชนีในการสืบค้น ผมว่ายุ่งยากในการเรียนรู้สำหรับคนที่จะมาโพสหนัง  เอาแบบที่คนธรรมดาสามารถจะโพสหนังได้จะดีกว่า  Grin
แมวเหมียว
AV Dedicator (VIP)

ผู้ชมที่แสนดีนะจ๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 11:48:00 PM »

หนทางนักแสวงหาแห่งสยามประเทศ เพื่อเสพกามญี่ปุ่น
mr.soldier
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 07:50:58 PM »

yes!!!!!!!
tonsaga
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 10:05:01 AM »

เห็นด้วยขาดใจ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์