มีนาคม 28, 2024, 05:15:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องการโหลด bit ครับ  (อ่าน 5721 ครั้ง)
chaiyut2000
ปลิงน้อย
*

« เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 03:40:44 PM »

คือพอคลิ๊ก แล้วเซฟไฟล์มาแล้วเราก็คลิ๊กที่ไฟล์นั้นอีกที
แล้วโปรแกรมมันจะทำการโหลดเองใช่ไหมครับ
พอดีผมนั่งดูตั้งนานมันเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นแล้วมันต้องใช้เวลานานไหมครับในการโหลดเพราะผมรู้สึกว่ามันเหมือนจะใช้เวลานานมากครับอีกอย่างยังไม่ค่อยรู้จักโปรแกรมนี้ด้วยครับ...ยังโง่ๆอยู่

ขอถามอีกเรื่องครับแล้วโปรแกรม Bitcomet กับ Utorrent มันอันเดียวกันหรือเปล่าครับ
ผมมีทั้งสองเลยไม่รู้เรื่องอะไรสักอย่างครับมันจะต่างกันยังไงครับแล้วต้องใช้ในการโหลดเหมือนกันด้วยหรือเปล่าครับ
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 10:44:31 PM »

โหลดนานเพราะ เวลาเราใช้เน็ตบ้านโหลดบิทนอก วันก็จะวิ่งช้าครับ เพราะเน็ตที่เราใช้ทั่วไปจะวิ่งความเร็วในประเทศและ ตปท ไม่เท่ากัน

ส่วนเรื่อง 2 โปรแกรมนั้นคนละอันกันครับ ขอให้เลือกมีอันเดียวพอครับ ไม่งั้นมันจะแย่งกันรัน ทำให้ค้างครับ

ส่วนตัวผมใช้ Utorrent ครับผมว่าดีกว่าบิทคอมเมท

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
Macut
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 10:50:14 PM »

ผมก็ใช้ Utorrent ครับไม่เคยทำให้ผิดหวัง  Grin

chaiyut2000
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 09:26:47 AM »

งั้นผมก็ต้องรอนานมากสิครับกว่าจะโหลดเสร็จแต่ละไฟล์...ไม่แก่ตายเลยเหรอครับ..พอมีวิธีไหนให้มันโหลดได้เร็วๆ ขึ้นบ้างครับ
chaiyut2000
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 09:37:54 AM »

แล้วถ้าผมใช้ Utorrent มันจะโหลดได้ดีกว่าและเร็วกว่าหรือปล่าวครับ
ขอถามอีกข้อครับ แล้วถ้าโหลดเสร็จแล้วมันจะดูได้เลยหรือต้องทำอะไรอีกหรือปล่าวครับ
Macut

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 05:51:45 PM »

แล้วถ้าผมใช้ Utorrent มันจะโหลดได้ดีกว่าและเร็วกว่าหรือปล่าวครับ
ขอถามอีกข้อครับ แล้วถ้าโหลดเสร็จแล้วมันจะดูได้เลยหรือต้องทำอะไรอีกหรือปล่าวครับ
Utorrent มันลูกเล่นน้อยกว่าทำให้กินทรัพยากรเครื่องน้อยลงครับถ้าอยากให้โหลดเร็วขึ้นต้อง
1.เพิ่มความเร็วเนตเท่านั้นครับ 2.โหลดอันที่มีคนบ่อยเยอะ 3. โหลดของในประเทศครับ
ถ้าโหลดเสร็จก็ดูได้เลยครับแต่ก็แล้วแต่คนปล่อยบางทีปล่อยเป็น Zip ก็ต้องแกะก่อนครับ

chaiyut2000
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 10:25:15 AM »

ขอบคุณมากๆครับผมจะศึกษาดูครับ
Takuya_Kimura
AV Highness Honour

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 05:12:40 PM »

Utorrent อีก 1 เสียง Cool

m932001
ปลิงควาย
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 04:21:51 PM »

แต่โหลดแล้วเราไม่ต้องปล่อยต่อเหมือนเว็บบิทอื่นๆ ใช่ไหมครับ
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 07:08:32 PM »

ไม่ต้องปล่อยต่อเลยครับ สำหรับบิทนอกแบบนี้

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
หน้า: [1] พิมพ์