มีนาคม 29, 2024, 07:33:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว avc ชอบฟังเพลงแนวไหนกันมั่งเอ่ย ?  (อ่าน 5052 ครั้ง)
ผมรู้คุณก็ดู ~
วุฒิสมาชิกเอวี
**

people=shit

« เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 05:43:21 PM »

เพลงไทย pop rock เพื่อชีวิต ลูกทุ่ง ลูกกรุง สุนทราภรณ์
หรือจะเป็นสากล k-pop J-pop J-rock country puck funk Folk R&B Hiphop และพวกเพลงหนัก ๆ แรง ๆ ทีีผู้ใหญ่ไม่ค่อยปลื้มนั่นแหละ (แต่ผมปลื้ม Grin )

หรือว่ามีวงไหนอยากแนะนำให้คนอื่นได้ฟังก็เข้ามาคุยกันได้

ปล. ถ้าผมจะแปะลิ้ง Download เพลงมันจะผิดกฏบอร์ดหรือเปล่า

Barely_SoFar
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:03:25 PM »

Indy ~

ทุกสิ่งอยู่ที่ทัศนคติและมุมมอง
KamiKaza
ปลิงควาย
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:08:56 PM »

ผมฟังทุกแนวครับ แต่ชอบสุดๆคือเมทัล!!ครับ ผมชอบวงกล้วยไทยครับ ลองไปหาฟังกันดู เพลงปรากฎการณ์ผีเสื้อลองหาฟังดูครับ
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:57:27 PM »

Rock สากลแบบมีศิลป์คับ

แนะนำ
Nickleback
Hoobastank

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
Vice President AVC

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 10:09:38 PM »

แนว Rock ชาว Rock แนะนำตัวด้วยครับ
Meruto
**

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 01:09:56 AM »

ส่วนใหญ่ฟังทุกแนวครับ มีไรฟังหมดแหละครับ ทั้งไทย-เทศ หรือ j-rock,pop บางครั้งฟังแจ๊ซไปเลยก็มี 55
แต่ที่ฟังมากๆก็เน้น rock - metal ครับ ส่วนใหญ่ฟังแต่สากล
komjaja
AV Distinctive (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 02:03:36 AM »

Rock ครับ  เอาไปสามวง

Metallica

Gun 'N' Roses

Megadeath 

Rock Never Die  ครับพี่น้อง  Grin Grin Grin Grin
Doragon
Futanari Fan
AV Publisher
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 03:20:46 AM »

เพลงญีป่น ผมฟังได้ทุกแนวครับ

Futanari Fan
ผมรู้คุณก็ดู ~
**

people=shit

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 08:48:58 AM »

ผมก็ฟังทุกแนวเหมือน ๆ กัน ว่าแต่มีใครชอบพวก experimental ลูกผสม มั่ง หรือพวก Post-rock อะไรทำนองนี้

อย่างพวก Exper ฯ/ Progressive /Psychedelic  ผมก็ชอบวง The Mars Volta น่ะ ติดตามวงนี้มานานนม
ส่วนพวก Post-rock ก็อย่างเช่นวง Mono จาก ญี่ปุ่น ก็ชอบ

สำหรับพวก Metal นี่นับไม่ถ้วน มากมายโคตร

SpecialOne
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 07:16:54 PM »

ไทย หรือเทศ...ได้ทุกแนวครับ ถ้าจังหวะโดน

หน้า: [1] 2 พิมพ์