มีนาคม 29, 2024, 12:59:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องคอมนี่เปิดค้างไว้ได้กี่ชั่วโมงครับ  (อ่าน 5776 ครั้ง)
ze7ez
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 08:49:54 AM »

10 ปี

007inwza
AV Dedicator (VIP)
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 01:58:21 AM »

PSU ที่ใช้ต้องดีๆหน่อยครับ ถ้าจะให้แน่นอน พวกวัตต์แท้นะครับ
มันเป็นเรื่องที่น่าลงทุนนะครับ เพราะท่า PSU จ่ายไฟไม่ดี สิ่งที่พังอันดับแรกๆเลยคือ HDD ที่มีสิ่งมีค่าของคุณอยู่ที่นั่น -..-

แต่ถึงจะใช้ PSU ดีขนาดไหนก็มีองค์ประกอบอื่นๆอีกเช่น
ไฟกระชาก เช่น อาจมีไซท์ก่อสร้างที่กำลังต่อเสาเข็ม สังเกตุได้จากไฟจากหลอดไฟในบ้านมันจะ วูบๆ
ถ้ากรณีนี้ต้องหา UPS หรือตัวสำรองไฟ ทำให้ PSU ไม่ต้องรับภาระหนัก
หมูดำรำพัน
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

โลกสวยด้วยมือเรา..และหนังอีก 6TB!

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 08:50:07 AM »

ถ้าเป็น AMD Athlon ผมไม่แน่ใจเรื่องความร้อน แต่ถ้ามีพัดลม CPU ดีๆก็ไม่มีปัญหาครับ ว่าไปยาวๆตามที่หลายท่านบอกมา ผมว่าข้ามวันข้ามคืนไม่มีปัญหาแน่ ช่วงไหนไม่โหลดก็ปิดบ้างครับ

ผมดีหน่อยใช้ Notebook เคยตั้งโหลดบิท 3 วัน 3 คืนไม่ปิดก็โอครับ มันแค่ 65W เอง

patthara
ทำวันนี้ ให้ดีกว่าเมื่อวาน สู้ สู้
กรรมมาธิการเอวี

รักชาว AVC ทุกคน

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 06:15:09 PM »

คอมพิวเตอร์ถูกออกแบบมาให้ทำงานต่อเนื่องอยู่แล้วครับ อย่างตัวที่เป็นเครื่องข่ายในออฟฟิศของเราๆ ก็เปิดทิ้งไว้ตลอดทั้งปีนะครับจะปิดก็ตอนหยุดยาวๆ ปีใหม่กะสงกรานต์ หรือบ้างทีก็ไม่ปิดเลย

AV Review
AV CHANNAL
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:18:50 PM »

ผมเปิด6  วัน ปิด1 วัน

โหลดบิท กับ เปิดเกมเอาไว้

สบายๆครับ ไม่ร้อนมากมาย เเต่อย่างได ห้องพัดลม ธรรมดาครับ

ปกติคอมเขาก็ทำมาเพื่อไช้งานยาวๆอยู่เเล้ว

เเต่ก็ควรปิดเอาไว้บ้าง เพื่ออายุการไช้งานของมัน นั่ละครับ

ร้านคอมเปิดทั้งเดือน ยังชิวๆครับ

peepoo1414
ปลิงกิติมศักดิ์

ความคิดสร้างอุดมการณ์ อุดมการณ์คือความสำเร็จ

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 12:19:17 PM »

"เปิดได้เป็นเดือนแน่นอน"
บรรยากาศ : ห้องธรรมดา โหลดตลอดเวลา มีปัญหาเรื่องเดียงคือ HD ไม่พอ
psychosisi
AV Distinctive (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 05:13:34 PM »

ผมเคยเปิด บอท เล่นเกมส์เป็นเดือนๆ เลยคับ
Giggity
AV Distinctive (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:08:53 PM »

อยากทราบเหมือนกันครับ ปรกติเปิดไว้ตลอด 24ชม 7วัน กังวลมากเลยT^T ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆครับ Smiley
541345
AV Devotor (VIP)
นักสะสมเอวี

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 05:49:56 AM »

อยู่ที่การระบายความร้อน อย่างเดียวเลยครับ ลอง เข้าไปศึกษา พัดลม cpu ดีๆ ยิ่ง over clock ก็ ราคาหนักเลยครับ การ์ดจอ บอร์ด

คือ แบบว่าการทำงานต้องสำพันธ์กันอ่ะครับ  อ่อ อย่าลืมเช็ค ซิลิโคน cpu ด้วยนะ
Kuroro2
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 08:21:00 PM »

ของผมเป็นแลปท๊อป เปิดติดกัน 2 วันพัก ซัก 2-3 ชม. แล้วเปิดต่อจ้า ยาวไปๆ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์