เมษายน 27, 2024, 10:39:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การไลด์ลง dvd ใครพอรู้ช่วยตอบหน่อยครับ  (อ่าน 2361 ครั้ง)
sainted12
หื่นไร้ศิลปะ
*

« เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 08:31:27 PM »

ขอโทษนะครับ พอดี ผมโหลดหนังมา โดยการใช้ BitComet แล้วพอผมเปิดดู ในเครื่องคอม มันก็ดูได้นะครับ

แต่พอผมนำข้อมูลที่โหลดมา เอาไปไลด์ลง dvd มันก็ไลด์เสร็จแล้ว(ไลด็ใน nero) แต่พอเอาไปเปิดในเครื่อง dvd มันดูไม่ได้ครับ

ใครพอมีวิธี หรือเคยทำ ช่วยบอกกันหน่อยนะครับ  ขอบคุณมากครับ  Cheesy

jiras
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 11:28:33 PM »

ลองเซิรท์ หาในgoogle ดูครับ วิธีทำมี คืออยากจะบอกว่า ไฟล์หนังมันมีหลายนามสกุล เช่น .avi .mpeg .rm .mkv เยอะไปหมด จะไรท์ลงDVD ต้องแปลงไฟล์ก่อนครับ
~‘Espada-4th๏
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

❤ 松島 かえで ғσяένềѓ

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 11:45:46 PM »

มันเป็นเรื่อง ธรรมดาคับ เพราะเครื่องเล่นจำกัด สกุลไฟล์น้อยมาก ดูในคอมได้ แต่พอไลท์ไปดูที่เครื่องเล่นดูได้แค่บางเรื่อง หรืออาจจะไม่ได้สักเรื่องเลยก้อได้คับ ส่วนวิธีทำให้ดูได้นั้น ผมก้อไม่ทราบเหมือนกัน รอท่านผู้รู้คนอื่นๆมาตอบละกันนะคับ

VanillaX
AV Responder
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 01:18:33 AM »

เล่นเป็น VDO DVD สิครับ ไรท์ เป็น DATA มันเล่นได้ที่ไหนกัน

yedkeman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 01:29:31 AM »

ต้องแปลงให้เป็นฟอร์แมท DVD-Video

ลองหาโปรแกรม ConvertXtoDVD มาใช้ครับ
วิธีทำก็ไม่ยาก จับไฟล์ลากมาลงโปรแกรม แล้วก็คลิ๊ก  รอจนเสร็จ

หรือโปรแกรมอื่นก็  TMPGEnc Authoring Works 4
อันนี้ก็ใช้ได้ แต่ขั้นตอนเยอะกว่านิดหน่อย  ลองเสิร์ชหาวิธีใช้ดูนะครับ

แปลงไฟล์หนังพวกนี้ ใช้เวลานาน
ควรใช้ซีพียูรุ่นสูงๆ แรมเยอะๆ จะทำงานเร็วกว่าครับ
การ์ดจอไม่สำคัญนัก แค่ออน-บอร์ด ก็พอ
หน้า: [1] พิมพ์