มีนาคม 19, 2024, 02:40:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วิธีโพสหนังครับ  (อ่าน 3683 ครั้ง)
oakkyz
กรรมมาธิการเอวี
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 03:22:42 AM »

คือ เวลาผมเข้าไปหาหนังในเว็บนอกก็เจอบางเรื่องที่อยากนำมาแบ่ง แต่จะนำมาแปะ

ก็ก๊อปมาไม่เป็นอ่ะครับ ถ้าเป็นแบบไฟล์ Upload ก็นำ Link มาโพส์ได้ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ถ้าเป็นแบบที่ให้โหลดไฟล์ Bit อ่ะครับก็อปมาไม่เป็น รบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ

ปล.คำพูดอาจวกวนไปหน่อยต้องขออภัยครับ เรียบเรียงคำพูดไม่คอยถูก
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 09:58:38 AM »

ไม่ยากครับ กรณีบิทนอกนะ ถ้าเวบบิทเป็นแบบ ต้องล็อคอินสมาชิกก่อน แต่บิทเขาเป็น open source ไม่ได้คิดค่า ratio เช่นเวบ javtalk.com คลิกขวาที่ไฟล์ . torrent แล้วท่านก็ save target as ลงพักไว้ที่เครื่องท่านก่อน (รวมถึงเซฟปกหนังไว้ด้วย) จากนั้นท่าน พอมาโพสท่านก็ หาช่องล่างซ้ายในหน้าตั้งกระทู้ใหม่ ตรงที่ว่า "ตัวเลือกเพิ่มเติม..." แล้วท่านก็คลิก จากนั้นจะะมีช่องแนบไฟล์มาให้ browse ไฟล์ทอเรนท์ของท่านที่พักไว้เมื่อกี้ในเครื่องท่าน ท่านก็ยัดใส่ไปเลยง่ายๆ

ส่วนกรณีเวบที่ไม่ต้องสมัครสมาชิกบิทก่อนยิ่งง่าย ท่านก็เซฟไฟล์ทอเร้นท์ลงมาที่เครื่องท่านได้เลย แล้วก็ทำแบบขั้นต้นที่บอกไป

แต่ถ้าเวบบิทเป็นของไทยที่ต้องเป็นสมาชิกและคิดค่า ratio นี่หมดสิทธิเอามาแจกครับเพราะทำแบบข้างต้นไม่ได้แน่ๆ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
oakkyz
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 07:38:07 AM »

โอ้ว ขอบคุณมากมายครับเดี๋ยวได้มีหนังมาแจกแน่ เพื่อความแข็งแรงของชมรมเรา
Macut
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 01:26:14 PM »

โอ้ว ขอบคุณมากมายครับเดี๋ยวได้มีหนังมาแจกแน่ เพื่อความแข็งแรงของชมรมเรา
จัดไปเลยครรับรอโหลดอยู๋ครับ ^_^

หน้า: [1] พิมพ์