เมษายน 20, 2024, 02:15:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเพื่อนสมาชิกเกี่ยวกับสถานการณ์ล่าสุดของเวบเราครับ  (อ่าน 37801 ครั้ง)
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 11:55:45 PM »

หลังจากมีปัญหาเรื่องโฮสต่อเนื่องยาวนานมากว่า 2 สัปดาห์ และได้ตรวจสอบหาทางแก้หลายๆขั้นตอน

ก็พบว่าปัญหาคือเวบเราเติบโตขึ้นไวเกินกว่าที่คาดมากครับ จำนวน traffic ถาโถมมาอย่างมาก

อย่างไรก็ตาม .. ตอนนี้เวบกลับมาเร็วดังเดิมแล้วครับ โดยผมได้ชำระเงินเพิ่มจากเดิมอีกเท่าตัวเพื่อเพิ่ม ram+cpu

รายจ่าย/ปีของเวบตอนนี้พุ่งขึ้นไปกว่า 5 หมื่นบาทแล้วครับ เร็วๆนี้คงต้องมีการระดมทุนช่วยค่าโฮสครั้งใหญ่อีกระรอกแล้วครับ

เราทุกคนต้องช่วยๆกันเพื่อให้มีสังคมดีๆแห่งนี้ต่อไป คนละนิดคนละหน่อย ก็สร้างสิ่งที่ยิ่งใหญ่ได้ครับ ขอให้เพื่อนสมาชิกสามัคคีกัน

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
tazaki
AV Publisher
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 12:17:13 AM »

เราจะยิ่งใหญ่ไปด้วยกันครับ

ใจจริงผมก็อยากจะช่วยสักหนิดสักหน่อยอยุ่หรอกครับ แต่ช่วงนี้ฝืดเคืองจริงๆครับ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ
av_boy
AV Donator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 12:28:08 AM »

ยินดีช่วยเหลือครับท่านประธาน  Grin
emorock
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 12:47:06 AM »

ยินดีครับท่าน ผมจะพยายามช่วยทุกๆเดือนละครับ  ขอให้เวปอยู่กับเราตลอด อย่าโดนอุ้ม ก็พอแระ  เหอๆ 
caneours
AV Donator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 12:52:07 AM »

งวดนี้ผมจะช่วยทำ ช่วยๆกัน สร้างความสุข กันต่อไปเรื่อยๆ
DreamSNHK
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 01:41:18 AM »

เพื่อความของสังคมเราคับ ช่วยๆกัน
DreamSNHK
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 01:42:20 AM »

ขอเบิ้ลคับพิมผิด เพื่อความสุขของสังคมเราคับ ช่วยๆกัน
 Grin
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 05:18:30 AM »

ท่านประธานสบายใจได้ เวปเรายังมีสมาชิกที่ คุณค่าของคนอยู่กับสิ่งที่เขาให้ ไม่ใช่ความสามารถในการแสวงหาเพียงอย่างเดียว มีความสุขจากการให้มากกว่าการรับอยุ่อีกมาก เพราะสํานึกในบุยคุณของเวปที่ทําให้พวกเราได้มารวมตัวกันร่วมด้วยช่วยๆกันจ้า 
หมูดำรำพัน
AV Columnist

โลกสวยด้วยมือเรา..และหนังอีก 6TB!

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 07:38:13 AM »

เอาใจช่วยอย่างเดียวไม่พอแล้ววว ต้องช่วยตังค์ด้วย
ว่าแต่ปีละห้าหมื่นแพงเอาเรื่อง เห็นว่าเพิ่ม ram/CPU ด้วยแสดงว่าเป็น dedicate server ใช่ไหมครับ
ไม่รู่้ว่าถ้าเปลี่ยนเป็นแบบ host อย่างเดียวจะรับ traffic ได้หรือเปล่า หรือเป็นข้อจำกัดด้วยเนื้อหาที่จำเป็นต้อง dedicate มีอะไรให้ช่วยได้บอกได้เลยครับ ผมพอมีึควาใรู้อยู่บ้าง

petedoherty
AV Publisher

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 09:55:56 AM »

มาให้กำลังใจ และร่วมลงชื่อว่าจะบริจาคช่วยเหลือด้วยครับในเร็วๆนี้  แม้ยังไม่ใช่ตอนนี้แต่ว่าอยากช่วยจริงๆ

แต่ตอนนี้ยังติดวุ่นเรื่องรายจ่ายเหมือนกัน   อยากให้มีพื้นที่ตรงนี้ไปนานๆ 
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์