มีนาคม 28, 2024, 09:38:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ... 10 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีโหลดไฟล์จากเว็บ Mediafire.com โดยใช้ IDM โหลดแบบกระชากวิญญาณ !!!!!  (อ่าน 62529 ครั้ง)
Ojah
AV Highness Merit
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 10:22:35 AM »

1. ติดตั้งโปรแกรม IDM (Internet Download Manager)

หลังจากติดตั้งโปรแกรม IDM เสร็จ....เปิดโปรแกรม IDM ขึ้นมาครับ...
แล้วคลิ๊กที่ "ตัวเลือก" ดังรูป

คลิ๊กที่ "การเชื่อมต่อ" แล้วตั้งค่าดังรูป

คลิ๊กที่ "แผนงาน"

คลิ๊กที่แทป "Files in the queue" แล้วตั้งค่าเป็น 1 หรือ 2 ก็ได้ครับ อย่าเกินจากนี้
คลิ๊กที่แทป "ใช้งาน" แล้วคลิ๊กแทป "ปิด"

หลังจากนั้นก็เริ่มดาวน์โหลด

หากดาวน์โหลดไฟล์เดียว เมื่อขึ้นหน้าต่างดังภาพข้างล่างนี้ขึ้นมาแล้วรอประมาณ 10 วินาที ให้กด "เริ่มต้นโหลด"

หากดาวน์โหลดหลายๆไฟล์ เมื่อขึ้นหน้าต่างดังภาพข้างล่างนี้ขึ้นมาแล้วรอประมาณ 10 วินาที ให้กด "ดาวน์โหลดภายหลัง"
ทำอย่างนี้ทุกไฟล์นะครับจนครบ...อย่าลืมปิดป๊อปอัพที่ขึ้นมาด้วยนะครับ...

เมื่อกดดาวน์โหลดภายหลังครบทุก Part แล้ว
เปิด IDM ขึ้นมาแล้วคลิ๊ก "เริ่ม Queue"

หลังจากนั้น "จะไปไหนก็ไป..." โหลดทิ้งไว้ได้เลย !

* เพิ่มเติมเทคนิคการหนี Pop Up
(หน้าต่างเว็บโฆษณาที่มันเด้งขึ้นมาเวลากด
"Click here to start download..")

1. ให้คลิ๊กขวาที่ข้อความ "Click here to start download.."
แล้วเลือกแถบ "Download with IDM" ดังตัวอย่างภาพข้างล่าง

2. หลังจากคลิ๊กแถบ "Download with IDM" แล้ว
จะขึ้นหน้าต่างของโปรแกรม IDM ขึ้นมาดังภาพข้างล่าง

3. เมื่อขึ้นหน้าต่างดังภาพในข้อที่ 2. มาแล้ว
ให้รอจนกว่าตัวเลขบอกขนาดไฟล์ที่จะดาวน์โหลดปรากฏขึ้นมา
แล้วนับไปอีกประมาณ 10 วินาที แล้วค่อยกด"เริ่มต้นโหลด"
หรือ "โหลดภายหลัง" ดังตัวอย่างภาพข้างล่าง

หากท่านทำตามวิธีที่บอกมาตั้งแต่ต้นแล้วโหลดไม่ได้
นั่นหมายความว่าปัญหาอยู่ที่เว็บผู้ให้บริการนะครับ...ลองรีเฟรชลิ้งค์ดาวน์โหลดใหม่
หรือเปลี่ยนเวลาในการโหลดดูนะครับ...ถ้าลองแล้วไม่ได้จริงๆ ค่อย PM. บอกเจ้าของลิ้งค์
ให้เขาอัพให้ใหม่นะครับ...ขอให้ทุกท่านมีความสุขในการโหลด...แบบกระฉูดนะครับ...

ข้อดีของเว็ป MediaFire

1. Download ได้ด้วยความเร็วที่เต็ม Speed

2. อายุของไฟล์อยู่ได้ประมาณ 1 - 2 ปี โดยที่ไม่มีการ Download เลย

3. สามารถโหลดแบบเรียงคิวได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2012, 01:10:41 PM โดย Oja » บันทึกการเข้า
NSR150SP
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 11:46:33 AM »

ขอบคุณคับลูกพี่
MU1991
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 12:22:26 PM »

ขอบคุณครับ 
haruta
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 12:24:32 PM »

ขอบคุณครับ ปกติรู้สึกว่า Mediafire จะเร็วกว่าเว็บอื่น ทีนี้จะได้เร็วมากขึ้นอีก

Ojah

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 01:06:14 PM »

ดันกระทู้ที่มีประโยชน์หน่อยนะครับ
chon33
AV Distributor
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 01:34:01 PM »

โอ้ว ว้าว Shocked จะไปลองทำดูครับ ขอบคุณมากๆครับ
Ojah

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 04:51:37 PM »

ส่วนตัวใช้วิธีนี้
ได้หลายเรื่องเลยครับวันนึง^^
beeguys
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 06:05:03 PM »

สุดอ่ะ จะลองดู Thankssssssss...

chon33
AV Distributor
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 09:45:51 PM »

เรียบร้อยแล้วครับท่านoja ปรกติช่วงค่ำๆนี่วิ่งไม่เกิน50kb/sec. แต่พอได้ลองใช้idmก็ได้เพิ่มขึ้มมาอีกแยะ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับสิ่งดีๆครับ   

Ojah

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 11:39:38 AM »

สุดยอดครับท่านchon33ขอให้มีความสูขกับการโหลดหนังเเละเสพเอวีอย่างมีความสูขครับ^^
หน้า: [1] 2 3 ... 10 พิมพ์