มีนาคม 19, 2024, 09:30:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยความช่วยเหลือของท่าน เราจึงจะอยู่รอด  (อ่าน 40623 ครั้ง)
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 03:09:23 PM »

เพื่อนที่ติดตามเข้าเวบมาตลอดจะทราบดีถึง สถานการณ์ปัจจุบันของเวบ ที่มีผู้ใช้งานมากจนเวบเกิดการล่มบ่อยครั้ง

จากคนที่เข้าวันละหมื่นคนในปีแรก กลายเป็นสองหมื่น และเป็นสามหมื่นในทุกวันนี้ (มีแนวโน้มเพิ่มขึ้นอีกในอนาคต)

ปัญหานี้แก้ได้ด้วยวิธีเดียว คือการเพิ่มขนาด RAM และ CPU ของเครื่องเซอร์เวอร์

ซึ่ง ณ ปัจจุบันผมได้ทำการเพิ่มขนาดเพื่อให้รองรับจำนวนผู้ใช้ขนาดนี้ได้แล้ว

แต่ปัญหาที่ตามมาคือ รายจ่ายนั้นเพิ่มขึ้นเป็น 2 เท่า ตกปีละกว่า 50,000-60,000 บาท

จึงอยากจะเรียนขอร้องเพื่อนสมาชิกที่สามารถช่วยเหลือกันได้และยังไม่เคยได้บริจาคเลยให้ช่วยสักนิดครับ

บางทีเงินร้อยสองร้อยบาท เราซื้อเบียร์กินแป๊ปเดียวก็หมด หรือไปหมดกับสิ่งที่จ่ายไปแล้ววันพรุ่งนี้เราก็ลืม ไม่มีสาระ

แต่ถ้าท่านรักสังคมแห่งนี้แหละใช้มันเป็นที่พักผ่อนหย่อนใจ เข้ามาหาหนังหาความรู้อย่างสม่ำเสมอ

ผมคิดว่าเงินไม่กี่ร้อยบาท มันมีคุณค่ามากสำหรับเวบนี้ที่จะอยู่รอดได้ถ้าทุกคนช่วยกันครับ

ฉะนั้น ถ้าช่วยได้ช่วยกันนะครับ ผมคิดว่าท่านก็รักบ้านหลังนี้มากไม่แพ้ผม

ท่านสามารถอ่านแนวทางการบริจาคได้ที่นี่ครับ

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0

ขอบคุณครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูง

ประธาน AVC

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
Haruka
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 05:50:34 PM »

แพงโขเลยครับท่านรายจ่ายเดี๋ยวจะซื้อบัตรทรูและครับผมรอแปปนึงครับ
ผมอยากเสนออันนี้อ่ะครับ(เสนอเฉยๆ)น่าจะให้เข้าได้เฉพาะสมาชิกจะได้ช่วยลดภาวะคนเยอะ

I LOVE LIVERPOOL .
bom99
JO.E
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

20/10/2554

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 09:01:31 PM »

แปปๆแล้วกันคราบ ขอซื้อ dvd live in kraam ก่อนคราบ 555

boyII
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 11:29:21 PM »

รอเงินเดือนออกก่อนครับเดี๋ยวจัดให้
DreamSNHK
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 01:24:46 AM »

อ้างถึง
รอเงินเดือนออกก่อนครับเดี๋ยวจัดให้
เช่นกันคับ
ผมมีข้อเสนออีกนิดหนึ่งคับ น่าจะทำเสื้อเวป  ในการระดมทุนอะคับ
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 02:02:23 AM »

อ้างถึง
เช่นกันคับ
ผมมีข้อเสนออีกนิดหนึ่งคับ น่าจะทำเสื้อเวป  ในการระดมทุนอะคับ

กำลังหาแหล่งทำอยู่เช่นกันครับ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
Haruka
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 09:49:17 AM »

อ้างถึง
เช่นกันคับ

เสื้อเวปเขียนว่าไรอ่ะครับ AV Collectors กลางหน้าอกไปเลย
ประกาศให้คนเขารู้ไปเลย Grin

I LOVE LIVERPOOL .
DreamSNHK
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 01:21:01 AM »

ไม่นึกว่าที่ผมเสนอไป จะบังเอิญใจตรงกับท่านประธาน
ถามอีกนิดคับ ทำเป็นชื่อเวปอย่างเดียวหรือมีลายด้วยคับ
showroom
AV Devotor (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

Sex & Hardcore Party Girls

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 05:16:46 PM »

ต้องมีลายด้วยครับเป็นโลโก้ค่ายหนังก็ได้รวมๆกัน

AV Master
*

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 05:31:27 PM »

ว่าแต่มีใครรู้แหล่งทำดีๆ หรือรับทำให้ได้บ้างไหมเอ่ย ผมงานยุ่งจริงๆยังไม่มีเวลาหาจริงจังเลยครับ

หน้า: [1] 2 3 พิมพ์