เมษายน 20, 2024, 10:23:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยความช่วยเหลือของท่าน เราจึงจะอยู่รอด  (อ่าน 42024 ครั้ง)
maninx
AV Donator (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

อยาดูรายการดีๆ ถ่ายสดๆคุยกันครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 07:20:49 PM »

...ส่วนตัวเองผมก็คิดเผื่อเรื่องนี่มานานแล้วแต่ไม่กล้าแสดงออกครับเดี๋ยวจะหาว่าไปก้าวก่ายเจตนาของท่านประธาน.
...ตอนที่ผมสมทบรอบสองกะจะ pm บอกไปแล้วว่าน่าจะจำกัดการใช้งานครับเพราะว่าช่วงหลัง.vip.เองก็เข้ามายากครับ.
...(ล่มบ่อย..)ปัญหาอยู่ที่ไม่มีใครคิดจะสมทบครับเพราะว่ายังโหลดไปดูกันได้ตอนแรกที่ผมเข้ามาสูบที่นี่ก็สมาชิกยังน้อย.
...แต่ตอนนี่มากๆครับ..ท่านขอน้ำใจในตอนแรกก็เห็นหลายๆท่านก็ช่วยกันไป.ผมจำตัวเลขไม่ได้แต่จำนวนคนเข้ามาแยอะมากๆครับ.
...ท่านควรจะบริหารจัดการใหม่ดีกว่าครับหลายท่านอาจจะกลัวโดนโกงน่ะครับ.จากที่ผมเข้ามาได้ซักระยะผมว่าไม่น่าจะมีน่ะครับ.
...ผมว่าหลายท่านช่วยได้(แต่ไม่คิดจะช่วย)..150.บาทซื้อหนังได้กี่เรื่องคุ้มไหมส่วนที่นี่คุ้มแน่นอนครับ.
...อ้อ.ผมอยากจะให้ท่านประธาน.แสดงรายซื่อและยอดเงินด้วยจะดีไหมครับน้องใหม่จะได้รู้ว่ามันไม่พอจะได้ช่วยกันบ้าง.

.....ปล.ขออภัยในทุกความผิดทุกอย่างเป็นความเห็นของกระผมไม่ได้มีเจตนาที่ไม่ดีกับใคร..
.....ส่วนเรื่องเสื้อ..ผมหาได้ครับแต่ติดที่ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ..อาจจะไม่สะดวกในหลายๆด้านครับผม..
.....สัมพันธภาพแห่งความรักเกิดมาจากความรักที่เรามีให้กันและกันมิได้เกิดมาจากความต้องการซึ้งกันและกัน...

รายการต่างประเทศดีๆกีฬาเด่นถ่ายสดๆๆสนใจโปรดติดต่อ
 [email protected]
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 07:30:57 PM »

ผมมองแบบนี้ครับ ว่าถ้าคิดการณ์ไกล ก็ไม่ควรที่จะบังคับเก็บค่าสมาชิก

ลองนึกดูถ้า google หรือ youtube คิดค่าสมาชิกแบบต้องเสียเงินเท่านั้นถึงจะใช้บริการได้ ตั้งแต่เริ่มต้นทำเวบ เวบนั้นๆไม่น่าจะเติบโตได้ใหญ่โตอย่างทุกวันนี้หรอกครับ

หรือจะนึกตัวอย่างพวกพันทิพ สนุก หรรษา อะไรก็ได้ครับ ถ้าเวบไหน ปิดตัวเองให้เล่นแต่สมาชิกเสียเงิน เวบนั้นก็คงเฉาแห้งเหี่ยวไร้คนไปในที่สุดครับ

ของใกล้ตัวก็ดูพวกเกมออนไลน์ได้ครับ อันไหนเก็บค่า air time มีอันกลายเป็นป่าช้าทุกราย

ผมเลยมองว่าพวกเราต้องเป็นสังคมเปิด แต่ต้องมีแนวทางในการอยู่รอดครับ เรื่องการหาสปอนเซอร์ ตอนนี้ก็พอมีในระดับหนึ่งครับ

แต่แนวทางที่ยั่งยืนกว่านี้น่าจะมีครับ การขายเสื้อ หรือการตั้งกล่องบริจาคจากสมาชิก ก็อาจเป็นช่องทางนึงแต่ไม่ใช่ทั้งหมดครับ

เราคงจะต้องเติบโตกันไปเรื่อยๆครับ ลองผิดลองถูก เรียนผูกเรียนแก้กันไปครับ

ฝากไว้อย่างนึงครับ philosophy ที่ผมตั้ง AVC ขึ้นมาเจตนานึงก็เพื่อฝึกให้สังคมเรารู้จักแบ่งปันโดยไม่หวังผลตอบแทนครับ

น้ำใจแบบบริสุทธิ์ทุกวันนี้หายากขึ้นเรื่อยๆในสังคมเรา เราอาจเป็นแสงเทียนเล็กๆ แต่ถ้ารวมกันเยอะๆก็จะสว่างให้คนที่อยู่ไกลมองเห็นได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2011, 07:32:52 PM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
น้าเหลือม มังกรบิน
AV Dedicator (VIP)
นักสะสมเอวี

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 01:05:23 PM »

เดี๋ยวช่วยบริจาคแล้วกัน
Haruka
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 02:38:16 PM »

ผมมองแบบนี้ครับ ว่าถ้าคิดการณ์ไกล ก็ไม่ควรที่จะบังคับเก็บค่าสมาชิก

ลองนึกดูถ้า google หรือ youtube คิดค่าสมาชิกแบบต้องเสียเงินเท่านั้นถึงจะใช้บริการได้ ตั้งแต่เริ่มต้นทำเวบ เวบนั้นๆไม่น่าจะเติบโตได้ใหญ่โตอย่างทุกวันนี้หรอกครับ

หรือจะนึกตัวอย่างพวกพันทิพ สนุก หรรษา อะไรก็ได้ครับ ถ้าเวบไหน ปิดตัวเองให้เล่นแต่สมาชิกเสียเงิน เวบนั้นก็คงเฉาแห้งเหี่ยวไร้คนไปในที่สุดครับ

ของใกล้ตัวก็ดูพวกเกมออนไลน์ได้ครับ อันไหนเก็บค่า air time มีอันกลายเป็นป่าช้าทุกราย

ผมเลยมองว่าพวกเราต้องเป็นสังคมเปิด แต่ต้องมีแนวทางในการอยู่รอดครับ เรื่องการหาสปอนเซอร์ ตอนนี้ก็พอมีในระดับหนึ่งครับ

แต่แนวทางที่ยั่งยืนกว่านี้น่าจะมีครับ การขายเสื้อ หรือการตั้งกล่องบริจาคจากสมาชิก ก็อาจเป็นช่องทางนึงแต่ไม่ใช่ทั้งหมดครับ

เราคงจะต้องเติบโตกันไปเรื่อยๆครับ ลองผิดลองถูก เรียนผูกเรียนแก้กันไปครับ

ฝากไว้อย่างนึงครับ philosophy ที่ผมตั้ง AVC ขึ้นมาเจตนานึงก็เพื่อฝึกให้สังคมเรารู้จักแบ่งปันโดยไม่หวังผลตอบแทนครับ

น้ำใจแบบบริสุทธิ์ทุกวันนี้หายากขึ้นเรื่อยๆในสังคมเรา เราอาจเป็นแสงเทียนเล็กๆ แต่ถ้ารวมกันเยอะๆก็จะสว่างให้คนที่อยู่ไกลมองเห็นได้ครับ

ชอบอ่ะครับท่าน กดlike +1 Grin

I LOVE LIVERPOOL .
maninx
โอตาคุกิติมศักดิ์

อยาดูรายการดีๆ ถ่ายสดๆคุยกันครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 06:12:50 PM »

...ผมได้อ่านเจตนาและความตั้งใจของท่านประธานแล้วทำให้รู้เลยว่าคิดไม่ผิดที่เป็นสมาชิกที่นี่ครับ.
...ถือว่าท่านทำได้อย่างที่ตั้งใจไว้ครับ.เยี่ยมมากๆ....

รายการต่างประเทศดีๆกีฬาเด่นถ่ายสดๆๆสนใจโปรดติดต่อ
 [email protected]
biggz
กรรมมาธิการเอวี

รักสาวแว่น รักซันนี่

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 12:09:16 AM »

ขอบคุณครับทุกๆท่านๆ ^^~ ยินดีจริงๆที่ได้เป็นส่วนเล็กๆของเว็บหน่อยนึง
mangmoom2126
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 09:58:04 PM »

สสวดยวดเรย  ครับ^^V  +1   เป็นกำลังใจให้คร้าบบ

-ขอบพระคุณครับ-  -/\-
Ojah
AV Highness Merit

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 11:46:54 AM »

คนเราถ้าไม่รู้จักให้ก็จะไม่รู้ถึงความหมายของโลกเรา^^ Oja Avc

cbr
AV Distinctive (VIP)
ปลิงควาย

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 07:35:29 AM »

ช่วยอีก 1 แรงครับ
takaro
AV Devotor (VIP)
ปลิงน้อย

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 08:21:31 PM »

ยินดีที่จะช่วยบริจาคครับ เงินเดือนออกแล้วเจอกัน  Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์