มีนาคม 28, 2024, 03:02:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามปัญหาดาวน์โหลดพวก fireserv filesonic และอื่นๆ ครับ  (อ่าน 3030 ครั้ง)
superav
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 01:29:08 PM »

คือผมอยากโหลดไฟล์จากเว็บเหล่านีแต่พอโหลดได้จนถึง 99% มันก็ fail ทุกที ผมใช้ไฟล์ฟอกโหลด มันจะขึ้นมาสองไฟล์คือ

filename.rar (size เป็น 0) กับ filename.rar.part (size เท่ากับไฟล์ที่ผมต้องการโหลด) และมันเป็นแบบนี้ทุกทีที่ผมจะโหลด

จากเว็บพวกนี้   ยกเว้น mediafire rapidshare 4shared  (พวกนี้ไม่มีปัญหา) ใครที่รู้ช่วยทีครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2011, 01:48:51 PM โดย superav » บันทึกการเข้า
CC90
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 11:04:39 AM »

ลองใช้IDMดูครับ
superav
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 07:06:02 PM »

ผมเคยลองใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดอื่น ที่ไม่ใช่ idm แต่โหลดไม่ได้ครับ ได้ไฟล์อะไรมาก็ไม่รู้ แต่หลังจากที่ผมลองหาข้อมูลก็พบว่า chrome ช่วยได้ครับ แต่เดี๋ยวผมจะลอง idm ดู ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 09:52:16 PM »

Filesonic ลองใช้Chrome ดูครับ ตอนโหลดไม่ต้องโหลดผ่านIDm นะครับ กดAlt ก่อนกดโหลดครับ โปรแกรมช่วยโหลดจะไม่เด้งขึ้นมา
superav
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 03:00:51 PM »

ใช้ chrome ได้แล้วครับ ขอบคุณตรับ
Tithdasis
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 06:57:24 PM »

ลองใช้IDMดูครับ

รู ป โ ป ร ไ ฟ ล คุ ณ   C C 9 0   ใ ช่   Y u i   H a t a n o   ป่ า ว ค รั บ   

( น อ ก เ รื่ อ ง นิ ด นึ ง ค ง ไ ม่ ว่ า กั น น ะ ค รั บ   ^ ^ )

ส่ ว น เ รื่ อ ง เ ว็ บ พ ว ก นี้ ผ ม ใ ช้   I D M   เ ห มื อ น กั น ค รั บ   โ ห ล ด ไ ด้ ป ก ติ ดี   > . <
✖ Mai[Th]e_Victim™ ✖
[̲̅B̲̅][̲̅I̲̅][̲̅G̲̅](̲̅❤̲̅)[̲̅B̲̅][̲̅R̲̅][̲̅E̲̅][̲̅S̲̅][̲̅T̲̅]
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

อ๊ากกกกกกก

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 11:00:12 PM »

ขอบคุณนะครับ
bbb.oy
AV Donator (VIP)
พยาธิตัวเหงียน

การกระทำที่ดีที่สุดคือ”ช่วยตัวเอง”

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 08:17:24 PM »

ผมใช่เป็นประจำไม่มีปัญหานะคับใช้ดีมาก
หน้า: [1] พิมพ์