มีนาคม 29, 2024, 09:22:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรม avsplitter ใช้อย่างไร  (อ่าน 2669 ครั้ง)
kitzxcv
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 07:29:04 PM »

avsplitter มีวิธีการใช้งานในการตัดต่อหนังอย่างไร รบกวนช่วยหน่อยครับ ขอบคุณมาก
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 08:31:56 PM »

avsplitter มีวิธีการใช้งานในการตัดต่อหนังอย่างไร รบกวนช่วยหน่อยครับ ขอบคุณมาก

ไม่ยากจ้าเลือกหนังนามสกุล .avi ที่โหลดมาเต้มๆเรื่อง เปิดเรื่องที่ต้องการ แล้วลากขีดที่มีมาให้ไปยังที่ต้องการให้เริ่มบันทึกตามหมายเลข 1 แล้วกดปุ่มอัดที่หมายเลข 1 ต่อจากนั้นให้ลากขีดไปเรื่อยๆ จนถึงตอนที่ต้องการให้หยุดเป็นตอนจบ ดังรูปเลข 2 แล้วกดปุ่มหยุดที่เลข 2 แล้วกดบันทึกที่ปุ่มเลข 3 ตั้งชื่อไฟล์ให้มันแล้วกดบันทึกก้เสร็จจ้า 

kitzxcv
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 08:50:05 PM »

ขอบคุณมาก มาก ครับ ตอบได้ไว จะได้เก็บหนังของเหล่านางฟ้า เอาไว้เสียวได้แล้ว  Cheesy
>> CrUsADeR <<
A V C - Y A K U Z A !!!
AV Columnist

Dimitri Mikhailov

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 09:16:25 PM »

แนะนำ อีกโปรแกรมที่ผมใช้อยู๋คับ  Boilsoft Video Splitter

ใช้ไม่ยากคับ Grin

kitzxcv
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:17:38 PM »

มีปัญหาต่อมาว่า เปิดใช้ไม่ได้เหมือนกับว่าจะให้ใส่พาสเวิรดอะไรสักอย่าง

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 05:50:52 AM »

มีปัญหาต่อมาว่า เปิดใช้ไม่ได้เหมือนกับว่าจะให้ใส่พาสเวิรดอะไรสักอย่าง

คงจะหมายถึงให้ใส่ซี่เรียลนัมเบอก่อนใช้ ถ้าเป้นตัวที่โหลดจากกระทุ้ปักหมุดในเวปเอวีที่พี่ปักไว้ จะมีซี่เรียลนัมเบอร์ด้วย ก๊อบแล้วนําไปใส่ได้เลยจ้า
kitzxcv
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 10:35:49 AM »

ขอถามต่อครับ ต้องการตัดต่อหนังได้หลายๆช่วงในเรื่องเดียว เช่น ต้องการแต่ฉากเยสในฉากที่หนึ่ง แล้วข้ามไปต่อที่ฉากเยสในฉากที่สองเลย จะได้ประหยัดเนื้อที่ได้มากๆ ขอบคุณสำหรับคำตอบของท่านมากๆเลยครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 11:56:39 AM »

ขอถามต่อครับ ต้องการตัดต่อหนังได้หลายๆช่วงในเรื่องเดียว เช่น ต้องการแต่ฉากเยสในฉากที่หนึ่ง แล้วข้ามไปต่อที่ฉากเยสในฉากที่สองเลย จะได้ประหยัดเนื้อที่ได้มากๆ ขอบคุณสำหรับคำตอบของท่านมากๆเลยครับ

สังเกตุดีๆในหนังแบบตอนนี่จะมีฉากเอากันประมาณ 2 - 3 ฉาก เราสามารถเลือกตัดได้ตามต้องการเลยจ้า ของพี่กํา่หนดไว้แต่ละตอนประมาณไม่เกิน 180 เมก ก้ประมาณ 16 - 17 นาที 1 นาที ต่อ 10 เมกจ้า เรื่องหนึ่งจะตัดกี่ตอนก้ได้ตามต้องการจ้า 
หน้า: [1] พิมพ์