พฤษภาคม 07, 2024, 12:56:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำการใช้ Tenga แบบประหยัดหน่อยครับ  (อ่าน 2499 ครั้ง)
maoyuumaou
นักสะสมเอวี
*

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 12:36:14 AM »

คือผมสนใจ Tenga อะครับ ซื้ออันแรกซื้อแบบล้างได้ก็คิดว่าแพงไป เลยอยากเอาแบบ cup ปกติหรือ egg มาใช้ดูแต่มันเป็นแบบใช้แล้วทิ้ง คือถ้าอยากจะ reuse ใช้หลายๆรอบนี่ ต้องใส่ถุงยางตอนใช้เหรอครับ? แล้วจะเก็บรักษาอย่างไรให้ใช้ได้นานๆครับ แล้วจะใช้ได้ประมาณกี่ครั้ง

แล้วถ้าสั่งให้มาส่งทางไปรษณีย์เขาจะตรวจไหมครับ แล้วจะโดนยึดไหม (ถือว่าเป็น sex toy ไหมครับ ถ้าเป็นก็ผิดกฎหมายบ้านเรา?)
saruda
AV Donator (VIP)
ปลิงควาย

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 10:11:41 AM »

flip hole กับ egg นี่ต่างกันเยอะมาก กัดฟันซื้อไปเลยครับ คุ้ม
DeoRx
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 05:54:44 PM »

แตกในถุง กับแตกสดๆ ผมว่าต่างกันเยอะนะคับ ใช้แบบนี้ละจะต้องมาใส่ถุงอีกทำไมน้อ 55+ ผมว่าลงทุนเหอะคับ คุ้มแน่ๆ แลกกับความเสียว
inthedark
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 06:43:41 PM »

ก็มีวิธีครับ ผมเคยทำตอน TENGA CUP เพิ่งมาไทย ตอนนั้นพ่อค้าโก่งราคาน่าดู

พอคุณซื้อมา ครั้งแรกใช้ตามปกติครับ ไม่ต้องใส่ถุง แตกในได้เลย
หลังจากใช้เสร็จแล้ว ให้คุณเอาคัตเตอร์กรีดตัวกระป๋องพลาสติก พยายามอย่าให้ไปโดนเนื้อซีลิโคนข้างใน

คุณจะได้ใส้ในซิลิโคน กับ โฟมนิ่ม ๆ คล้าย ๆ แผ่นสก๊อตไบร์สีเหลือง ๆ หรือ ขาว ๆ
คุณก็ล้างให้สะอาด คราวนี้เวลาจะใช้ ก็หาหนังสติ๊กซัก 2 เส้นมามัดหัวท้ายแค่พอหลวม ๆ

ใช้เสร็จก็ล้าง แล้วเอามาใช้ต่อได้หลายครั้งครับ แต่ควรกลับด้านข้างในมาล้างแล้วตากให้แห้ง
หน้า: [1] พิมพ์