พฤษภาคม 04, 2024, 06:28:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พวกที่เค้าทำงานเซ็นหนัง av เค้าเก็บตัวไม่เซ็นไว้ดูเองรึป่าวครับ  (อ่าน 18511 ครั้ง)
บัน ชาวไร่
นักธรรมแห่งเอวี
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 10:12:04 PM »

ในเมื่อหนังเอวีที่ผลิตในไทยมันไม่มีอยู่แล้ว เพราะกฎหมายห้าม (จะมีก็แต่คลิปถ่ายมือถือที่แอบถ่ายกันเกลื่อนเน็ตกันอยู่ทุกวันนี้) แล้วเมื่อนำหนังเข้าจากญี่ปุ่นมาก็อปขาย มันก็ต้องเซ็นเซอร์มาอยู่แล้ว หรือหากหนังไม่เซ็นแล้วคนไทยจะมานั่งเซ็นเซอร์เพิ่มทำหอกอะไรในเมื่อทั้งเซ็นหรือไม่เซ็นมันก็ผิดกฎหมายอยู่ดี ผมว่าเรื่องที่บอกงานรับจ้างเซ็นเซอร์หนังเอวีในไทยนี่ดูไม่มีมูลความจริงเลยครับ

สมาชิกสมาพันธ์คนรักสาวผมสั้นแห่งเอวีคอลเลกเตอร์

ผู้สานต่ออุดมการณ์สาวแหน ไม่ทำให้จิ๋มของใครต้องเดือดร้อน

พบกับ "บัน ชาวไร่" ได้ที่นี่ https://www.facebook.com/bunchaorai/?fref=ts
jakkajee
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 10:43:22 PM »

ในเมื่อหนังเอวีที่ผลิตในไทยมันไม่มีอยู่แล้ว เพราะกฎหมายห้าม (จะมีก็แต่คลิปถ่ายมือถือที่แอบถ่ายกันเกลื่อนเน็ตกันอยู่ทุกวันนี้) แล้วเมื่อนำหนังเข้าจากญี่ปุ่นมาก็อปขาย มันก็ต้องเซ็นเซอร์มาอยู่แล้ว หรือหากหนังไม่เซ็นแล้วคนไทยจะมานั่งเซ็นเซอร์เพิ่มทำหอกอะไรในเมื่อทั้งเซ็นหรือไม่เซ็นมันก็ผิดกฎหมายอยู่ดี ผมว่าเรื่องที่บอกงานรับจ้างเซ็นเซอร์หนังเอวีในไทยนี่ดูไม่มีมูลความจริงเลยครับ

อีกอย่าง อย่าลืมว่าคนญี่ปุ่นจะไว้ใจคนไทยกว่าคนญี่ปุ่นด้วยกันเองหรือ ของแบบนี้? เป็นผม ผมไม่ไว้ใจเอาหนังมาเซ็นเซ่อร์ถึงนี่แน่

zino
AV Editor
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 11:00:17 PM »

เข้ามา confirm ครับว่ามีบริษัททำ Cen ในไทยครับ น้องที่ทำงานเคยทำ
ให้รายละเอียดมากไม่ได้ แต่มันเอาตัวหนังออกมาไม่ได้หรอกครับ
น้องมันไม่โกหกหรอกครับเท่าที่คุยกัน

KimJAV
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 11:31:49 PM »

ถ่ายที่ญี่ปุ่น  แต่เอาต้นฉบับบินข้ามทะเลมาเซ็นเซอร์ที่ไทย  เซ็นเซอร์เสร็จก็ส่งกลับไปญี่ปุ่น

ตรรกะมันแปลกๆ  ดูไม่สมเหตุสมผลเลยครับ

เขาจะส่งไปส่งมาเพื่ออะไรครับ
Joker Hunter
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 12:20:27 AM »

ค่าแรงบ้านเราถูกครับ และถ้าบริษัทไหนรับทำเซนเซอร์ก็จะถือว่ามีส่วนเกี่ยวข้องกับยากูซ่า เลยส่งมาไทยครับ อันนี้จริงๆเลยครับยืนยันได้ผมทำงานด้านนี้อยู่ แต่ไม่เคยรับเซ็นนะให้มานั่งดูแล้วเซ็นตลอดไม่ไหวจริงๆ จะพาลเสื่อมมากกว่า
heen
AV Devotor (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 11:53:19 AM »

ใช้เซนท์แบบ เบสิค คิด มันก็ไม่สมเหตสมผมผลอยู่แล้วหละ
หนังถ่ายที่ญี่ปุ่น ส่งมาให้คนไทยทำเซนเซอร์ให้เนี่ยนะ

ถามแบบลองภูมิตรง ๆ ละกัน เค้าใช้โปรแกรมอะไรทำเซนเซอร์เหรอครับ
ถ้าทำงานด้านนี้จริง คงตอบได้ไม่ยาก แถม บ ญี่ปุ่นใช้โปรแกรมไม่ค่อยจะเหมือนคนไทยซะด้วย

maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 12:55:24 PM »

ผมเคยเห็นคนเซ็นหนังบางจนติดคุก  ญี่ปุ่นๆเลย ทำไมต้องจ้างคนอื่นทำเเล้วเอาไปให้เขาตรวจอีกที  หลุดมามาคุกจริงๆ เสียทั้งเงินทั้งเวลาตรวจซ้ำซาก 

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
crab
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 08:54:17 PM »

ผมว่าญี่ปุ่นก็มีเทคโนโลยีไฮเทค น่าจะพัฒนาโปรแกรมให้สามารถเซนเซอร์แบบอัตโนมัติได้แล้วนะครับ
อย่างกล้องถ่ายรูปยังสามารถจับตำแหน่งใบหน้าได้เลย ก็น่าจะปรับปรุงให้จับตำแหน่ง kuay hee ได้ด้วย
hatano_07
Yui Hatano & Amami Tsubasa Lovers
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 10:14:13 PM »

ตอนนี้เพื่อนผมทำอยู่ครับ บริษัท pix.l w.rks อยู่อโศก มันทำมาเป็นปีแล้วครับ
สาเหตุที่ส่งมาเซ็นเซอร์ที่ไทย เพราะค่าแรงถูก และความรู้ทักษะคนไทยดีกว่าเพื่อนบ้านในภูมิภาคมากๆครับ การเซ็นเซอร์เค้าส่งผ่านเซอร์ฟเวอร์ครับ ก่อนเข้างานตรวจค้นทั้งตัวครับ ห้ามพก USB หรือ มือถือเลยครับ
ส่วนการเซ็นเซอร์นั้นเค้าจะให้งานมาทำไฟล์ละ 2-3 นาที  ใน 1 วินาทีต้องเซ็นเซอร์ 25 เฟรม แล้วคิดดูว่า 1 นาทีกี่เฟรม เพื่อนผมบอกบางทีเช้าๆแฮ้งค์ๆไปทำงาน เจอไฟล์แรกเป็นหนังรุม 10 กว่าเจี๊ยว แทบบ้าครับ เงินเดือนก่อนโปร 7500 ผ่านโปร 9000 ครับ เสาร์ อาทิตย์มี OT ใครไม่เชื่อลองหาข้อมูลในอากู๋ครับ ทุกวันนี้ยังรับสมัครอยู่เลยครับ
revolknight
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 10:55:24 PM »

คาดว่าเวลาทำคงไม่ได้ดูเป็นเรื่องๆหรอก น่าจะมาทีละช๊อตสั้นๆมากกว่าเพราะภาพเคลื่อนไหวเอามาทำเป็นภาพนิ่งนี่เยอะนะครับ 1 วินาทีต้องใช้เฟรมเรทเคลื่อนไหวประมาน 20-30 เฟรม กดกันหงิก

http://oldple.exteen.com/20080619/i-8217-am-av-master

อันนี้ผมเคยอ่านเจอจริงป่าวไม่รู้นะลองอ่านดูสนุกดีเหมือนกัน
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์