พฤษภาคม 10, 2024, 12:25:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอรั่มเงียบมาก เข้ามาคุยกันหน่อยครับ  (อ่าน 6639 ครั้ง)
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 09:08:28 AM »

ชื่อห้องนี้ All About AV น่าจะคุยได้ทุกเรื่องที่เกี่ยวกับ AV

แต่เท่าที่ผมสังเกตมา 3-4 เดือน มีกระทู้หรือการพูดคุยน้อยมาก  บางหัวข้อไม่มีใครตอบ เป็นอาทิตย์ กระทู้ก็ยังค้างอยู่หน้าแรก

สาเหตุอาจจะเนื่องมาจาก มีฟอรั่มแยกเป็นหมวดย่อยๆมากเกินไป ซึ่งนั่นจริงๆเป็นข้อดี เพราะมีความเป็นระเบียบ

แต่เนื่องจากจำนวนสมาชิกยังไม่มาก โดยเฉพาะสมาชิกที่แสดงตัว พูดคุยในบอร์ด มีน้อยมาก พอกระทู้ไม่ขยับ ยิ่งนานวันก็เลยทำให้บอร์ดเงียบเหงา

ผมเคยเอารูป ดารา av มาโพสแนะนำในนี้ หรือสอบถามเรื่องหนังใน ฟอรั่มนี้ กระทู้ก็กลับหายไปเฉยๆ ปรากฏว่าโดนย้ายไปอีกฟอรั่ม ซึ่งกว่าจะรู้ว่าโดนย้าย ก็ลืมไปซะแล้วว่าตั้งไป และกระทู้ก็เงียบไปเฉยๆ แถมผมก็ไม่รู้ด้วยว่า มันย้ายไปอยู่ตรงไหน ตัวเองจะตามไปเชคกระทู้ก็หาไม่เจอ

ผมอยากเสนอว่าฟอรั่มนี้ ใครจะโพสอะไรก็โพสได้ เพราะชื่อฟอรั่ม ก็ All About AV อยู่แล้ว

อาจจะยกเว้นแค่เรื่องถามชื่อดารา ให้ไปถามใน Ask her name  เพราะกระทู้ถามชื่อ ผมคิดว่ามีกระทู้ขยะเยอะมาก อาจจะเนื่องมาจาก คนถาม สักแต่ว่าถาม ไม่มีข้อมูลอะไรมาให้เลย บา่งครั้งรูปก็ไม่มี หรือมีมาเป็นลิงค์วิดีโอ ลิงค์ไปไหนก็ไม่รู้ แถมบางเรื่องมีดารา 4-5 คน ต้องไปดูอีกว่าคนไหน

แต่บางกระทู้ใน Ask her name ก็มีคุณภาพมาก มีทั้งรายละเอียดหนัง ดารา รูปประกอบ มีประโยชน์ต่อคนอื่น

สุดท้ายที่สุด ผมคิดว่า กระทู้ที่มีคุณภาพ ในแต่ละฟอรั่มย่อย ผมอยากให้ copy หรือย้าย เข้ามาอยู่ในฟอรั่มนี้ด้วยครับ เพราะหลายคนคงจะไม่ได้เข้าไปฟอรั่มย่อยครบทุกฟอรั่มแน่นอน นอกจากจะทำให้ทุกคนไม่พลาดข่าวสาร av แล้ว ผมยังคิดว่า ช่วยกระตุ้นให้บอร์ดมีชีวิตชีวาด้วยครับ

กระทู้นี้ ถ้าผมล้ำเส้นอะไรไปโดยไม่ไ่ด้ตั้งใจก็ฝากขออภัยไว้ ณ ที่นี้เลยนะครับ

agu555
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 09:29:03 AM »

summer girls 2012 ของ carribeancom ปีนี้ยังไม่มาเลย รอนานละ
Real Steel
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:02:49 AM »

ผมว่ามันเงียบทั้งบอร์ดแหละครับ....

ส่วนใหญ่ก็คงเอาเวลาไปดูหนังแหละครับ...
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 11:11:20 AM »

วิธีหากระทู้ตัวเอง

ข้อมูลส่วนตัว ==> แสดงกระทู้ ==> จะพบกระทู้ของตนเองทั้งหมดเรียงรายกันอยู่ไล่ตามวันใหม่ไปเก่าครับ

เรื่องกระทู้

ในห้อง all about av จะเน้นกระทู้พูดคุยเรื่องเอวีที่เป็น public issue ซะส่วนใหญ่ ข่าวสาร ความคิดเห็น ส่วน

บางกระทู้ที่ค่อนข้างเป็น personal issue (สอบถามหารหัสหนัง สอบถามหาแหล่งในการโหลด อาจถูกย้ายไปห้องที่เหมาะสมต่อไป)

ผมเห็นด้วยว่าถ้าเทียบกับจำนวนสมาชิกที่เข้ามาใช้งานบอร์ดในแต่ละวัน มีคนพูดคุยกันน้อยกว่าที่ควรจะเป็น (ส่วนใหญ่อาจจะก้มหน้าก้มตาโหลดหนัง)

ก็ขอรณรงค์ไว้ตรงนี้เลยครับ ว่าช่วยกันมาพูดคุยมากกว่าเดิมนิดนึงครับ ทุกความเห็นของท่านทำให้บอร์ดเราครึกครื้นครับ  Smiley

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
-fantastic-
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 12:52:49 PM »

มีอะไรก็เข้ามาแชร์ๆกันได้เลย เพื่อความครึกครื้นของบอร์ดอันสุดยอดของเรา ^^

winragino
ผู้ชำนาญการเอวี
*

หื่น..อย่างมีระดับ

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 01:14:52 PM »

แล้วรูปนั้น เธอชื่ออะไรครับ ยิ้มหวานจัง ใครมีข้อมูลบ้างรูปของท่านที่ตั้งหัวข้อเนี่ย

MAS-083  เข้าวันที่ 21/8/55 ก็น่าสนใจเหมือนกันนะ มารีวิวกันหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2012, 01:17:23 PM โดย winragino » บันทึกการเข้า

Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 01:54:37 PM »

รูปที่ผมโพส ไม่รู้ชื่อเหมือนกันครับ แต่มี screenshot แบบ uncen ด้วย น่ารักมาก

kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 02:56:53 PM »

จริงครับ มีแต่คนเข้ามาหาข้อมูลบ้างแล้วก็เอาไปสร้างกระแสข่าวให้เว็บตัวเองบ้าง บางรายก็มาดูดแต่หนังบ้าง ไม่แปลกที่จะเห็นบางหลายกระทู้ที่คนอ่านเป็นพัน แต่ตอบไม่ถึงร้อยเยอะแยะครับ   Grin Grin
กัปตันซึบาสะ
ผู้ครอบครองหนู Airi Suzumura
AV Distinctive (VIP)

ผมรักTsubasa Amami

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 03:53:59 PM »

พึ่งกลับมาบ้านครับ
วันแม่ พาแม่ออกไปซื้อของ หาไรกิน เดินเตร่ดเตร่กันมา

A PinK
Vice President AVC

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 04:59:35 PM »

บอร์ดเงี่ยนจริง ๆ ครับ เงียบจนสงัดเลย ผมก็พึ่งกลับมา พาแม่ไปกินข้าว อิอิ เป็นช่วงเวลาที่ดีที่สุดเลย ง่ำ ๆ
หน้า: [1] 2 พิมพ์